Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 55

Chủ đề: Tí ý kiến về thư viện ảnh

Trước hết là tôi cám ơn các anh đã góp ý cho VNPhoto vì thế đã là một bước xây dựng.
    Anh cuongga, ảnh cũ của anh bị xóa nhằm mục đích chung thôi anh, chúng tôi chưa bao giờ và sẽ không bao giờ đem chuyện cá nhân vào việc này.

Về lại vấn đề thực tế là ở VNPhoto chúng ta cũng biết, BQT đi ăn cơm với thành viên hàng ngày, sinh hoạt cafe với thành viên thường mà Út Nhung ... cũng thường cho nên môi trường của chúng ta ảo mà thật, thật mà ảo nên chúng tôi cũng muốn đi ăn nuốt cho trôi, cafe cho nó bớt đắng và Út Nhung cho nó nồng tý. Bởi thế làm việc nhiều lúc nhạy cảm mong các anh cũng thông cảm chứ cứ 1 bài xóa hay sửa, 1 ảnh xóa hay góp ý thì có 1 topic dài 4-5 trang coi nó không có hay tý nào hết.
    Về vấn đề xóa ảnh tuy có nói là BQT không cần báo trước nhưng tôi đề nghị, như một thành viên nào đó trước đây đã góp ý là những vấn đề thắc mắc nho nhỏ các anh PM cho BQT trước khi nó còn là vấn đề nhỏ, hay trao đổi ở cafe hay cơm trưa ... khi nào không có thỏa đáng ta hãy mang lên cho mọi người tham gia. Thế nó gọn hơn và tình cảm nó hay hơn, cũng không nên bất mãn mà không hỏi vì như thế cũng khó bền lâu.

Kính chào đoàn kết và v.v...
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Em có ý kiến: Em nghĩ mọi thành viên đều đồng tình với việc ảnh ko phù hợp với gallery sẽ bị xóa. Nhưng việc ảnh của mình bị xóa sau khi up lên dù biết rõ lý do tại sao thì em vẫn cảm thấy có gì bức xúc trong lòng. Nên chăng BQT có cách nào thông báo với thành viên về ảnh ko hợp lệ để thành viên tự xóa ảnh của mình có phải hơn ko ạ? Ví dụ cho thời hạn 12h chẳng hạn. Sau 12h mà ko tự xóa thì sẽ chịu phạt, ví dụ như banne nick trong 12h tiếp theo.
    Canon

Quote Được gửi bởi maldini
    Em có ý kiến: Em nghĩ mọi thành viên đều đồng tình với việc ảnh ko phù hợp với gallery sẽ bị xóa. Nhưng việc ảnh của mình bị xóa sau khi up lên dù biết rõ lý do tại sao thì em vẫn cảm thấy có gì bức xúc trong lòng. Nên chăng BQT có cách nào thông báo với thành viên về ảnh ko hợp lệ để thành viên tự xóa ảnh của mình có phải hơn ko ạ? Ví dụ cho thời hạn 12h chẳng hạn. Sau 12h mà ko tự xóa thì sẽ chịu phạt, ví dụ như banne nick trong 12h tiếp theo.
    Anh maldini,
    Hồi VNPhoto mới ra tôi là 1 trong số anh em của BQT đòi là xóa ảnh phải PM cho thành viên. Tuy nhiên lúc đó chúng ta chỉ có mấy chục thành viên, mức độ ảnh vô rất chậm, mức độ bài viết cũng còn chậm. Nay với số thành viên nhiều hơn và số bài cũng như bình ảnh vô với tốc độ nhanh hơn thì tôi lại nghĩ là chúng ta cần chung sức làm chứ mỗi lần 1 cái PM... suốt ngày BQT chỉ quanh quẩn trong mục PM. Mong anh hiểu cho và nếu anh có cao kiến, kinh nghiệm từ các chổ khác, xin anh mạnh dạn góp ý.
    Hiện nay chúng tôi cũng quan sát Fredmiranda, Photo.net ... và họ cũng dùng những biện pháp mạnh tay khi số thành viên đã quá cao.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

nếu được, có thể thêm 1 module tự động gửi PM cho thành viên khi hình bị xóa, giống như bên ttvn
    cụ thể là, khi xóa hình, sẽ có 1 ô "lý do xóa". sau khi thành viên bqt xóa hình, sẽ có 1 PM tự động gửi cho thành viên với nội dung "lý do xóa" đó
    --

Quote Được gửi bởi hoa_kts
    Em xin khẳng định với anh là không hề có việc "thanh trừng cá nhân" ở đây, hay vì một ý kiến vớ vẩn nào đấy mà BQT lại xóa ảnh của anh. Biết là anh rất Nhạy cảm với việc xóa bài và ảnh, tuy nhiên, em cũng khẳng định với anh là BQT "SẼ LÀM THẾ VỚI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI" đối với các ảnh có nội dung tương tự...
    Tất cả vì môi trường sinh hoạt chung, với tâm huyết và nhiệt tình sẵn có của tất cả thành viên tham gia Vnphoto, BQT cũng như các thành viên sẽ cố gắng hết sức giữ gìn và nâng cao hơn tính nghệ thuật cho Thư Viện Vnphoto, nhằm xây dựng sân chơi VNphoto ngày càng phát triển và hữu ích.

Và trước khi xem xét xoá ảnh không đạt yêu cầu chất lượng của thành viên, như trường hợp Cuongga chẳng hạn, thì BQT có xem xét xoá ảnh của các thành viên BQT đạt chất lượng trước không nhỉ? Xem sơ sơ thì ảnh của BQT cũng xứng đáng được xoá nhiều lắm cơ (ảnh test, ảnh offline, ảnh xấu...).

Gay go ghê lắm!

Tôi không hiểu vì sao, người mở topic mang chủ đề: "Tí ý kiến về thư viện ảnh", bàn về thumbnails.......thì bây giờ, lại có những lời bàn mang nặng khía cạnh về việc xóa hình, về BQT.....Chẳng liên quan gì về chủ đề này cả.

Tôi là một thành viên mới, chưa hề biết BQT hoặc một thành viên nào trong BQT, nhưng tôi thấy rằng, để tạo được diễn đàn này, tạo được trang web .... thì phải có nhiều người sẵn sàng "ăn cơm nhà vác ngà voi", những ngưởi đam mê nghệ thuật, biết hy sinh cho việc chung.

Chúng ta đừng vị một chút tự ái, một khía cạnh nào mà phá vỡ việc chung. Hãy tạo hòa khí, chung nhau xây dựng diễn đàn để nhiều người, trong đó có tôi được tham dự, được học hỏi. Xin các bạn tự chế.

Vảo Vnphoto, tôi học được nhiều điều nhưng cũng thật hết sức đau lòng, khi bỏ giờ vào đọc những lời không hay, không văn hóa, khía cạnh....

Xin chân thành cám ơn qúy bác, qúy chú, qúy anh, qúy chị.

Em thấy bên ttvnol có chức năng tự động gửi thông báo đến thành viên, định đề xuất với các bác BQT thì bác teddylover đã nói rồi.
    @phontom: Em thấy mọi người đều có ý xây dựng chứ đâu phải vì tự ái mà post thắc mắc đâu.
    Canon

Xin BQT buông tha cho em

Xin BQT buông tha cho em. Hôm qua bị xóa gần chục cái ảnh, hôm nay ai đó trong BQT lại lượn vòng lần nữa, thịt thêm cái nữa của em. Em mà bị xóa thêm cái nào cũ nữa thì lúc đó em dùng từ "thanh trừng cá nhân" là hoàn toàn xứng đáng đó.
    BQT hãy bỏ thời gian, trước hết duyệt gallery của mình, như anh Soneros đã nói, rồi tiếp tục duyệt của các thành viên khác nữa. Duyệt của em cùng kỹ lưỡng vừa thôi.

@Ravic: Việc xem xét từng câu chữ là điều rất cần thiết, để giữ sự trong sáng cho site. BQT xóa ảnh, sửa bài là ví dụ rõ nhất cho việc này.
    @Ama: Việc xóa ảnh sửa bài vì không có tính thuyết phục nên topic góp ý mới có thể dài dằng dặc. Ví dụ như việc xóa ảnh của tôi hôm qua là việc làm tùy hứng, khi chợt nhìn thấy từ cái link trong bài. Tôi cũng đã rất thông cảm với BQT nên mới không hỏi những câu khó như "Sao cho rằng ảnh thế này không đạt tiêu chuẩn?"

Xin góp một ý kiến.
    Tôi thấy trước đây các bác có ý định làm chức năng thư viện riêng trong thư viện ảnh. Nếu không đánh dấu thì ảnh gửi lên chỉ nằm trong thư viện riêng mà không ra "phòng trưng bày" tức là không ra thư viện ảnh hiện nay. Còn ảnh nào trưng ra mà không đạt yêu cầu thì các bác quản trị có thể mời vào trong.
    Cái này rất quan trọng, vì đã tham gia vào đây là có chỗ để ảnh của mình. Rồi dùng vào các mục đích khác, khỏi cần photobucket.com nữa thì cũng là một cái tiện. Ví dụ như chia sẻ cho người trong gia đình, ... Các bác nghệ nhân chụp ảnh cũng có lúc chụp cho gia đình và cần chia sẻ chứ ạ.
    Tôi đồ rằng các bác có nhiều bức xúc một phần cũng vì chuyện này. Bản thân tôi có 50MB ở đây nhưng chỉ dùng có hơn 1MB. Mặc dù hàng tuần, hàng tháng tôi chia sẻ với bạn bè, người thân khá nhiều ảnh. Nhưng không thể dùng dung lượng trên site này mà phải dùng photobucket.com. Vì tôi sợ các ảnh của tôi ra mặt tiền sẽ làm hỏng mất tính nghệ thuật của Thư viện Ảnh. Bởi vậy nếu có phần dùng riêng như nêu trên thì hay hơn. Tham gia vào đây là đã hướng tới nghệ thuật rồi, còn có đạt trình độ để trưng bày hay không thì còn phải cố chứ ạ. Ngay việc đưa ảnh ra đưa ảnh vào cũng là một động tác thẩm định mà ít gây "mất mát" cho thành viên rồi.

Bác cuongga đe dọa BQT hay góp ý vậy? Thanh trừng cá nhân? Bác muốn dùng thì cứ dùng sao lại dọa thế? Mà bác nghĩ chúng tôi thù ghét gì bác?
    Được sửa bởi ravic lúc 09:05 PM ngày 03-10-2006
    Phó nháy.
    My Gallery

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng