Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Hiển thị kết quả từ 71 đến 75 / 75

Chủ đề: Lens tamron 17-50 hay lens Canon 17-85???????

Quote Được gửi bởi giadinhbomk View Post
    Em đang sài con 50d và tamron 17-50 non VC, cảm giác ảnh không được nét lắm.
    ui dào ơi, bác muốn nét căng đét thì bác mua FIX L nhé. Mình cho lên tripod chụp mà khi zoom lên còn soft,
    Mình cũng muốn mua 1 cái flash mà vì ít chụp nên vẫn đang xem xét
    550D + 17-50 = 5D
    70-200 F4 + $= vài chục Kg xoay vặn các kiểu con đà điểu

Theo em thì em chọn 17-50 Tamron. Chất lượng phù hợp với giá thành. Đôi khi phải là dân chuyên nghiệp mới phân biệt rõ được sự khác biệt giữa các lens for với cannon (không tính L nhé). Em thiển cận mong các bác đừng chém !

Quote Được gửi bởi Em_be_hu View Post
    ui dào ơi, bác muốn nét căng đét thì bác mua FIX L nhé. Mình cho lên tripod chụp mà khi zoom lên còn soft,
    Mình cũng muốn mua 1 cái flash mà vì ít chụp nên vẫn đang xem xét
    vậy mà có mấy bác sử dụng len này bảo phải giảm bớt nét trên body mới ghê

Mình chưa chụp ống Tamron có VC thì nó như thế nào, mà theo mình biết VC là chống rung mà đâu ảnh hưởng gì nhiều đến nét nhỉ, chỉ cần bác cầm chắc tay thì chụp cũng ok thôi, chứ cái VC nó có thì tốt ko thì cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến chất ảnh đâu, hôm trước mình cũng phân vân giữa việc chọn lựa giữa hai em này vì mỗi người một ý kiên mà mình ra tiệm xem con Tamron có vẻ cầm chắc tay và nhìn rất hầm hố nên múc nó luôn nếu về không thích thì đổi lại thôi, vì nếu bán lại cũng chẳng mất giá bao nhiêu, cùng lắm là 1tr hết xì woach :D

Quote Được gửi bởi truongthep View Post
    Mình chưa chụp ống Tamron có VC thì nó như thế nào, mà theo mình biết VC là chống rung mà đâu ảnh hưởng gì nhiều đến nét nhỉ, chỉ cần bác cầm chắc tay thì chụp cũng ok thôi, chứ cái VC nó có thì tốt ko thì cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến chất ảnh đâu, hôm trước mình cũng phân vân giữa việc chọn lựa giữa hai em này vì mỗi người một ý kiên mà mình ra tiệm xem con Tamron có vẻ cầm chắc tay và nhìn rất hầm hố nên múc nó luôn nếu về không thích thì đổi lại thôi, vì nếu bán lại cũng chẳng mất giá bao nhiêu, cùng lắm là 1tr hết xì woach :D
    Chống rung có cải thiện độ nét mà bác, nhưng ở tầm 17-50 không ý nghĩa lắm. COn 17-50 này nét mà, bác xem lại thân 50D có phần chỉnh sai lệnh focus đấy. Em nghĩ body của bác phần đấy chưa ổn.

Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678