Trang 2 / 643 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102502 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 6429

Chủ đề: Nhóm Amateur Hà Nội - mark II

Quote Được gửi bởi Tungma View Post
    Phuuuu. OL trên mobile không đua dc với các bác cáp quang. May vẫn có ở Top 50.
    Em xin ý kiến lun:
    1. Tên nhóm: tên tiếng tây em xin vote cho HAG. Tên tiếng ta em vote cho Nhóm amateur Hà Nội.
    2. Em cá là chụp đường phố bằng máy compact cho ảnh dễ đẹp hơn. Buổi tới em mang canon P&S để chụp chính. SS+MF lens làm backup thui.
    Lúc nay nghĩ được mấy tình huống chụp SL dễ xảy ra: nhóm "ôm cây đợi thỏ" là nhóm ngồi cafe chĩa ra để chụp. Nhóm "flys" là nhóm cứ xông vào nhà người ta để chụp. Nhóm "lý đức" là nhóm vác balo đồ nghề vừa đi bộ vừa chụp. Nhóm "tàu tốc hành" thì vừa đi xe máy vừa chụp.
    Haizz, em chưa nghĩ ra mình sẽ làm ntn...
    Cái hày à nhà. Vote ^_^ ^_^

Các bác cho em hỏi sắp xếp các ảnh trong flickr vào folder hoặc theo chủ đề thì làm dư thế lào ạ?

Tiện đây em đề xuất là nhóm mua 1 acc Flickr và post ảnh vào folder của từng buổi off. Quản lý acc này bằng cách gửi file các ảnh đã resize <1MB cho trưởng nhóm huydiet để upload lên. Thực ra em vẫn thik chia sẻ acc cho các thành viên chính thức của nhóm, nhưng em sợ có bác nào lại lỡ tay xóa hết hoặc nghịch nhầm lại đổi mất pass thì anh em nháo nhác hết.
    Trên flickr anh em vẫn có thể comment vào ảnh được. Facebook em ko vào được, vả lại FB gió máy loạn xà ngầu ko dc tập trung vào chuyên môn.

@Tungma: tạo theo chủ để tức là tạo set đó anh, anh tạo 1 set rồi add ảnh vào set đó là được.

còn vụ flickr chung thì như anh tungh nói là: "Đi ngủ mai tính tiếp" nhưng mà đến mai còn 23 tiếng nữa

Em nghĩ cái đó cứ từ từ anh ạ.
    Được sửa bởi huydiet999 lúc 01:13 AM ngày 10-06-2010

Quote Được gửi bởi Tungma View Post
    Các bác cho em hỏi sắp xếp các ảnh trong flickr vào folder hoặc theo chủ đề thì làm dư thế lào ạ?

Tiện đây em đề xuất là nhóm mua 1 acc Flickr và post ảnh vào folder của từng buổi off. Quản lý acc này bằng cách gửi file các ảnh đã resize <1MB cho trưởng nhóm huydiet để upload lên. Thực ra em vẫn thik chia sẻ acc cho các thành viên chính thức của nhóm, nhưng em sợ có bác nào lại lỡ tay xóa hết hoặc nghịch nhầm lại đổi mất pass thì anh em nháo nhác hết.
    Trên flickr anh em vẫn có thể comment vào ảnh được. Facebook em ko vào được, vả lại FB gió máy loạn xà ngầu ko dc tập trung vào chuyên môn.
    Ngủ thôi, mai tính tiếp em ơi!

@Tungma: Ở menu kéo xuống "You" của flickr có phần collection, set,, anh có thể tạo ra các collection hoặc set để sắp xếp ảnh theo chủ để (nếu là acc free thì giới hạn 3 chủ đề, và <100Mb upload/tháng; acc pro thì ko giới hạn)
    Về việc mua acc flickr cho group theo em ko cần, chỉ cần tạo 1 group flickr, tất cả ảnh post lên sẽ qua kiểm duyệt của admins, mình có thể tạo các Discussion cho các chủ đề (topic) và các cuộc thi. Có rất nhiều group đang hoạt động kiểu này Ví dụ: vietbestphoto; cOoS
    Em tập "bắn" FlickR

Em xin phép trả ảnh tiếp, ko biết có bị làm đứt quãng cảm xúc của các bác không ta ???

Mỗi ngày ta chọn một niềm vui

sặc..mới tạo mà đã chém gió kinh vậy rồi hả trời wwo..bo tay..ngủ quên nãy giờ..hix..ko đặt gạch trước được rồi...chúc các bác ngủ ngon..mai tính tiếp..
    FF II - 24 f2.8 - 35 f2.8 - 50 f2.8 - 70 f2.8 - 85 f2.8 - 135 f2.8 - 200 f2.8

em chào cả nha, em đã có mẹt trong nhà mới rùi ợh. chờ cả đêm wa lun. chúc cả nhà một ngày làm việc may mắn, một ngày bình yên. thui đi làm việc nào !

Tungma: cứ tưởng mỗi mình hem bít tạo set, hóa ra nah tungma cũng rứa, hí hí.

àh, có một vấn đề quan trọng nữa. Em cho em được nói lời cảm ơn tới tất cả các táy súng nhà ta nha. Cảm ơn mọi người vì những bức hình tuyệt vời và rất ý nghĩa. tuyệt đến từng khoảnh khắc ngố nhất, bà chằn và đôi khi ngờ nghệch nhất của em. có lẽ sẽ chẳng bao giờ lấy lại được những khoảnh khắc đặc bệt ý nhỉ.

Thanks ! Love !

Ps: cho em xin ảnh của những ai chưa send nữa nhé, để em còn lọc lọc, chọn chọn cho kịp tiến độ ạh.

Một bức ảnh cho ngày mới

Have a nice day!!!!!!!!!!!!!

There is nothing impossible

Welcome to My Gallery

Trang 2 / 643 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102502 ... Cuối cùngCuối cùng