Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Just Married

Just Married

Chia sẻ với mọi người bộ ảnh cưới chụp cho ông anh 35 tuổi mới lấy vợ .

mặt co dâu chú rể thuốc thang nhiều quá, nhìn trông giả giả thế nào ý

Shop hơi quá tay .... bác ơi

Bộ ảnh cũng khá công phu, 3 địa điểm và 3 bộ áo váy khác nhau^^. Em thích đoạn chụp ở làng chài (ven biển) hơn cả ạ, vì thấy tung tăng hơn :D
    Như 2 bác trên đã nói, phần skin của album bị hơi giả rồi bác ạ
    Em để ý thấy vị trí và kích thước của 2 cái brush không đổi suốt cả album, bác có ý đồ gì trong này không ạ?
    50D + 55-250mm IS + 11-16mm + 30mm 1.4
    http://www.flickr.com/photos/sonic_photos

Mọi người cứ cho ý kiến đi ạ , mình xem thấy hợp lí còn chỉnh thêm trước khi cho in .

trời ơi đi lòng vòng lại gặp anh chị Kính - Thanh. Em Trâm gối đây ah chị ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!

Bộ ảnh đẹp, hồn nhiên, trong sáng,
    Mình thích tấm hình ở làng chài nhất, khoảnh khắc đẹp dễ sợ
    www.facebook.com/canhdong.battan
    0918.35.65.53

@trung hieu: Theo ý kiến cá nhân của anh, bộ ảnh này cho màu đẹp, CD-CR tươi vui và hạnh phúc.

1. Anh góp ý 1 chút về cách dàn trang. Đa số anh thấy hơi bị tham khi bỏ nhiều ảnh trong 1 trang hình. hơn nữa, lúc bố cục, chắc là em chưa chú ý đến việc gáy album sẽ bị gấp lại và trùng vào người (hay mặt) của chú rể.

2. Nếu là anh, anh sẽ bỏ cái hoa văn ở hai góc đi. Có thể bây giờ nó phù hợp, nhưng vài năm nữa thì thị hiếu này nó bị lỗi thời em à. Mình cứ làm càng đơn giản, tinh tế thì sẽ không bị ảnh hưởng "tính lỗi mode" .

3. Tấm ảnh lớn bên phải của trang thứ 3 rất tự nhiên, Em bỏ bớt hình bên trái đi, để mình tập trung vào tấm này hơn. Trang thứ 9, tấm bên phải, chân chú rể đứng chưa tự nhiên em à.

4. Bản thân dòng chữ "Kinh-Thanh..." anh tưởng là tên studio. Nếu là tên của CDCR, anh nghĩ mình chỉ để ở trang bìa hay trang đầu, như vậy sẽ hợp lý hơn.

Hi hi, anh cũng mới bắt đầu chụp ảnh cưới, thấy chụp ảnh thể loại này khó, vì mình phải chỉnh chu nhiều yếu tố liên quan. Hy vọng với những đóng góp này, cả anh và em đều rút ra nhiều kinh nghiệm tốt . TFS.
    Được sửa bởi khangnhien lúc 05:18 PM ngày 03-07-2010

Bác An nhận xét sắc quá, em hết có ý kiến gì thêm

em là Trâm bạn của anh chị Kính - Thanh đây (đồng nghiệp của chị Thanh thời còn làm Mai Linh, còn bán gối cho anh Kính tặng chi Thanh nữa nè, hehe), tết này em cũng về quê chụp hình cưới, có thể nhờ vả anh xí được không hỉ? Em thì chắc chỉ chụp được từ 27 đến 29 tết, chỉ chụp 1 buổi ở biển Đà Nẵng thôi, nếu anh không bận gì thì giúp em với. Báo giá dùm em luôn qua mail nghe anh: trinhngoctram13@yahoo.com.vn