Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: New York - Boston - Montreal ( 07/13- 07/21 )

New York - Boston - Montreal ( 07/13- 07/21 )

Chẳng là từ ngày 13 đến ngày 21 tháng 7 em và chị chimse77 sẽ sang New York chơi. Nên cần bổ sung chút thông tin nên đi lại ăn ở thế nào, chụp choẹt ở đâu . Bác nào ở các vùng này rãnh thì giao lưu, hoặc giúp bọn em thêm tí thông tin ạ vì em chưa qua đây bao giờ còn chị chimse77 thì qua nhiều nhưng toàn họp hành chứ ít đi chơi.

Tối ngày 13 sau khi đến đến NYC bọn em định đi Empire State Building. khách sạn tại NYC là Novotel NY (226 West 52nd Street)

Ngày 14-15-16 chị chimse77 bận họp với công ty nên em phải lang thang 1 mình . Bác nào có ý kiến gì hay thì góp ý giúp em với , nếu ai rãnh đi lang thang chụp choet cùng em thì em sẽ đỡ run nhiều ạ

Em không biết mấy ngày này di chuyển bằng phương tiện gì là tiện nhất cho việc đi lại , tham quan , chụp ảnh. Những nơi nào nên đến, những nhà hàng nên ăn .v.v.v

Bác dao-si có giới thiệu tour bus em thấy rất hay , nếu có ai đi cùng thì tuyệt quá . Nói chung trong 3 ngày ngày thì nên đi đâu làm gì em chưa xác định được .

Chiều ngày 16 chị chimse77 xong viêc công ty nên định đi Metropolitan Museum

Ngày 17 định đi đâu đó như Central Park chẳng hạn . Chiều 17 thì đi Boston. Dự tính là đi Boston bằng xe Bus nếu bác nào có ý kiến hay hơn thì chỉ giùm em ạ.

Bọn em dự tính ở Boston 1 ngày rồi đi Montreal . Hiện thời chưa có kế hoạch rõ ràng sẽ làm gì ở Boston và Montreal , chỉ biết ngày 21 sẽ bay về nhà từ Boston cho đỡ mất thời gian. Hy vong các bác ở vùng này sẽ gợi ý cho vài chỗ hay hay, tham quan cũng được, chụp hình cũng được. Nếu không chắc đành đi tour 2 ngày từ Boston. Nhưng không biết đi tour có gì hay không nữa .

Các bác góp ý giúp em về lịch trình đi đâu làm gì , bằng phương tiện gì cho tiện nhất, nếu bác nào rãnh thì gặp mặt giao lưu ảnh ọt hoặc chai lon gì đó cho vui. số dt của em là (702) 629 0599 .

Anh sẽ cố gắng thu xếp lịch nếu anh có mặt ở đó sẽ đưa Lễ & Vân đi chơi.

Ở New York em có thể lấy cái tour bus đi lòng vòng thành phố cũng được anh nghĩ phù hợp với cậu ấm lười đi bộ, hi hi. Còn nếu chịu khó đi bộ thì theo anh em có thể ra Times Square, China Town, Little Italy, Soho chụp street life cũng vui. Ở Las Vegas không có hệ thống xe điện ngầm thì em cũng nên đi lại bằng subway ở NYC để thấy cuộc sống underground ở đây cũng vui lắm.
    Em có thể đi subway ra bến phà và đi phà sang tượng Nữ Thần Tự Do, thăm quan bảo tàng người nhập cư.

Từ NYC nếu em đặt vé từ bây giờ có thể mua vé bus $1 đến Boston xe xịn có wifi luôn, còn không thì mua vé xe Fungwa khoảng $20.

Boston thì cũng có China Town, có khu phố người Việt ở Dorchester, đi sang Cambridge chụp college town, đi tàu điện leng keng ngắm phố phường.

Nếu anh về kịp thì sẽ đưa hai người ra biển chơi, đi Cape Cod, Newport, v...v. Ăn tối đi dạo ở cảng biển cổ xưa này thú vị phết, uống phê phê tây tây, cảm giác như mình trở về thế kỷ 17-18 vậy. :D

Anh nghĩ với lịch trình thế này mà đi thêm Montreal hơi mệt. Nếu muốn đi Montreal thì phải cần thêm vài ngày nữa vì ít nhất 1 ngày đi, 1 ngày về từ Boston rồi.

Em có thể đi subway ra bến phà và đi phà sang tượng Nữ Thần Tự Do, thăm quan bảo tàng người nhập cư.
    giống như bác netwalker đã nói, nhưng khi về bác bow đón phà về hứng NJ đến công viên Liberty để chụp hình toàn cảnh NY về đêm thì rất đẹp.
    sau đó bác bow cứ gọi em sẽ ra đón về và cùng ra biển lai rai và câu cá. Nếu còn sức khỏe thì hôm sau chạy vòng vòng dưới sông Delaware ngắm cảnh chụp hình và xem nơi mà tướng Washington trước đay đánh với quân Anh.
    ( vụ lai rai câu cá thì em lo được 3 người, Yêu cầu có sức khỏe và không say sóng, thời gian tốt là từ thứ 2 đến thứ 4 )
    Được sửa bởi Dao-si lúc 01:08 PM ngày 07-06-2010

Quote Được gửi bởi netwalker View Post
    Từ NYC nếu em đặt vé từ bây giờ có thể mua vé bus $1 đến Boston xe xịn có wifi luôn, còn không thì mua vé xe Fungwa khoảng $20.
    Anh netwalker cố gắng sắp xếp nhé. À, cái bus $1 là của hãng nào vậy, anh đã thương thì thương cho trót, cho em xin cái tên hãng để em còn tra cứu. Chứ mua vé $20 mà biết có cái $1 nó đang vẫy gọi mình thì ấm ức lắm ạ.

xin giới thiệu đến các bác một nơi rất đáng được ghé qua khi đến NY, nhất là chị em phụ nữ
    bán tất cả các mặt hàng nổi tiếng trên thế giới, hầu như là các loại đồ ở đấy đều bị lỗi hay lỗi thời một chút, nhưng giá thì rẻ không ngờ và không thể nào ngờ.
    http://www.premiumoutlets.com/outlets/outlet.asp?id=7

Cám ơn thông tin của quý vị Từ 21.6 đến 27.6 em củng lang thang Wash+NYC

@ chimse: Anh thì toàn chạy xe vì hay tạt ngang tạt ngửa và lười
    Khi chạy trên highway, anh thấy các xe bus này nó in hẳn lên thành xe quảng cáo nguyên văn như sau:
    New York - Boston $1
    Washington - New York $1
    Free wifi

Đường link đây:
    http://us.megabus.com

@ Dao-si:
    Nếu cần dụ dỗ chân dài đi sắm đồ Chanel, Prada, Gucci, Versace, D&G, Armani nhưng ngại đi flagstore trên Fifth Ave ( vì bước vào bước ra toàn chục sấp ) thì hẵng đến Woodbury Outlet mua đồ vì váy áo hiệu này có sale rồi cũng còn ít nhất $1000/cái.

Còn nếu mua các hiệu kiểu CK, Guess, Tommy, v...v thì đến đó tốn thời gian và tiền xăng mà giá cũng như nơi khác

Từ Manhattan chạy đi Woodbury cũng mất cả tiếng đồng hồ chạy đi và tiếng đồng hồ chạy về. Nếu đi taxi thì quá tội mà phải thuê xe cũng mất $100 rồi

Hôm trước vì một lý do thật đặc biệt, nên thất hứa với một bác trên diễn đàn. Em thành thật xin lổi bác.

@bow: kỳ nầy sẽ cố gắn ngao du sơn thủy để đi săn ảnh lạ cùng em.

WoW! anh Đạo đúng là dân câu cá chuyên nghiệp rồi. Nếu anh rãnh thì em sẽ rất vui lòng làm phiền anh heheh . Lịch công việc của anh bận rộn hơn thì anh cứ quyết định ngày giờ., có thể là ngày 14-15-hoac 16 gì đó vì trưa ngày 17 em đi Boston. Còn nếu anh tính câu đêm kết hợp nhậu nhẹt thì tối 13- tới tối 16 lúc nào cũng được hihihi. Em nghe nói gần NY có chổ nào đó câu Flounder ( cá lưỡi trâu) thì phải .

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng