Trang 1 / 47 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 461

Chủ đề: Nhìn Lại Canon Len Kit 18-55

Nhìn Lại Canon Len Kit 18-55

Chào các Pro,

Khi ta nhiếp ảnh cầm một máy dòng xD và một vài ống kính dòng L để bắn những tấm ảnh đẹp thì không gì băn khoăn nữa. Nhưng không phải lúc nào tất cả mọi người đều có chi phi để có được những món đồ "niềm mơ ước".. Nhìn lại nếu chụp bằng Kit 100 usd và xxxxD cũng có những tấm ảnh, tuy chưa phải Pro nên có thể các Pro đừng chém về bố cục hay DOF...

An giang

Con Cào Cào ở quận 7

Con chó trên Nguyễn Thị Minh Khai

Giọt nước

Chụp nhanh trên cầu nên góc chụp còn kém

cào cào hình như bị out nét rồi :D

Seneken nhìn không sai, mình gởi tấm khác nha..

Chẳng lẻ nào Lens Kit Canon xxxD chỉ ra được ảnh có vậy sao hở bác?
    Sorry! Em thấy ẹ quá!
    Đang định rước 1 em 500D + Lens Kit về..mà thấy ảnh như thế này, em mất hứng thú
    Chắc phải suy nghỉ lại quá!

@ con chó đẹp quá nhìn thấy tội nghiệp, hình như là giống của Nhật. tấm này đẹp vì nét và có màu sắc đúng chất của canon hihihi

Có thể là amater chụp nên so với trình độ pro của phanhung là quá tệ, có một link từ amazon có thể giúp bạn nhìn những chuyên gia thử nghiệm với hàng Len Kit

http://www.amazon.com/gp/customer-me...e=UTF8&index=0

Quote Được gửi bởi lalaphoto View Post
    Chào các Pro,

Khi ta nhiếp ảnh cầm một máy dòng xD và một vài ống kính dòng L để bắn những tấm ảnh đẹp thì không gì băn khoăn nữa. Nhưng không phải lúc nào tất cả mọi người đều có chi phi để có được những món đồ "niềm mơ ước".. Nhìn lại nếu chụp bằng Kit 100 usd và xxxxD cũng có những tấm ảnh, tuy chưa phải Pro nên có thể các Pro đừng chém về bố cục hay DOF...
    Bác chũ topic cho em hỏi, vậy là bác chụp những tấm hình này bằng con 1000D + lens kit đúng ko ạ. Nếu em sai đừng trách nhé

@lalaphoto:
    Sorry Bác lần nửa. Mình ko có ý đó. Mình thì chỉ củng là amateur thôi!
    Tại đang định mua 500D+Lens Kit nên đâm lo..
    Thank Bác cái Link của Amazon.
    Xem xong an tâm được phần nào.
    Chúc bác vui

Bác chủ topic chụp em thấy sao bị out nét hết trơn, hình cũng chưa có bố cục rõ ràng. Hình con cào cào trong mấy tán lá tấm cuối cùng chị chìm mất tiêu, chưa có nổi bật đc. Mình nhìn lòi con mắt mới thấy đc con cào cào chứ không cứ nghĩ là chụp cỏ thôi. Cố gắng chụp theo bố cục 1/3 sẽ làm cho người coi đỡ nhàm chán hơn nha bạn.:P

Quote Được gửi bởi TDQuang View Post
    Bác chủ topic chụp em thấy sao bị out nét hết trơn, hình cũng chưa có bố cục rõ ràng. Hình con cào cào trong mấy tán lá tấm cuối cùng chị chìm mất tiêu, chưa có nổi bật đc. Mình nhìn lòi con mắt mới thấy đc con cào cào chứ không cứ nghĩ là chụp cỏ thôi. Cố gắng chụp theo bố cục 1/3 sẽ làm cho người coi đỡ nhàm chán hơn nha bạn.:P
    Em đọc bài của bác, em nhìn lại tấm hình ... 1lần nữa ... mới thấy dc con cào cào, híc nó màu xanh luôn, muốn lòi con mắt.

@Bac phanhung: Bác cứ 500D mà quất đi, đừng ngại ...

Trang 1 / 47 12311 ... Cuối cùngCuối cùng