Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40

Chủ đề: Mình cần tư vấn 1 máy để học nhiếp ảnh, giá 8tr trở xuống thôi!

Mình cần tư vấn 1 máy để học nhiếp ảnh, giá 8tr trở xuống thôi!

Chào tất cả mọi người, năm nay mình học năm cuối đại học ngành Marketing, còn chừng 3 tuần nữa sẽ được nghĩ khoảng 2 tháng trước khi đi thực tập cuối khóa, mình muốn dùng khoảng thời gian này để ra Hội nhiếp ảnh học một khóa. Khóa học này trước hết thỏa mãn cho mình niềm ham muốn về nhiếp ảnh, thứ hai nhiếp ảnh chắc chắn sẽ giúp ích cho mình rất nhiều trong công việc sau này của một marketer :D

Điều băn khoăn bây giờ là một cái máy, Nikon hay Canon gì cũng được, giá mà tầm 8tr trở lại thôi, secondhand. Mình thấy nhiều người bên 5giay bán một số máy 350d, 400d thì phải giá khoảng 6-7tr có luôn ống kính, không biết giá vậy là như thế nào, mắc hay rẻ. Rồi mấy máy bán dưới tên Kiss hình như cũng là 350d với 400d hay khác nhau cái gì?

Mình thật sự chưa biết gì về nhiếp ảnh, trước đây vì đam mê có xem quảng cáo mấy cái 350d, 400d, D80 v.v... nhưng thật sự không biết nó hơn kém nhau cái gì? Giá 2nd bây giờ cho một bộ cơ bản để học khoảng 8tr trở lại đã ổn chưa?

Mong được giải đáp mọi thắc mắc, xin cảm ơn!

Bác cứ làm con D40 cho nó gọn nhẹ. Nếu đã chơi Ca thì em thấy mọi người toàn cố 40d vơi 50d thôi ạ. Entry 1000D của Ca cũng ổn. Mai lại có vụ Ca-Na thánh chiến tiếp!

Nếu bác chủ xác định chơi lâu dài thì nên cố 1 chút lên đời cao hơn như D90 Nikon hoặc 40D, 50D Canon
    Đầu tư ban đầu về sau đỡ phải lo lắng về body nhiều, vì dòng entry có nhiều hạn chế lắm; đừng mắc phải sai lầm như em :D

Không sao đâu các bác, vào chơi khi nào ghiền ta nâng cấp sau, bi giờ mua 2nd, sau này bán lại cũng đâu lỗ nhiều mà xót, cứ mua Entry, còn lâu mới đủ tầm để đòi hỏi nhiều hơn mà, huống hồ, 400D đã là mơ ước của nhiều người rồi :D

D40 giá khoảng bao nhiêu cho máy 2nd, ống kính cơ bản nhất cho người mới tập có phải là 18-50mm không ạh? giá khoảng bao nhiêu nữa?

Tiếp tục mong chờ mọi người giúp đỡ nè :D

Àh, vì tiền cũng hạn chế quá, 8tr là kịch kim chịu hết nổi rồi, thực ra mong muốn nhất là bộ kit máy+len nào tầm 6.5-7tr thôi :(, mai mốt rành rọt có tiền rồi tính sau :(

bạn ở đâu, mình có thể giới thiệu nơi để tham khảo Canon tại HCM (các bác Nikonian đừng đánh em, vì em không có rành Nikon), cầm thử, chụp thử, mới lẫn 2nd, giá cả hợp lý cho bạn

em có con 450D, mua lâu rồi, chụp ngon lành mà bác ! :D, chụp thì đâu cứ phải body là tất cả, còn xem í tưởng và sự nắm bắt bố cuc, khoảng khắc của mình nữa ! 1 em lens kit mà bác biét chụp cũng ngon mà, nếu ko muốn nói là đẹp
    :D

9tr làm bộ Nikon D40+18-55 ED II+55-200 VR ngon-bổ-rẻ

Máy entry thì công nhận màu D40 lên đẹp nhất trong những máy mình từng chụp qua

bác đi mướn 1 con 1Div mark III chụp vài bữa rồi cho có khái niệm cái đích mà bác sẽ đến, sau đấy bác cứ chơi từ từ từ thấp lên cao
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

ak,lạy mấy bác, 8tr trở xuống thôi :(( vả lại giúp em phân biệt mấy cái Kiss với Rebel, nó khác mấy cái 400D hay 450D cái j đi ợ :(

D40 với cái len đó là len gì mà mắc dữ vậy hic hic :(

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng