Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 22 / 22

Chủ đề: Hỏi kinh nghiệm tổ chức chụp ảnh ruộng bậc thang & phong cảnh tay bắc

nếu các bác dành 1 ngày 16/9 thì em nghĩ là các bác chỉ chụp đc ở sapa thôi ah, ko kịp sang mù căng chải chụp đâu. có thể hỏi trên đó đường vào một số làng bản đê chụp( em chưa đi y tý nên cũng ko biết nó xa lắm ko nghe nói ruộng ở đó đẹp lắm)
    ngày 17/9 đi chuyển sang hà giang ( đi theo đường Bắc hà xí mần) nếu mục đích là chụp ruộng thì nên dừng ở hoàng su phì ( giờ nó gọi là thị trấn vinh quang) và chụp một cung đó thôi ah
    lên thị xã hà giang thì chả có ji để chụp, còn để lên đến sủng là, yên minh, phó cáo phó bảng thì 1 ngày chắc là ko kip đâu. các bác xem xét lại lộ trình để đi nhé.

Quote Được gửi bởi amateurphotovn View Post
    Thank các bác nhiều ! vì sắp xếp thời gian phù hợp với công việc của mọi thành viên trong nhóm nên chúng mình quyết định khởi hành vào ngày 15/09/10 hy vọng sẽ thu hoạch được vài ảnh
    Lịch trình dự kiến mong các bạn ảnh góp ý : phương tiện máy bay - xe oto , thời gian sáng tác hàng ngày từ 5h30 đến 17h00
    15/09 : 16h00 xuất phát từ SG - 19h00 đến HN ăn uống nghĩ ngơi - 22h00 lên tàu đi sa pa
    16/09 : Loanh quanh chụp sa pa - mucangchai ( lộ trình chi tiết điểm chụp ảnh ,điểm ăn uống ,nghĩ ngơi chưa biết ) nghĩ đêm tại Sa pa hoặc TP Lao cai
    17/09 : Di chuyển từ Lao cai sang Hà giang ( vửa đi vừa chụp ) ( ( lộ trình chi tiết điểm chụp ảnh ,điểm ăn uống ,nghĩ ngơi chưa biết ) nghĩ đêm tại Hà giang
    18/09 : Chụp quanh Hà giang và di chuyển về Hà nội ( vửa đi vừa chụp ) ( ( lộ trình chi tiết điểm chụp ảnh ,điểm ăn uống ,nghĩ ngơi chưa biết ) nghĩ đêm tại Hà nội
    19/09 : Sáng chụp quanh Hà nội có thể ghé vài làng nghề hoặc làng cổ chiều 16h00 bay về SG kết thúc chuyến đi
    Tôi thấy lịch trình của bạn chú trọng đến Sapa là chính. Ở Sapa chụp người rất tuyệt, mùa này thới tiết rất thuận lợi cho bạn chụp cả về phong cảnh nữa. Nếu thật sự bạn muốn chụp ruộng bậc thang ở Sapa thì nên ghé qua Mường Hum, cách Sapa hơn 6 chục cây số. Bạn nên đi vào sớm chủ nhật, vào đó bạn có thể chụp chợ ở Mường Hum. Cực kỳ thú vị đó.
    Từ sapa chạy sang mù căng chải thực sự rất xa bạn không thể vừa đi vừa chụp trong 1 ngày được, tuyến này bạn dành cho lần khác thì tốt hơn.
    Nếu bạn thích chụp ruộng bậc thang thì nên đi Hoàng xu phì chạy qua Sín Mần vòng qua Lào Cai thì tiện đường hơn (Ruộng bậc thang ở HSP cực đẹp)
    Hoặc theo lịch trình ngược lại là. Thứ 7 chụp ở chợ Cắn cấu, Bắc Hà, sáng chủ nhật chạy lên Mường Hum hoặc vòng qua Hoàng Su Phì luôn. Sáng CN ở HSP cũng họp chợ sớm (Ngủ ở KS Sông Chảy, chợ họp ở ngay cửa chợ, rất vui) 2 giờ chiều chạy qua chợ Sín Mần cách đó 2 chục cây. Xong quay về Hà Giang ngủ, trên đương tha hồ chụp ruộng bậc thang.
    Đoạn này có thể đi vào buổi sáng hôm sau cho mát mẻ và trời có nhiều sương mù chụp cũng thú vị lắm.
    Chúc bạn có chuyến đi tốt đẹp
    Có những thứ chúng ta phải từ bỏ, chỉ để học được chúng.

Thích Thịt Chóa

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123