Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 99

Chủ đề: chụp ảnh cưới miễn phí cho tất cả mọi người

Quote Được gửi bởi trungnguyen View Post
    Cảm ơn bác,,,giá cả thì mỗi nơi ,mỗi giá..chuyện của tôi thì tôi vẫn sống,,,,các bác chụp fee như vậy ,có chụp cho công nhân nghèo ở khu công nghiệp kg???
    Bác nói thế là không phải, chụp free cũng chọn đối tượng để chụp là chuyện bình thường thôi, chứ có phải free thì phải chụp cho tất cả mọi người đâu bác?

Quote Được gửi bởi 0112286 View Post
    Bác nói thế là không phải, chụp free cũng chọn đối tượng để chụp là chuyện bình thường thôi, chứ có phải free thì phải chụp cho tất cả mọi người đâu bác?
    chắc bác ấy có tâm nguyện đó mà chắc ko thừa hơi và ko rảnh nên còn đau đáu đó mà!

Vui thôi mà ,,biết gì đâu..phụ nữ nóng tính quá
    Được sửa bởi trungnguyen lúc 06:07 PM ngày 24-06-2010

bên một hãng xe hơi nọ đang cần chụp showroom và giám đốc, bên mình báo giá rất nhẹ nhàng nhưng vẫn bị nói là cao, có nhã ý giới thiệu cho các bạn chụp free . vì 1 cuộc sống tươi đẹp hơn, ( thông tin trên hoàn toàn nghiêm túc )

Quote Được gửi bởi KhoanTuong View Post
    bên một hãng xe hơi nọ đang cần chụp showroom và giám đốc, bên mình báo giá rất nhẹ nhàng nhưng vẫn bị nói là cao, có nhã ý giới thiệu cho các bạn chụp free . vì 1 cuộc sống tươi đẹp hơn, ( thông tin trên hoàn toàn nghiêm túc )
    bạn giới thiệu cho mình đi, chụp free! minh cung thich chụp chân dung

Haizzzzz đau cái đầu lâu!
    Bác chụp free thì tốt thôi ạ, bác chụp cho bạn của bác, cho ng nhà, cho bạn của bạn của bạn của bác, hay bạn của bạn của bạn của ng nhà của bác thì ok em táng thành.

Còn bác ghi chụp cho tất cả mọi người mà bác Trung Nguyên hỏi bác có chụp cho công nhân nghèo ko thì bác ko trả lời mà con ăn theo bác kia là chụp phải chọn ng, vậy chọn ai có đủ điều kiện thì bác chụp còn ko thì thôi à. Nên sửa lại cái tên topic và nội dung cho hợp với yêu câu của bác.

Nếu như bác alo24h nói có hơn 10tr ng SG và 10% trong số đó cần cưới thì dư người cho các bác làm nghề chụp ảnh làm việc. Vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    trên VNphoto có 49,135 người chụp ảnh phong trào và 50% trogn số đó làm như 2 bác đi chụp free hết thì ngưới sống bằng nghề làm sao sống đc đây.???????

Nếu bác nói mình sẽ chụp free cho những người nghèo như bác Trung NGuyên thì em ủng hộ 2 tay 2 chân và còn cái nào giơ được em giơ lên ủng hộ luôn.

Bác alo24h có nói yêu nhiếp ảnh và muốn làm nhiếp ảnh gia nổi tiếng. và nói ai muốn làm vậy thì phải đi chụp free hay làm công ít tiền.

Vậy sao bác ko chụp lấy ít tiền nhỉ? Ít tiền và free khác nhau nhiều đó.
    Bác chụp free thì chụp sao cũng đc. Nhưng bác chụp lấy tiền dù ít đi nữa thì cái con người có khối óc và trái tim của bác mới thực sự nghĩ biết cảm giác của các bác sống nhờ ảnh. Vì bác sẽ có áp lực sợ bị người ta chửi vào mặt nếu album có vấn đề. (Thí dụ: Bác Leibee chụp ảnh cưới cho cặp, nó rất đẹp mà bác ấy design album ko có cho chữ và hình là wedding hay forever ...... thế mà vẫn bị chửi.)

Còn bác nói chụp free cả 2 đc lợi thì bác ác quá, bác lấy ng ta ra làm chuột bạch cho mình. Và sau 1 số lượng chuột bạch đáng kể bác thành người nỗi tiếng thì bác sẽ vẫn chụp free chứ??????????

Bác nên chụp ảnh lấy tiền và 100% số tiền đó đem đi làm từ thiện cũng hay đó! Free cho những ng có điều kiện chi trả thì em thấy chả có ý nghĩa gì ngoài việc bác đc thì nghiệm!

Bác nói bác chụp đẹp hơn 1 số chỗ lấy tiền. Uhm vì ảnh của bác đang ở dạng ko quá rẽ tiền nếu thu phí. Vì bác cũng ở cái 'le vồ' trên hạng rẽ tiềng chút.
    Khi nào bác chụp đẹp như mấy bác lấy tiền chục triệu mà đi chụp free cho ng nghèo thì em ko nói.

Bác ko phải là ng lấy ảnh để nuôi gia đình nên em nghĩ bác ko có đc cảm giác như 1 số bác kia. Bác thử bỏ hết côgn việc của mình và thử sống bằng nghề ảnh và là 1 nhiếp ảnh gia như bác muốn coi. Sau đó bác sẽ thấy thế nào topic này.

Nghề nhiếp ảnh của VN chắc chỉ còn những người lấy ảnh phong cảnh, đời thường sống lây lất thôi. Vì Album cưới free, chụp sự kiện như vụ mấy chục bác chụp free cho Megastar, .... rồi sẽ còn nhiều nhiều nữa....... những nhiếp ảnh gia free ra đời.

Nhưng họ đã quên là nhờ những người lấy ảnh nuôi sống gia đình đã và đang thất nghiệp truyền cho họ những kiến thức xương máu để họ lấy đi nguồn sống của những ng thầy mang danh nghĩa bạn của họ!!!!!!!!!!!!
    Canon 10D + Grip + Canon 18-55mm IS + Canon 28-105mm USM + Vivitar MF 75-205mm+ Flash Vivitar 736AFC

Quote Được gửi bởi alo24h View Post
    bạn giới thiệu cho mình đi, chụp free! minh cung thich chụp chân dung
    vui lòng gửi portfolio , và đính chính là hem có chụp hình chân dung trong đây, đang có 3 cái pm nên phải đắn đo và chọn lựa, vì giới thiệu cũng mang tiếng mà, mong các bạn thông cảm .

Pm link portfolio nhé

Quote Được gửi bởi quanhuutrinhxa View Post
    Haizzzzz đau cái đầu lâu!
    Bác chụp free thì tốt thôi ạ, bác chụp cho bạn của bác, cho ng nhà, cho bạn của bạn của bạn của bác, hay bạn của bạn của bạn của ng nhà của bác thì ok em táng thành.

Còn bác ghi chụp cho tất cả mọi người mà bác Trung Nguyên hỏi bác có chụp cho công nhân nghèo ko thì bác ko trả lời mà con ăn theo bác kia là chụp phải chọn ng, vậy chọn ai có đủ điều kiện thì bác chụp còn ko thì thôi à. Nên sửa lại cái tên topic và nội dung cho hợp với yêu câu của bác.

Nếu như bác alo24h nói có hơn 10tr ng SG và 10% trong số đó cần cưới thì dư người cho các bác làm nghề chụp ảnh làm việc. Vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    trên VNphoto có 49,135 người chụp ảnh phong trào và 50% trogn số đó làm như 2 bác đi chụp free hết thì ngưới sống bằng nghề làm sao sống đc đây.???????

Nếu bác nói mình sẽ chụp free cho những người nghèo như bác Trung NGuyên thì em ủng hộ 2 tay 2 chân và còn cái nào giơ được em giơ lên ủng hộ luôn.

Bác alo24h có nói yêu nhiếp ảnh và muốn làm nhiếp ảnh gia nổi tiếng. và nói ai muốn làm vậy thì phải đi chụp free hay làm công ít tiền.

Vậy sao bác ko chụp lấy ít tiền nhỉ? Ít tiền và free khác nhau nhiều đó.
    Bác chụp free thì chụp sao cũng đc. Nhưng bác chụp lấy tiền dù ít đi nữa thì cái con người có khối óc và trái tim của bác mới thực sự nghĩ biết cảm giác của các bác sống nhờ ảnh. Vì bác sẽ có áp lực sợ bị người ta chửi vào mặt nếu album có vấn đề. (Thí dụ: Bác Leibee chụp ảnh cưới cho cặp, nó rất đẹp mà bác ấy design album ko có cho chữ và hình là wedding hay forever ...... thế mà vẫn bị chửi.)

Còn bác nói chụp free cả 2 đc lợi thì bác ác quá, bác lấy ng ta ra làm chuột bạch cho mình. Và sau 1 số lượng chuột bạch đáng kể bác thành người nỗi tiếng thì bác sẽ vẫn chụp free chứ??????????

Bác nên chụp ảnh lấy tiền và 100% số tiền đó đem đi làm từ thiện cũng hay đó! Free cho những ng có điều kiện chi trả thì em thấy chả có ý nghĩa gì ngoài việc bác đc thì nghiệm!

Bác nói bác chụp đẹp hơn 1 số chỗ lấy tiền. Uhm vì ảnh của bác đang ở dạng ko quá rẽ tiền nếu thu phí. Vì bác cũng ở cái 'le vồ' trên hạng rẽ tiềng chút.
    Khi nào bác chụp đẹp như mấy bác lấy tiền chục triệu mà đi chụp free cho ng nghèo thì em ko nói.

Bác ko phải là ng lấy ảnh để nuôi gia đình nên em nghĩ bác ko có đc cảm giác như 1 số bác kia. Bác thử bỏ hết côgn việc của mình và thử sống bằng nghề ảnh và là 1 nhiếp ảnh gia như bác muốn coi. Sau đó bác sẽ thấy thế nào topic này.

Nghề nhiếp ảnh của VN chắc chỉ còn những người lấy ảnh phong cảnh, đời thường sống lây lất thôi. Vì Album cưới free, chụp sự kiện như vụ mấy chục bác chụp free cho Megastar, .... rồi sẽ còn nhiều nhiều nữa....... những nhiếp ảnh gia free ra đời.

Nhưng họ đã quên là nhờ những người lấy ảnh nuôi sống gia đình đã và đang thất nghiệp truyền cho họ những kiến thức xương máu để họ lấy đi nguồn sống của những ng thầy mang danh nghĩa bạn của họ!!!!!!!!!!!!
    Có những người khá giả, họ có quyền trả tiền và yêu cầu nhiếp ảnh gia chụp theo ý họ, và có quyền đòi hỏi chất lượng xứng đáng với những gì họ bỏ ra.

Có những người không được khá giả, khoản tiền 15~20tr ko phải là nhỏ, và họ có quyền lựa chọn dịch vụ miễn phí, và dĩ nhiên, chất lượng có thể dao động.

Bác nói những người chụp free nhu alo24h phá nồi cơm của người khác, nhưng nói thật, chắc gì các bác chụp ảnh thu tiền trình độ chụp bằng alo24h. Em từng xem nhiều album 10~15tr, nhưng chất lượng chụp thật sự đáng thất vọng. Em hỏi bác, vậy có ác hơn những ngưởi chụp miễn phí như bác nói ko? Trả tiền cho các bác chỉ biết để chế độ auto, (vâng, em xin confirm lại là AUTO vì em đã có dịp quan sát nhiều bác thợ ảnh chụp cưới ở Bình Quới) thì có đáng hay ko?

Thêm nữa, em thấy các bác chụp ảnh để thỏa mãn niềm đam mê lại thường tìm tòi và có những ý tưởng mới lạ hơn các bác pro. Ví dụ đơn giản như em có 2 người bạn chụp cưởi ở chỗ bác H.Đ, và kết quả là 95% hình giống nhau ở phần ý tưởng, khiến người xem ko cần hỏi vẫn biết người chụp là ai. Vậy số tiền bỏ ra có tương xứng với công sức hay ko? Họ có ngồi lại, bàn bạc ý tưởng với khách hàng hay ko?

Cuối cùng, em xin phép nói thẳng, nếu đẳng cấp bác đã ở một mức nhất định, em nghĩ bác sẽ chẳng phải ngồi đó mà ca thán về nồi cơm như vậy. Số khách hàng có tiền và sẵn sàng trả tiền để có chất lượng tốt nhất ở VN ko thiếu để bác phải lo. Nếu thật sự vì những người chụp free mà bác mất nồi cơm thì em nghĩ bác nên trách bác đầu tiên vì đã ko tìm tòi và nâng cao chất lượng tay nghề của bản thân. Ngụy biện là vì những người chụp free mà mình mất nồi cơm, em nói thật, em thấy hơi buồn cười. Nền kinh tế thị trường mà, nếu bác ko cạnh tranh được, thì dĩ nhiên bác sẽ phải bị đào thải thôi.

Còn câu "Nhưng họ đã quên là nhờ những người lấy ảnh nuôi sống gia đình đã và đang thất nghiệp truyền cho họ những kiến thức xương máu để họ lấy đi nguồn sống của những ng thầy mang danh nghĩa bạn của họ!!!!!!!!!!!!", nghe qua thì thật đau lòng, nhưng em xin hỏi, ai là người truyền những kinh nghiệm xương máu khi sự giấu nghề rất phổ biến trong các bác thợ ảnh? Nhiều khi chính do sự giấu nghề của các bác, mà nhiều người khi bước vào con đường chụp ảnh lại thường thích đọc các forum nước ngoài, họ chia sẻ kinh nghiệm khá thoải mái, mà ko phải lăn tăn là liệu mai kia có ai phá nồi cơm của họ hay ko.

nói chung là tại vnphto đó ,,,,, hehe

bác quanhuutrinhxa dám đảm bảo câu trên của bác là đúng không?
    Việc chụp ảnh thế nào thì em không dám lạm bàn, em muốn bàn về câu nói này của bác vì em cảm thấy bác hơi khinh người với câu nói trên

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng