Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 38

Chủ đề: Ghép tóc bằng Multiply

Quote Được gửi bởi nguyen binh
    Chua da, vi cai mask, den luc khong thich vi tri do dem di cho khac thi phai lam lai. Lam bang corel knock out hay extract ngon hon.Khong biet lam sao go hoai ma dau chang ra. xin loi cac bac.
    Chào Anh nguyen binh,
    Cám ơn đã phê chính xác phuơng pháp này.

Trên diển đàn có nhiếu người và mức độ tiếp cận với PS của mổi người có khác nhau. Do vậy sẽ có những thủ thuật đơn giản và sẽ nâng dần độ khó lên.

Nếu rảnh rổi anh viết bài hướng dẫn anh em biết thêm về Corel knock out hay Extract Tool.
    Mong chờ bài viết của anh.
    Thân
    Được sửa bởi 11002 lúc 12:16 PM ngày 28-09-2006
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cảm ơn Bác @11002. Em học được một cách ps mới.

Mình tìm ra nguyên nhân sai ở đâu rồi. Đáng lẽ ra tới Bước 4 phải dung công cụ Erase Tool đê xoá, nhưng trong hướng dẫn lại dùng Brush Tool. Không biết minh nói ra vậy có đúng không, mấy bạn xem giúp. Còn trường hợp dung Screen thay cho Multi o bai này thì không phù hợp lắm các Bác nhỉ.

Quote Được gửi bởi vinhsd
    Mình tìm ra nguyên nhân sai ở đâu rồi. Đáng lẽ ra tới Bước 4 phải dung công cụ Erase Tool đê xoá, nhưng trong hướng dẫn lại dùng Brush Tool. Không biết minh nói ra vậy có đúng không, mấy bạn xem giúp. Còn trường hợp dung Screen thay cho Multi o bai này thì không phù hợp lắm các Bác nhỉ.
    Bạn chưa dùng layer Mark rồi Hihi.
    Dùng Unrease tool để xóa cũng OK. Nhưng Layer Mark hay ở chổ, nếu bạn xóa phạm thì chỉ cần nhấn phím X đảo chiều lại, sau đó tô lên chổ lỡ tay phạm là lấy lại được. Nếu dùng unrease tool thì phải history lại.
    Đường nào cũng đến La Mã, nhưng đi bằng đường nào tùy thuộc mổi người.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Chời. Hôm nay vào thấy sáng mắt ra nhìu quá. Nhưng mà em thấy nếu dùng layermark thì dung lượng file PSD sẽ lớn hơn đó. Em thì cứ dùng erasetool cho mấy cái ổ cứng cũ còn xài được.
    Sống trên đời cần có một tấm lòng. Để gió cuốn đi....

Cảm ơn Bác @11002. Hồi giờ bí cái vụ này, may quá có bác chỉ dẫn.

Quote Được gửi bởi vinhsd View Post
    Cam on anh amateur. Nhugn Buoc 2 minh da chuyen sang MULTIPLY roi. Nhung khi minh xoa toan ra mau den hoac trang thoi. Co the huong dan minh tim ra cho sai duoc khong
    @vinhsd: bác kiểm tra lại như sau:
    .Màu BG là trắng và FG là đen
    .Dùng công cụ Brush( không dùng erase)
    .Trên cửa sổ layers, sau khi tạo layer mask thì trong layer 1 copy bác sẽ có thêm một layer mask. Nhấp chuột vào layer mask để chuyển sang làm việc với layer mask.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Tui đã làm được nhưng background lai mờ hơn hình của background gốc. Nguyên nhân có thể do layer mutiply nằm ở giữa. Bác có cách nào làm rõ và sáng 100% như background gốc? Tks!

"Tui đã làm được nhưng background lai mờ hơn hình của background gốc. Nguyên nhân có thể do layer mutiply nằm ở giữa. Bác có cách nào làm rõ và sáng 100% như background gốc? Tks!"
    Tôi cũng thấy như vậy .có cách nào khác mà làm rõ và sáng 100% như BG gốc?

Bác cho hình lên, em sẽ xem và cố gắng thực hiện tốt hơn
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng