Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 73

Chủ đề: Điện áp chân đèn Flash

Quote Được gửi bởi Trần văn Hữu View Post
    Cám ơn các Bác, em nxem mãi mà vẫn ngờ ngợ.
    Nói tóm lại và để cho giới thướng dân như em rõ thì Mez 30CTB4 có thể sài trên Canon 20D hoặc 50D không ạ ?
    một lần nữa xin cám ơn các Bác.
    Bác có lộn số của model này không? Sao tôi tìm trong file của hãng Metz không có số này. Có thể là đời cũ quá nên không còn trong danh sách nữa. Nếu là cũ quá thì chắc chắn là không xài đươc.

Dạ vâng em lôn rồi. Nó là 30BCT4 ạ .
    Cám ơn Bác.Mong Bác giúp cho rõ đặng an tâm.

Dạ vâng em lôn rồi. Nó là 30BCT4 ạ .
    Cám ơn Bác.Mong Bác giúp cho rõ đặng an tâm.
    Tôi đã kiếm thấy trả lời ở chỗ khác. Đèn này điện thế chân đèn có người đo 68 v, có người đo tới 170v dù điện thế nào cũng không an toàn cho máy Canon EOS.
    Vì máy đời cũ nên muốn có manual phải mua chứ đời mới thì hãng nó cho download dễ dàng.

Vâng xin cám ơn Bác PentaxKXX . Thế mà thằng bạn nó chụp với Nikon D60 thoải mái , nên em tính mượn bắn cho biết .
    Còn con canon 300EZ có lẽ là được Bác nhỉ ? Chụp sinh nhật cho bọn trẻ í mà ( lớp 9 phổ thông). Chờ tin Bác.

đèn flash VIVITAR auto Thyristor 2800 có 1 chân giữa ,cho mình hỏi điện áp chân bao nhiêu ,sử dụng cho máy NIKON D70s có được không vậy ? mình cảm ơn trước các bạn nhé

Vâng xin cám ơn Bác PentaxKXX . Thế mà thằng bạn nó chụp với Nikon D60 thoải mái , nên em tính mượn bắn cho biết .
    Còn con canon 300EZ có lẽ là được Bác nhỉ ? Chụp sinh nhật cho bọn trẻ í mà ( lớp 9 phổ thông). Chờ tin Bác.
    Canon 300EZ chắc chắn là được rồi vì nó chế cho Canon EOS. Đèn này phát huy được tất cả đặc tính của máy.

Quote Được gửi bởi tantien View Post
    đèn flash VIVITAR auto Thyristor 2800 có 1 chân giữa ,cho mình hỏi điện áp chân bao nhiêu ,sử dụng cho máy NIKON D70s có được không vậy ? mình cảm ơn trước các bạn nhé
    Cái này ngừoi thì nói 170v người thì nói 4.6 v, nhưng đèn chỉ có 1 chân thời xưa thường điện thế cao không nên dùng với iDSLR. Bác có thể tham khảo ở đây.
    http://www.botzilla.com/photo/strobeVolts.html

Ôi Bác PentaxKXX ôi ! Con 300EZ nó không đánh auto theo máy em phải chỉnh máy sang M tự chỉ khẩu, nếu không hình trắng bạch luôn. Tiện đây cho em hỏi
    50D nên dùng con Canon 580EX hay Metz MB-48AF-1 nhỉ ? Cám ơn Bác

Ôi Bác PentaxKXX ôi ! Con 300EZ nó không đánh auto theo máy em phải chỉnh máy sang M tự chỉ khẩu, nếu không hình trắng bạch luôn. Tiện đây cho em hỏi
    50D nên dùng con Canon 580EX hay Metz MB-48AF-1 nhỉ ? Cám ơn Bác
    Canon 300EZ tôi chỉ coi trong cuốn manual thôi không có máy thực tế nên khó xét đoán. Tôi xài Pentax nghĩ là mua cái đèn cũng PenTax thì chắc hơn là hiệu khác nên mua cái Pentax 360 nó đánh thừa sáng , thiếu sáng lung tung hết kỳ đó chụp đám cưới không có PS cứu nguy thì chết rồi. Tức mình bán rẻ cái Pentax sau thấy người ta khen cái Metz 48 for Pentax nên mua về xài thử (vì ở đây trong vòng 1 tháng có thể trả lại không mất gì hết) xài thấy được nên giữ luôn. Theo tôi nghĩ Metz là đèn nổi tiếng rất lâu. Tôi có cái Metz cũ xì cỡ 30 năm mua chợ trời có 1 đô mà dùng với cục nhái xài rất ngon lành. Đèn Metz tôi mua sản xuất tại Germani chứ không phải gia công tại nước ngoài đâu. Giá so với Pentax 360 rẻ hơn 1 tí lại mạnh hơn 1 chút.
    Về cái đèn cho Canon bác đọc trang 113 của cuốn manual 50d nó có nói đèn nào xài được chức năng gì. Nếu định mua Metz bác download cuốn sách của nó rồi coi kỹ xem nó có hợp với máy 50D không, trừ trường hơp mua có thể trả lại thì cứ mua rồi thử khỏi mất công đọc.
    Được sửa bởi PentaxKXX lúc 06:55 PM ngày 03-08-2010

Vâng cám ơn Bác. Em tìm mua con Metz 48 mới sài cho an tâm.

Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng