Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Nhờ vả các bác gấp!

Nhờ vả các bác gấp!

Số là em có chục chú máy ảnh cổ thu thập bên này, hè định vác về nhưng thấy có người bảo hải quan không cho nhập mấy hàng này. Bác nào từng kinh qua nhát này rồi confirm cho em cái để còn biết đường mà mang về. Nhà em xin cảm ơn các bác trước!

Chục cái thì chắc chỉ có nước "bỏ nhỏ" cho các anh hải quan thôi bác ạ!

Quote Được gửi bởi bluelion View Post
    Số là em có chục chú máy ảnh cổ thu thập bên này, hè định vác về nhưng thấy có người bảo hải quan không cho nhập mấy hàng này. Bác nào từng kinh qua nhát này rồi confirm cho em cái để còn biết đường mà mang về. Nhà em xin cảm ơn các bác trước!
    vớ vẩn! ai bảo thế bác ạ, máy ảnh cổ dùng film 35mm bác đóng 10% VAT nhé, nhập ầm ầm. em mua suốt đấy ạ
    đừng lo bác nhé:D
    http://www.customs.gov.vn/Lists/Bieu...%20%E1%BA%A3nh

Máy ảnh (trừ máy quay phim); các loại đèn chớp để chụp ảnh và bóng đèn chớp trừ đèn phóng điện thuộc nhóm 85.39. - Loại khác, sử dụng phim cuộn khổ rộng 35mm: - Máy ảnh dùng để ghi tài liệu trên vi phim, vi thẻ hoặc vi bản khác
    THUẾ SUẤT

Ngày hiệu lực
    Thuế suất ưu đãi 0%
    Vat 10%
    CEPT 0%

ACFTA

Thuế suất
    Nước không hưởng
    AKFTA

Thuế suất
    Nước không hưởng

Mã hàng 9006520010
    Mô tả hàng hóa Máy ảnh (trừ máy quay phim); các loại đèn chớp để chụp ảnh và bóng đèn chớp trừ đèn phóng điện thuộc nhóm 85.39. - Loại khác, sử dụng phim cuộn khổ rộng dư­ới 35mm: - Máy ảnh dùng để ghi tài liệu trên vi phim, vi thẻ hoặc vi bản khác
    THUẾ SUẤT

Ngày hiệu lực
    Thuế suất ưu đãi 0%
    Vat 10%
    CEPT 0%

ACFTA

Thuế suất
    Nước không hưởng
    AKFTA

Thuế suất
    Nước không hưởng

Em cho thẳng vào hành lý gửi hơn chục cái. Toàn mua chợ đồ cũ thì lấy đâu ra hóa đơn mà khai báo thuế cơ chứ? May quá là không thấy bị bác nào vịn lại!

Bác cho hơn chục cái vào vali mà ko hề bị vịnh lại thật à -> bác cho vào kiểu nào hay thế, PM mách kinh nghiệm cho em với ạ :D

Em cho vào hành lý gửi thôi ạ, nhập cảnh xong là cứ thế vác ra, xách tay thì em chả dám. Nếu mua ở chợ thì không có hóa đơn làm sao khai thuế được ạ? Nhất là máy ảnh cũ xì chủ yếu để bày tủ kính thì không biết họ áp thuế theo giá như thế nào?

Em thấy cứ bỏ ra ngoài hành lý xách tay rồi mang qua hải quan :D bình thường chẳng sao cả ~~! đợt hè rồi em mang hơn 10 kg máy ảnh với lens qua Finland trót lọt ) gồm 3 body và 1 đống lens ~~ ! em đi qua bình thường mang 2 túi , 1 là balo laptop 2 là túi máy ảnh lúc nó hỏi thì nói photography stuff nó cho qua hết và không có hỏi gì :D
    Máy ghẻ ti toe chụp :-s