Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 59

Chủ đề: D40x vs 450D

D40x vs 450D

Chào cả nhà.Số là em lăn tăn chất lượng hình của 2 em này.Không biết em nào hơn.Em cũng mong là cả nhà mình không vào đây gây lộn,um xùm.Bác nào xài em nào thì post hình em đó để anh em tiện đường lựa chọn.Xin cảm ơn

450D ăn đứt bác ơi, về mọi thứ trừ giá tiền hehe

Bác Mb_fan có hình cho em xem tí thì tốt quá.Hehe.Em đang dùng D40x.Lăn tăn....đào tẩu=)).Đừng ai chém em nhé

Giữ nguyên D40X, nếu đổi sang 450D thì bác suy nghĩ thật kỹ và tham khảo thật nhiều. Nếu đổi lên đời cao như 5D hay 7D thì bác lựa chọn đúng. Em dám cá rằng, D40X dùng kit sẽ chi tiết, chất lượng không khác xa 450D dùng kit. Bản thân nhà buôn máy Giang Duy Đạt hơn năm trước cũng có nói với e điều này.

Ví dụ chi tiết:

D40X

450D

D40X

450D
    Được sửa bởi MrLemis lúc 05:59 PM ngày 09-06-2010
    Chụp hình - thú vui đơn giản

So 2 body với nhau thì 450D ăn đứt D40x bác ạ
    Ăn thua là bác thích hãng nào hơn, và bác dùng với lens gì nữa ạ!

Quote Được gửi bởi VongXoayCĐ View Post
    Bác Mb_fan có hình cho em xem tí thì tốt quá.Hehe.Em đang dùng D40x.Lăn tăn....đào tẩu=)).Đừng ai chém em nhé
    Nói chung loại này dùng tốt hơn loại kia một chút chưa đủ lý do để đào tẩu. Nếu loại này ăn đứt loại kia thì liên quan nhiều đến xèng rồi. Xèng nhiều thì loại nào dùng cũng tốt và chán loại này, chuyển sang loại kia vô tư :D. Xèng ít thì nên hạn chế đào tẩu. Tuy nhiên, xèng ít thì Ca có lợi hơn Ni ở chỗ dùng được ống kính của nhiều hãng, đặc biệt là các ống MF và nếu có ý định đào tẩu thì nên đào tẩu sớm khi thiết bị chưa nhiều, đừng lăn tăn vì cái này đẹp hơn cái kia chút ít.

Quote Được gửi bởi tnt2010 View Post
    Nói chung loại này dùng tốt hơn loại kia một chút chưa đủ lý do để đào tẩu. Nếu loại này ăn đứt loại kia thì liên quan nhiều đến xèng rồi. Xèng nhiều thì loại nào dùng cũng tốt và chán loại này, chuyển sang loại kia vô tư :D. Xèng ít thì nên hạn chế đào tẩu. Tuy nhiên, xèng ít thì Ca có lợi hơn Ni ở chỗ dùng được ống kính của nhiều hãng, đặc biệt là các ống MF và nếu có ý định đào tẩu thì nên đào tẩu sớm khi thiết bị chưa nhiều, đừng lăn tăn vì cái này đẹp hơn cái kia chút ít.
    Bác nhầm rùi, các ống MF rẻ tiền thì Nikon nhiều hơn Canon đấy ạ
    Vả lại bác chưa nghe châm ngôn các bác hay đùa trên forum: "nhà nghèo xài Nikon, nhà giàu xài Canon, siêu giàu quay lại Ni, còn tỉ phú thì xài cả 2" à ^^
    Em là em thấy quá đúng, em thì nghèo mà cứ mãi bám theo Canon thôi =))

Quote Được gửi bởi coolboy112 View Post
    Bác nhầm rùi, các ống MF rẻ tiền thì Nikon nhiều hơn Canon đấy ạ
    Vả lại bác chưa nghe châm ngôn các bác hay đùa trên forum: "nhà nghèo xài Nikon, nhà giàu xài Canon, siêu giàu quay lại Ni, còn tỉ phú thì xài cả 2" à ^^
    Em là em thấy quá đúng, em thì nghèo mà cứ mãi bám theo Canon thôi =))
    Tôi thì sài toàn M42 thôi, và cả MF của Ni nữa. Có lẽ phải bổ sung thêm một mức trước mức "nhà nghèo xài Nikon" của bạn để xếp tôi vào đó. Đến bây giờ vẫn thấy chọn Ca là chuẩn :D. Cũng có thể do kiến thức của mình về Ni còn hạn chế nên nói càn, nhưng chưa bao giờ có ý định chuyển sang Ni. Có lẽ là do chưa đủ giàu như bạn nói :D.
    Được sửa bởi tnt2010 lúc 06:43 PM ngày 09-06-2010

Nikon hay Canon không nên tranh luận.
    Nhưng nếu làm 1 sự so sánh cụ thể 2 body này, thì chắc chắn thằng D40x ko so đc với 450D Canon. Mà cũng đừng bao giờ đem so cái dòng máy ko có motor của Nikon đi so với Canon. Bởi vì dù là dòng máy rẻ tiền nhất của Canon thì cũng cắm đc tất cả các loại lens Canon từ cùi hủi đến cao cấp. Mấy ông Nikon dòng ko có motor này toàn tự sướng theo kiểu : Ôi Kit Nikon là siêu Kit, ôi 35mm 1.8 là viên ngọc đen giữa đời thường ....xong cứ nhìn những con lens như 50mm 1.4 , 85mm 1.8 , 80-200mm 2.8 với ánh mắt thèm thuồng, xong lại tự an ủi...thôi, Kit của Nikon cũng đẹp lắm rồi. 1 ông cầm D40x nhìn 1 ông cầm Canon 400D với 50mm 1.4 USM buồn phát khóc luôn vì không biết mua cái gì ở tầm giá 300$ để được như anh ấy, xong lại thấy ông ấy tháo lens ra mượn L của thằng bên cạnh cắm vào bắn chíu chíu tủi thân phát khóc .
    Được sửa bởi FujS5800 lúc 06:47 PM ngày 09-06-2010

Quote Được gửi bởi FujS5800 View Post
    Nikon hay Canon không nên tranh luận.
    Nhưng nếu làm 1 sự so sánh cụ thể 2 body này, thì chắc chắn thằng D40x ko so đc với 450D Canon. Mà cũng đừng bao giờ đem so cái dòng máy ko có motor của Nikon đi so với Canon. Bởi vì dù là dòng máy rẻ tiền nhất của Canon thì cũng cắm đc tất cả các loại lens Canon từ cùi hủi đến cao cấp. Mấy ông Nikon dòng ko có motor này toàn tự sướng theo kiểu : Ôi Kit Nikon là siêu Kit, ôi 35mm 1.8 là viên ngọc đen giữa đời thường ....xong cứ nhìn những con lens như 50mm 1.4 , 85mm 1.8 , 80-200mm 2.8 với ánh mắt thèm thuồng, xong lại tự an ủi...thôi, Kit của Nikon cũng đẹp lắm rồi. 1 ông cầm D40x nhìn 1 ông cầm Canon 400D với 50mm 1.4 USM buồn phát khóc luôn vì không biết mua cái gì ở tầm giá 300$ để được như anh ấy, xong lại thấy ông ấy tháo lens ra mượn L của thằng bên cạnh cắm vào bắn chíu chíu tủi thân phát khóc .
    Dòng máy không có motor tất nhiên là bất tiện hơn rồi nhưng nikon cắt cái motor để giảm giá thành cạnh tranh, với lại đối tượng mà nó hướng tới là amateur, người mới bắt đầu chơi DSLR nên chỉ cần lens kit với 1 vài ống cơ bản khác là đủ.
    Mà lens mới của Nikon bây giờ hình như là toàn AF-S hết, khéo sau này các dòng máy semi, pro ... cũng được nikon cải tiến bằng cách bỏ hết motor cũng nên
    @ Chủ topic: đã đào tẩu thì nên sang dòng cao luôn bác ạ mới cảm nhận được sự khác biệt và hài lòng với lựa chọn, chứ hơn được 1 tí thì lại nhanh chán lắm.

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng