Trang 2 / 59 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 581

Chủ đề: Shakokai=写好会☆Việt nam-Nhật bản☆

ây....da! em thì máy móc có kinh nghiệm gì đâu chứ!chứ có kinh nghiệm và thử nghiệm nhiều quá......nên bây giờ Gấu của em,nó muốn đuổi em đi nè!
    Bác x-men cho em xin cái link nha!dễ mà nhìn cũng hay chứ!:11:

Làm gì thì làm cũng phải để ý mặt gấu tươi hay nhăn để mà đối phó

Bác Kimura check e-mail đê.
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Quote Được gửi bởi x-men View Post
    Danh sách thành viên xếp theo thứ tự ghi tên trước sau.

-------------------------------------------------------------------------------
    1.
    1.Nick VNPhoto.net : X-men
    2.Năm sinh : S50
    3.Nơi đang sinh sống : Niiza - Saitama
    4.Môi trường ngôn ngữ khi sử dụng Camera, PC, PS : 100% Nhật Bản
    5.Tên họ :
    6.Camera đang sử dụng : Olympus
    7.Sở thích & sở trường thể loại nhiếp ảnh : Sở thích phong cảnh, chân dung, kiến trúc cổ. Sở trường không có.
    8.Kinh nghiệm & thời gian đến với DSLR, PS : Tròn 2 năm. PS làm quen từ 2003, nhưng chính thức tìm hiểu thì tròn 2 năm.
    9.E-mail :
    10.Keitai :
    2.
    1.Nick VNPhoto.net : baocong79vn
    2.Năm sinh : S54
    3.Nơi đang sinh sống : Yotsugi-Tokyo
    4.Môi trường ngôn ngữ khi sử dụng Camera, PC, PS : 100% Nhật Bản
    5.Tên họ :
    6.Camera đang sử dụng : Canon Kiss X3
    7.Sở thích & sở trường thể loại nhiếp ảnh : Sở thích phong cảnh, chân dung, Macro.Sở trường không có.
    8.Kinh nghiệm & thời gian đến với DSLR, PS : 3 Tháng. PS thì đang bập bõm.
    9.E-mail : baocong79vn@yahoo.co.jp
    10.Keitai :
    3.
    1.Nick VNPhoto.net : thnh
    2.Năm sinh : S55
    3.Nơi đang sinh sống : Nagaoka, Niigata
    4.Môi trường ngôn ngữ khi sử dụng Camera, PC, PS : 100% tiếng Anh
    5.Tên họ :
    6.Camera đang sử dụng : Nikon D40
    7.Sở thích & sở trường thể loại nhiếp ảnh : Sở thích phong cảnh. Sở trường không có.
    8.Kinh nghiệm & thời gian đến với DSLR, PS : 3 năm. PS thì không dùng, đang sử dụng Capture NX.
    9.E-mail :
    10.Keitai :
    4.
    1.nick VNPhoto.net:kimura
    2.năm sinh:S 58
    3.nơi đang sinh sống:Hasuda-Saitama
    4.môi trường ngôn ngữ khi sử dụng Camera và PS là:Tiếng Anh(cho em dễ học tập các Bác trên DD)
    5.Tên họ:
    6:Camera đang sử dụng:Canon
    7.Sở thích và sở trường thể loại nhiếp ảnh:sở thích phong cảnh-chân dung -đời thường.(ở đây ko có mẫu...nên ko chơi được chân dung.và đời thường thì em thích chụp VN,nên cũng ko chơi được.)
    sở trường ko có ,chỉ có sở đoản là phong cảnh thôi!
    8.kinh nghiệm và thời gian đến với DSLR khoảng 3 năm,còn PS thì khoảng 7 tháng.
    9.E-mail:hoasen20080611@yahoo.com.jp
    10.keitai
    Hôm nay em mới biết có topic này. Em cũng dang ở Nhật đc 4 năm rồi. và cũng mới chơi máy ảnh được 4 năm.Cho em tham gia nhóm đc không ạ. Mong các sempai chỉ giáo
    5.
    1.Nick VNPhoto.net : tuanan79
    2.Năm sinh : 79
    3.Nơi đang sinh sống : Nagoya
    4.Môi trường ngôn ngữ khi sử dụng Camera, PC, PS : 100% tiếng Anh
    5.Tên họ :
    6.Camera đang sử dụng : Canon 40D+ 70-200F2.8L
    7.Sở thích & sở trường thể loại nhiếp ảnh : Sở thích phong cảnh.chân dung Sở trường không có.
    8.Kinh nghiệm & thời gian đến với DSLR, PS : 4 năm.
    9.E-mail :tuanan79@gmail.com
    10.Keitai :

Thay mặt nhóm Shakokai=写好会 Việt Nam.em xin chào đón Bác tuanan79 nhé!
    chúc Bác luôn vui và tìm thấy được sự ích lợi khi gia nhập nhóm Shakokai=写好会 Việt Nam nhé!:11:

chào các bác thân mến, em được bác ashinguyen giới thiệu tới các bác, em sắp qua tokyo một tuần làm việc chủ yếu là hội thảo, tính em thích la cà, chắc em sẽ đi một mình, em ở nước ngoài (UK) nhiều năm nhưng mới chỉ đến nhật một lần, sơ sơ là em có thể tự đọc bản đổ và tự mò mẫm được, lần này em muốn qua Tokyo mua mấy cái len vd 70-200 non Is 2.8 hoặc cái 100 2.8L mới ra hoặc cái 80-200 cũ kĩ và một vài đồ lặt vặt cho máy ảnh nữa, em muốn hỏi các bác xem em nên đến nơi nào thì mới có mấy cái món đồ cũ đấy, đồ cũ các bác nhé, đồ mới thì em mua ở vn cho nó lành, trước em mua đựoc một cái chân máy rất hay trên phố mà em chả nhớ tên, bất chợt qua thấy thì mua thôi.
    Các bác cho em vài lời tư vấn nhé, có thể em sẽ kím đựoc một chú Nhật đi cùng cho vui, chú này nói tiếng việt như đúng rùi. cho em hỏi nữa là ở đó ổ cắm của họ là ổ cắm dẹt chéo hay thẳng ạ, thanks các bác

Quote Được gửi bởi atbich View Post
    chào các bác thân mến, em được bác ashinguyen giới thiệu tới các bác, em sắp qua tokyo một tuần làm việc chủ yếu là hội thảo, tính em thích la cà, chắc em sẽ đi một mình, em ở nước ngoài (UK) nhiều năm nhưng mới chỉ đến nhật một lần, sơ sơ là em có thể tự đọc bản đổ và tự mò mẫm được, lần này em muốn qua Tokyo mua mấy cái len vd 70-200 non Is 2.8 hoặc cái 100 2.8L mới ra hoặc cái 80-200 cũ kĩ và một vài đồ lặt vặt cho máy ảnh nữa, em muốn hỏi các bác xem em nên đến nơi nào thì mới có mấy cái món đồ cũ đấy, đồ cũ các bác nhé, đồ mới thì em mua ở vn cho nó lành, trước em mua đựoc một cái chân máy rất hay trên phố mà em chả nhớ tên, bất chợt qua thấy thì mua thôi.
    Các bác cho em vài lời tư vấn nhé, có thể em sẽ kím đựoc một chú Nhật đi cùng cho vui, chú này nói tiếng việt như đúng rùi. cho em hỏi nữa là ở đó ổ cắm của họ là ổ cắm dẹt chéo hay thẳng ạ, thanks các bác
    Ổ cắm ở Nhật là loại dẹt bác ạ. Còn mua đồ ở Tokyo thì em ko rành lắm.
    Các địa điểm đi chơi bác có thể tham khảo ở japan-guide.com

Tặng bác tấm hình tham khảo ổ cắm.

Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Quote Được gửi bởi tuanan79 View Post
    Hôm nay em mới biết có topic này. Em cũng dang ở Nhật đc 4 năm rồi. và cũng mới chơi máy ảnh được 4 năm.Cho em tham gia nhóm đc không ạ. Mong các sempai chỉ giáo
    Rất hân hạnh chào đón tuanan79 đến với Shakokai. Nhà ngày xưa ở gần Nagoya(Mie - Yokkaichi), và đã đi học ở Nagoya (Nanzan) nè. Hồi đó VN còn ít nên hầu như ai cũng biết ai và rất thân thiết, nếu bác biết người nào lâu năm ở đó thì chắc x-men cũng biết. Không chừng bác là bạn của bạn của bạn x-men cũng không chừng Không biết bác có biết Linhvideo hay quay đám cưới cho các cặp qua lao động không ? Hình như đã dọn nhà đi cũng gần 4 năm rồi. Hy vọng chúng ta sẽ có dịp off giao lưu chia sẻ cuộc sống ở NB với nhau. Thân
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

@:chào Bác atbich! em thì cũng ko rành lắm!nhưng cũng xin góp ý với Bác đôi lời!
    Theo em thấy ,nếu Bác qua đây muốn mua lens thì phải có người giỏi tiếng Nhật mà nói chuyện với người bán.
    như em thì muốn mua cái gì,thì đi ra ngoài tiệm ,xem loại ....kiểu dáng và chụp thử xong rồi,thì về nhà lên mạng mua Bác ạ!em xem giá cả thì đồ mới hay cũ gì ,trên mạng vẫn bán rẻ hơn 1 chút so với ngoài tiệm.
    hôm thứ 7 vừa rồi em có đi Bic camera (Tổng công Ty)chuyên bán về camera và lens ở yurakucho(Ginza)em so giá thì vẫn thấy trên mạng rẻ hơn nhiều Bác ạ!
    tóm lại theo em :Bác có người quen bên Nhật mà giỏi tiếng Nhật,thì Bác hãy mua đồ trên mạng cho rẻ.bên Nhật chuyện bán đồ trên mạng .....món đồ của mình muốn mua như thế nào? thì Bác hãy yên tâm ạ!món đồ có như thế nào hay trầy chỗ nào,đều có chụp hình cho mình xem và nói trước hết Bác ạ!
    Đồ mua trên mạng thì có thể + thêm 1000¥-2000¥ tiền Nhật.ngày bình thường ,từ lúc mình mua đến khoản 2-3 ngày sau là có đồ(em thường mua ,là 2 ngày có)và cũng thường là có chỗ cho trả lại,nếu mình ko vừa ý,hay ko đúng như người Ta nói(trong vòng 1 tuần)quan trọng là phải có người đọc được và mua giùm mình.còn Bác mua đồ ngoài tiệm mà ko có người biết tiếng Nhật đi theo,thì em khuyên Bác cũng đừng có nên mua Bác ạ!
    Bác qua Nhật mà ở ngay Tokyo là ngon rồi!em khuyên Bác là ,nếu ko có người đi chung dẫn đường Bác đừng có đi xe điện Bác ạ!vô cùng đông và to lớn .....nội chuyện Bác mua vé ko là cũng gần chết rồi!
    ngay khu Tokyo thì vô cùng rộng lớn và đông đúc,em thấy Bác kiếm cái bản đồ là tốt nhất.vòng vòng những khu gần đó như đi bộ được là:Ginza_hamarykyu teien_yurakucho.Bác có thời gian ,thì hãy vào Bic camera ở yurakucho xem và chụp thử camera và lens cho đã tay và con mắt.có mấy em 1D mark4 và 1DS markⅢ và 1 dàn lens L nữa tha hồ cho Bác chụp và thử!
    em có cái link:http://list3.auctions.yahoo.co.jp/jp...gory-leaf.html

Bác vào tham khảo trước về lens củ cũng được.
    chúc Bác vui ạ!

Cuối tuần ở gần nhà em có cái Syoubu matsuri,nên em đánh lẻ đi một mình.:D
    Ảnh em up ở đây,(em post chung cùng với topic hoa cỏ công viên Shinjuku) các bác qua coi và nhận xét dùm em cái.
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...=1#post1101941

Trang 2 / 59 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng