Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25

Chủ đề: Nguồn điện di động cho máy in canon Selphy CP760

Quote Được gửi bởi cahanquoc View Post
    Nói vậy thì nó không hại gi máy in phải không bác. Nếu mình có bình acquy 24V, 150 đến 200A thì sẽ sài được lâu hơn, đúng không bác? E dốt về điện nên các bác thông cảm.
    Bình 200A / 24 Volt chắc là lớn và nặng lắm chỉ có chở bằng xe hơi. Đúng như bác hỏi nếu máy xài 24 volt thì cứ bình 24 volt là xài thoải mái. Chỉ cần để ý bình mới xạc đầy nó có thể lên tới 27, 28 volt mà điện trở bên trong của bình rất nhỏ nên có thể hại máy in. Tôi nói có thể vì thường các máy đều có phần điều hòa ổn định điện thế vào. Nên muốn cho an toàn xạc xong đừng xài liền.

Quote Được gửi bởi PentaxKXX View Post
    Nên muốn cho an toàn xạc xong đừng xài liền.
    Vậy phải để bao lâu thì mới xài dược và làm cách nào để kiểm tra điện thế lúc vừa xạc xong. Tiện thể bác cho e hỏi, nếu e mua 2 cái bình 12V thì câu nối tiếp hay song song ạh?

Quote Được gửi bởi cahanquoc View Post
    Vậy phải để bao lâu thì mới xài dược và làm cách nào để kiểm tra điện thế lúc vừa xạc xong. Tiện thể bác cho e hỏi, nếu e mua 2 cái bình 12V thì câu nối tiếp hay song song ạh?
    Bình 12 volt thì câu nối tiếp chứ song song thì vẫn là 12 volt. Muốn kiểm tra điện thế thì mua một cái VOM. Hồi xưa tôi xài bình 12 Volt 100A thường để chừng 30 phút sau khi xạc thì đo còn khoảng gần 13 volt.

Các bác làm ơn giúp em , em đấu nối tiếp 2 acquy để có nguồn 24v, nhưng không biết trong 2 dây của máy in cái nào nối với + cái nào -, các bác chỉ giúp em với.

Quote Được gửi bởi babyforever6600 View Post
    Các bác làm ơn giúp em , em đấu nối tiếp 2 acquy để có nguồn 24v, nhưng không biết trong 2 dây của máy in cái nào nối với + cái nào -, các bác chỉ giúp em với.
    Bác lấy cái đồng hồ ra đo mà nối. Không thì bác mua cái úp 500va về mà xài cho cái máy in. Giờ giá cũng rẻ
    Nguồn điện UPS GTEC thì ALo mình nhá!!!

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123