Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Hỏi cách chụp ngược sáng

Hỏi cách chụp ngược sáng

Các bác tiền bối cho em hỏi cách chụp ngược sáng khi đi du lịch, máy không sử dụng đèn flash hoặc kg có hắt sáng. Em đã +EV thì được mặt mẫu sáng nhưng hậu cảnh cháy sáng. Có cách nào chụp mặt mẫu sáng mà hậu cảnh vẫn ok không ah? Em cảm ơn nhiều.

Bạn chỉ cần chọn hậu cảnh có nền tối hơn chủ thể (đừng chọn nền trời và phong cảnh quá rộng) rồi cứ vô tư mà chụp thôi
    Note : tele len khuyên dùng trong trường hợp này
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Quote Được gửi bởi ArTuan View Post
    Bạn chỉ cần chọn hậu cảnh có nền tối hơn chủ thể (đừng chọn nền trời và phong cảnh quá rộng) rồi cứ vô tư mà chụp thôi
    Note : tele len khuyên dùng trong trường hợp này
    Cám ơn bác. Nhưng mà nhiều khi gặp cảnh đẹp, mà hậu cảnh sáng, mặt người tối quá. Không chụp thì tiếc, chụp thì...

các bác có cao kiến gì khác không ạ?

Quote Được gửi bởi jalss View Post
    Cám ơn bác. Nhưng mà nhiều khi gặp cảnh đẹp, mà hậu cảnh sáng, mặt người tối quá. Không chụp thì tiếc, chụp thì...

Trường hợp này của bác là bó chiếu vì bác ko thích đèn đuốc và hắt sáng thì nên chấp nhận thực tế là mặt người ta tối thui hoặc cảnh sáng quắc.Bác thử chế 1 cái hắt sáng có thể gập lại như quyển tạp chí rồi kêu mẫu cầm để bác chụp cận ảnh thì ok còn góc rộng là em thua ko biết nòi sao
    Chụp chân dung chơi thì không nói chứ ăn tiền người ta mà gối vô phong cảnh rộng nếu bác ko chơi đèn hoặc hắt sáng thì là 1 thảm hoạ đấy ạ !

Bác nhìn thử tấm này xem nhé (mặt trời chếch phía phải)! nhìn tổng thể thì như không phải chơi đèn nhưng thật ra em dùng cây Photone 600w đánh vào hắt sáng lớn cho dội vào chủ đề để chủ đề được đủ sáng đấy ạ !

Còn đây là giải pháp dành cho bác :D
    ArTuan.com

Bác chụp 2 tấm, 1 background đúng sáng, 1 mẫu đúng sáng, về nhà cắp ghép!!! Hehe... Chứ em thì chịu thua trường hợp này!!!
    Hic, Em ứ xitrum được cái xitrum em muốn xitrum!!

hehe, bác Tuấn quên cách chụp HDR rồi, chỉ có cách này mới vừa lòng bác chủ, còn đẹp xấu...em không dám nghĩ

Quote Được gửi bởi sungcui View Post
    hehe, bác Tuấn quên cách chụp HDR rồi, chỉ có cách này mới vừa lòng bác chủ, còn đẹp xấu...em không dám nghĩ
    Nếu câu hỏi đặt vô box photoshop thì HDR sẽ được nói tới keke
    ArTuan.com

Cám ơn bác Artuan và các bác. Em sẽ kết hợp nhiều cách vậy :D

Quote Được gửi bởi jalss View Post

tại sao lại ko đánh FLASH nhỉ :|
    450D, 18-55IS, GRIP MK, 50f1.8, Flash Yongnuo 460II, Flash National cùi, trigger CTR-301P

2 tấm bác chụp đẹp thật đấy , tấm ở vườn cải dàn cảnh tuyệt thật . ^^
    ----------------
    Vietnam Visa - van chuyen hang hoa quoc te - cong ty thiet ke web - cong ty seo