Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: Mua máy ảnh du lịch loại nào? Giúp em với...

Talking Mua máy ảnh du lịch loại nào? Giúp em với...

Hic, em đọc toàn thấy các máy vượt tầm tiền của em thôi. T_____T
    Em định mua máy ảnh du lịch thôi. Mà đã là du lịch thì phải nhỏ gọn.
    Em chỉ có vài tiêu chí cho máy ảnh thôi, mọi người xem rồi chỉ dẫn cho em với:
    + nhỏ gọn < du lịch ạh>
    + đẹp về chất lượng ảnh < ko phải bàn cãi luôn, có lẽ đây là tiêu chí hàng đầu >
    + đẹp < hơ, vì em là con gái ạh, fashion là dĩ nhiên ^^ >
    + giá cả >= 5tr < cùng lắm chỉ là 5,5 thôi ạh, vượt giới hạn em ko kham nổi >

Em nhắm đến dòng máy canon IXUS đầu tiên, Sau đó là Sony. Nhưng ko biết nên chọn loại máy nào,hãng nào, mua ở đâu thì tốt.
    Xin cảm ơn các bác nhiều nhiều !!!

Canon đi bạn, cố thêm tí nữa khoảng 7chai lấy Canon PowerShot S90 sau này khỏi hối hận!
    Open Group

Nếu không kham nổi thì Canon IXUS 100 IS cũng được đấy bạn ạ!
    Chúc bạn sớm có máy để ra nhiều tấm hình đẹp cho ACE thưởng lãm.
    Open Group

với tầm đó bác cố mua Canon G9 là ok bác ạh! hiện giờ chủ yếu là hàng 2nd thôi nhưng chất lượng ảnh rất tốt bác ạh!
    Được sửa bởi Tien Duong lúc 09:47 AM ngày 23-06-2010

Quote Được gửi bởi utcutdui View Post
    với tầm đó bác cố mua Canon G9 là ok bác ạh! hiện giờ chủ yếu là hàng 2nd thôi nhưng chất lượng ảnh rất tốt bác ạh!
    G9 7tr bác ơi

Quote Được gửi bởi Joshep View Post
    Nếu không kham nổi thì Canon IXUS 100 IS cũng được đấy bạn ạ!
    Chúc bạn sớm có máy để ra nhiều tấm hình đẹp cho ACE thưởng lãm.
    Về tính năng:
    - Canon IXUS 100 IS được trang bị cảm biến 12,1 Megapixel
    - nằm trong phân khúc máy compact tầm trung nên 100 IS bị hạn chế ở một số tính năng : zoom quang của nó chỉ đạt 3x tương đương 33 – 100 mm ở máy phim
    - Sử dụng thử IXUS 100 IS thì thấy mặc dù các nút bấm hạn chế nhưng chúng được tích hợp những tính năng cần thiết, như chỉnh độ phơi sáng và đèn flash nên bạn không cần phải vào menu “lục lọi”. -Máy có thể chụp vật chỉ cách ống kính 2 cm mà vẫn nét.

-Công nghệ xử lý ảnh Digic IV được trang bị trong máy luôn đảm bảo hình có tươi sáng và giàu màu sắc nhất, đặc biệt là các bức hình chụp ngoài trời.

cảm ơn bác nhiều, giá nó tầm 3.6tr. Nhưng so sánh tính năng: có 2 cái em đánh dấu ở trên : zoom đạt 3x, có lẽ em ko chọn máy này được
    Uhm, siêu mỏng - em chỉ cần nó vừa tầm tay thôi. Chứ siêu mỏng thì em thấy ko cần thiết, mỏng quá bị lấy mất cũng ko biết thì chết.

Bác thấy dòng Powershot của canon thì sao ạh

Cuối cùng, Pentax xác nhận bộ ba máy ảnh số Optio I-10, H90 và E90 có giá từ 100 USD đến 300 USD.

Máy I-10 có zoom 5x, cảm biến 12.1 megapixel, màn hình 2.7-inch LCD và quay video độ nét 720p với tốc độ 30 hình/giây (fps). Máy cũng có các tính năng nhận diện khuôn mặt, bắt nụ cười và ổn định hình ảnh. Giá bán là 300 USD (khoảng 5,6 triệu đồng).

Còn mẫu H90 có thể quay video HD, cảm biến 12.1 megapixel và zoom 5x. Giá bán là 180 USD (khoảng 3,4 triệu đồng).

sao 2 mẫu chênh lệch ko nhiều mà giá trênh quá vậy mọi người. Em thấy con Pentax I 10 khá được : zoom 5x, cảm biến 12.1 megapixel, giá 5,6 triệu
    Ai dùng Pentax thì cho em nhận xét với, so với canon thì thế nào. Em được khuyên " ko biết gì thì cứ canon mà chơi " ạh. Hic...

Theo em thấy thì bác có vẻ máu Zoom rùi, nếu loại zoom này thì bác nên chuyển hướng sang Panasonic xem nhé vì Panasonic dải zoom lớn và hay hơn bác ợ!
    Open Group

Quote Được gửi bởi Joshep View Post
    Theo em thấy thì bác có vẻ máu Zoom rùi, nếu loại zoom này thì bác nên chuyển hướng sang Panasonic xem nhé vì Panasonic dải zoom lớn và hay hơn bác ợ!
    Nhưng pana nhìn ko được đẹp cho lắm ạh, trời... đau đầu em quá

Khách hàng này có vẻ khó chiều đây... Thui để dành tiền mua IXUS S90 đi, khỏi lăn tăn đau đầu...!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng