Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Ở Nha Trang có chổ nào nên đến để chụp ảnh đời thường không vậy các bác ?

Ở Nha Trang có chổ nào nên đến để chụp ảnh đời thường không vậy các bác ?

Nha Trang nổi tiếng về vẻ đẹp của biển, mọi người điều biết. Nhưng vấn đề là chụp phong cảnh riết rồi cũng chán.
    Tình hình là vài bửa nữa em sẽ đi Nha Trang chơi, định đem theo con RF để lang thang chụp linh tinh, đời thường, đoàn thì lại nhè những chổ cảnh đẹp, nổi tiếng để đến, em muốn đánh lẻ đi chụp nhưng không biết nên đi chổ nào, các bác tư vấn cho em một vài địa điểm và kinh nghiệm với ạ !

Buổi chiều bạn ghé thử cầu Bình Tân, ra Nha Trang mình hay ghé chổ này.

Cầu Trần Phú B - khoảng 5h sáng, giờ cá về..
    nothing.....nothing......

em thấy bác minhngoc_nhatrang bên xóm có rất nhiều ảnh đẹp về đồng bào dân tộc ở đó, bác tham khảo thử xem
    http://xomnhiepanh.com/index.php?mod...rofile&u=53916

Bác Minh Ngọc hay chụp xa, bác đi du lịch thì khó có thể đi được như bác ấy. Ở nha trang bác muốn chụp gần thì có: Chợ Đầm, Cảng cá Lương sơn (cá về lúc 13h), cảng cá Hòn rớ (Cá về lúc 15h), Đồng muối Ninh Hòa (cái này hên xui, nhiều khi chạy ra nhưng ko có thu hoạch)... Nhưng bác muốn chụp chủ đề gì thì mới giúp bác được, chứ "đời thường" thì rộng quá.
    Thời điểm hiện nay tại Nha trang chụp Bình minh và Hoàng hôn là đẹp nhất trong năm, theo em bác cũng không nên bỏ qua dịp này. Chụp Bình minh gần thì có: Hòn chồng, Khu Phạm văn Đồng. Hoàng hôn có Tháp bà (Chụp hướng khu tắm khoáng nóng về phía cầu Xóm bóng), Cầu Trần Phú B...

Em lại thấy đâu chả là đời thường? Chỗ nào mà có cuộc sống diễn ra, chỗ đó có cảnh đời thường đó thôi

Quote Được gửi bởi Tung P.T. View Post
    Em lại thấy đâu chả là đời thường? Chỗ nào mà có cuộc sống diễn ra, chỗ đó có cảnh đời thường đó thôi
    em nghĩ bác chủ ý muốn chụp thể lạo đời thường nghề cá, cái này em cũng quan tâm vì cũng sắp đi, ngoài những chỗ các bác chĩ ko biết cảng cầu đá có gì để chụp không ạh? nhân tiện cho em hỏi luôn ở nha trang có hotel,motel nào giá rẽ cỡ 200k đêm để em ngã lưng thôi àh!

Chụp đời thường cũng cần có địa điểm để chụp sao?!? ... :|
    Nothing impossible with the Possible one.

Quote Được gửi bởi utcutdui View Post
    em nghĩ bác chủ ý muốn chụp thể lạo đời thường nghề cá, cái này em cũng quan tâm vì cũng sắp đi, ngoài những chỗ các bác chĩ ko biết cảng cầu đá có gì để chụp không ạh? nhân tiện cho em hỏi luôn ở nha trang có hotel,motel nào giá rẽ cỡ 200k đêm để em ngã lưng thôi àh!
    Cảng cầu đá ánh sáng đẹp nhất vào buổi sáng, thời gian từ 6h - 9h. Nhưng hoạt động chủ yếu là du lịch nên rất khó tìm chủ đề (cái này ý kiến cá nhân). Hiện nay mới xuất hiện thêm chợ cá tự phát ở cầu Trần Phú B, hay họp vào buổi sáng sớm. Chợ cá này mới em nghe AE đồn là chụp đẹp nhưng chưa có dịp chụp bao giờ, bác có thể ghé đây chụp thử.
    Còn Khách sạn thì bác ghé KS C30 Glory - 30B Nguyễn Thiện Thuật - Tp Nha Trang, giá phòng khoảng 250.000 Đồng/đêm.
    Được sửa bởi anup lúc 06:43 PM ngày 25-06-2010

Đơì thường thì đâu chả chụp được. :D
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng