Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Máy in phun nào tốt để in ảnh

Máy in phun nào tốt để in ảnh

Em định đầu tư 1 con máy in phun mầu khổ A4. Nhờ các bác tư vấn máy in nào ảnh đẹp (chủ yếu in trên photopaper). Chi phí in rẻ, thay thế dễ, có mực đổ thì càng tốt. Em thì trước giờ vẫn thích máy in phun màu của Epson nhưng nhược điểm của nó là khó thay mực, đầu phun của nó trước thường là rời, khi bị tắc mực thì khó sửa chữa và thay đầu in thì chi phí tương đối đắt.

Máy in phun của Canon và HP thì mực dễ đổ hơn nhưng ảnh em thấy hình như có vẻ không đẹp như Epson. Có gì nhờ các cao thủ cho ý kiến thêm. Kinh phí đầu tư cho máy in khoảng 300$. Cám ơn các bác nhiều.
    1Ds Mark II + Fujifilm X100

Tham khão về máy in, mực và giấy in ở Bảo Tín đi bác, xem trên net cũng được

bác kiếm Epson Stylus pro như là R1900, R2400 hay R3800 , mấy dòng R này ngưng sản xuất vài năm nhưng theo em thì chất lượng rất tốt, Bác kiếm dược hàng Clearance thì em nghĩ sẽ rẽ nhiều

Cám ơn bác Bow đã tư vấn nhưng mua second hand printer ở Việt nam xem ra hơi khó. VẤn đề nữa là thằng Nikon rất ác ở chỗ hộp mực các model mới không tương thích mà model cũ thì sau 1-2 năm thì nó discontinued luôn. Vậy trong các máy in hiện tại bây giờ thì theo bác nên dùng máy gì.
    1Ds Mark II + Fujifilm X100

tính ra tiền giấy mực khấu hao thì chắc bác cũng phải mất > 1000 đồng cho 1 tấm ảnh in ra nhỉ. Bác ra lab in cũng có 2000 thôi mà, rẻ mà lại đẹp.

Mình đang xài Epson Photo T60 thấy rất hài lòng (khổ A4 in tràn lề, giọt mực 1.5 pl), bản thân nhận thấy rất ít hao mực.

Em đề cử Epson R230, gồm 6 hộp mực rời bên ngoài tha hồ châm mực như châm nước!
    Em đang xài con này, đổ 150k tiền mực in cả chục kí giấy glossy China tràn lề vẫn chưa hết. Độ bền thì vô địch, nếu in trên giấy tốt nhìn chả khác gì ngoài Lab.

Tổng thiệt hại rinh em nó về chưa đến 4 triệu, có khuyến mại thêm vài xấp photopaper. Tính ra in một tấm khổ A4 giấy China gồm hết khấu hao điện nước các thứ khoảng 2 ngàn đồng/tờ !!!