Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 34

Chủ đề: Canon 450D, 500D, Nikon D5000, D90?

Quote Được gửi bởi ilkafrv View Post
    @phanhung:
    1) Bác này nói ngu vãi, tiền mua máy ảnh thì đắt thật, nhưng thật ra chênh lệch $ khi bán lại mới là số đáng quan tâm. D700 mua bán lỗ mấy trăm $, bác mua PnS dùng luôn, bán lại lỗ bao nhiêu, chắc cũng chênh ít thôi nhỉ.
    2) Bác không thích nhiếp ảnh, chụp kô đẹp nổi vào đây làm j, lượn cho nước nó trong.
    3) Suy nghĩ kiểu thóc lúa đúng là khồ ghê, ng ta kiếm ra tiền thì dùng tiền mua niềm vui cũng hợp lý. D700 thì cũng có sao đâu. Nghèo thì đừng ghen ty.
    Bác nói nặng quá, cũng truyền đạt cái ý này mà nói nhẹ hơn cũng được mà
    Em thì em thấy không có đam mê mà vào đây thì cũng pó tay.
    Nhưng có 1 chút hứng thú thôi .. chơi rồi sẽ thấy đam mê. Vì thế khởi đầu nhè nhẹ thôi. Đến lúc đam mê rồi thì $ cũng chả nó ý nghĩa nữa @@

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Chắc bác nói đúng đấy! Mình biết lắm người cầm máy khủng, trong ngầu phết, nhưng cứ để Auto mà bấm! Nào có ai biết đâu?
    Mình hình như củng thế thôi, bác à! Máy mình là PnS Canon S3IS có đủ cả đấy chứ! Av, Tv, M..Cái counter 4số trong máy, quay hết số nó tự động reset rồi! Nhưng có lẻ 95% trong đó là chụp ở Mode Auto!
    Mình nhớ lâu lắm..hôm nào trời đẹp lên cao.. mình mới xsoai cái vòng lên Av, Tv! hehe..
    ..Đem vể xem phân nửa thì delete mất, vì xấu quá!

..Đọc đâu đó bên thread bên kia, Có 1 bác chỉ mánh cách học chụp hình như thế nầy:
    Bác cứ để Auto mà bắn xong về mở EXIF lên xem các thông số, rồi lần sau chuyển qua Av, M
    chỉnh đúng trong các thông số kia mà bấm!! Hehe..Sao mà khổ thế? Còn đâu là sáng tác là sáng tạo?
    Nghệ thuật Nhíp ảnh.. sao nó phản phất cái kiểu trả bài từ chưng như con két quá đi!
    Hay la ảnh hưởng giáo dục VN là thế?

Mình chắc chả chọn D90 bác ạ, mặc dầu khóai!
    Lý do:
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...57#post1076557

Cái câu bác khuyên mình nghe cách đây khỏang 4 năm.
    2006 mình lăn tăn định mua D350. Nhưng nghe 1 bác kia nói tương tự như bác! Khóai super zoom nên chọn S3IS..
    Chụp nát bép máy rồi bác ơi! Máy "có" đủ cả nhửng gì 1 máy DSLR có đấy chứ. Nhưng kiến thức thì vẩn dậm chân
    Lẩn này thì mình ko nghe lời bác đâu..

@icolorsphoto.com
    Trang web bác hòang tráng ghê!
    Flash đẹp!
    Nhưng mấy cái Thumb+với Photo resize ko đúng nhất là mấy tấm khổ đứng(portrait)

Mình nghỉ mình chả có đam mê nhiếp ảnh.. bởi vì còn nhiều cái khác để đam mê hơn.. hehe
    Mình chỉ muốn mua 1 cái máy khakhá hơn để chụp nghi lại khỏang chắc cuộc sống mà thôi!
    Đam mê nhiếp ảnh tốn kém! 1 cái máy > 500EUR mình thấy sao đắt thế!
    Cầm cái 500D bằng plastic lên sao thấy nó rẻ tiền thế! Ko đáng!
    Có 1 thread:
    Lần đầu sử dụng máy DSRL- NIKON D700.Các bác giúp em với a!
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=63369&page=1
    Tò mò google lên:
    http://www.amazon.de/dp/B001BYMC5K?m...&tag=idealocom
    Giá > 2000EUR mà chỉ mới là body
    Mình hơi bị chhóang!

2000EUR thêm Lens ngon có thể thành > 3000EUR
    http://www.idealo.de/preisvergleich/...tCategory.html

Các bác có biêt gạo VN xuất khẩu bao nhiêu 1 tấn ko?

D700 = 3000EUR = 3700USD = 10 tấn gạo VN xuất khẩu!
    Bác kia! Bác mua D700 đeo cổ = bác đeo 10 tấn gạo!
    10 tấn gạo là bác ăn 1 đời bác ko hết! Bác biết ko?

Buồn sao! Ống cố nội ngọai mình + ống bố mình ngày xưa sao ko nghịen cứu chế tạo máy chụp hình!
    Sao cứ mải trồng Lúa, Cafe? Nuôi cá Basa?

Cái máy D700 kia =
    1 giúm cao su (có thể xuất xứ từ Cao Su Long Thành)
    + vài tấm kính mỏng (nấu lên bằng cát trắng Nha Trang)
    ..Nhẹ nhàng

..Chán! Chắc chả mua máy DSLR nửa đâu!
    Bác ơi, em có ý kiến thế này. Đầu tiên bác chê người ta cầm máy DSLR mà chụp kém, sau đó bác bảo máy trên 500e đắt, sau đó lại kêu 500D bằng nhựa rẻ tiền. D90 ngon thế bác lại chê nó nặng, xài PnS thì kêu ko lên được trình. Em thấy thế này, bác ra ngoài showroom kiếm con máy mô hình ấy rồi đeo ở cổ, vừa rẻ (có khi free), vừa nhẹ, vừa đỡ phải nhìn ảnh mình cho thêm thất vọng, vừa được cái oai bác ạ, có khi hợp nhu cầu của bác nhất đấy.
    Cái máy ảnh nó cũng chỉ là công cụ, cái ảnh cuối cùng mới là quan trọng, nhu cầu chỉ để chụp khoảnh khắc của cuộc sống như bác thì máy nào chả được, sao cứ nhiều điều kiện vậy.
    Còn người ta có tiền mua D700 thì người ta mua, sao bác phải đổi ra lúa, cafe, basa làm gì, tư duy sau lũy tre làng thì đúng là chả bao h mua được D700 (dù có thể có tiền) để mà "thử" cả bác ạ.
    Em nghĩ bác ko mua DSLR là đúng đấy.

Quote Được gửi bởi ilkafrv View Post
    @phanhung:
    1) Bác này nói ngu vãi, tiền mua máy ảnh thì đắt thật, nhưng thật ra chênh lệch $ khi bán lại mới là số đáng quan tâm. D700 mua bán lỗ mấy trăm $, bác mua PnS dùng luôn, bán lại lỗ bao nhiêu, chắc cũng chênh ít thôi nhỉ.
    2) Bác không thích nhiếp ảnh, chụp kô đẹp nổi vào đây làm j, lượn cho nước nó trong.
    3) Suy nghĩ kiểu thóc lúa đúng là khồ ghê, ng ta kiếm ra tiền thì dùng tiền mua niềm vui cũng hợp lý. D700 thì cũng có sao đâu. Nghèo thì đừng ghen ty.
    Hehe! Cảm giác lạ ghê! Mấy mươi năm làm kiếp người..Có nghe 1vài lần khi còn bé..
    Nhưng lâu lắm rồi mới nghe lại: Có người bảo minh ngu..mà ngu ngu vải luôn..
    Mình ngu vì mình ko dám hồ đồ mua máy ko suy nghỉ, đem về sài ko vừa ý (hoặc ko được) thì bán lại chỉ lổ vài trăm..

Bác gì Location HN ơi! Sao bác ăn nói thanh lịch thế!
    Mình chả biết bác, bác củng chả biết mình là ai, sao bác ko ăn nói sao nghe cho tao nhả tý nào..
    Mình hy vọng hình bác chụp nó ko giống lời ăn tiếng nói của bác..
    ..Cái ấn tượng của mình về người HN ko phải là như thế!
    Mình hy vọng bác là trường hợp ngọai lệ!

2) Bác không thích nhiếp ảnh, chụp kô đẹp nổi vào đây làm j, lượn cho nước nó trong
    Mình lúc đăng ky vào đây có đọc sơ qua cái "rules" của vnphoto.com
    chả có chổ nào quy định thế!
    Hay là bác admin sơ sót, phải thêm vào 1 cái rule new là: muốn đăng ký thì phải thích nhiếp ảnh, phải chụp hình đẹp..??

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Hehe! Cảm giác lạ ghê! Mấy mươi năm làm kiếp người..Có nghe 1vài lần khi còn bé..
    Nhưng lâu lắm rồi mới nghe lại: Có người bảo minh ngu..mà ngu ngu vải luôn..
    Mình ngu vì mình ko dám hồ đồ mua máy ko suy nghỉ, đem về sài ko vừa ý (hoặc ko được) thì bán lại chỉ lổ vài trăm..

Bác gì Location HN ơi! Sao bác ăn nói thanh lịch thế!
    Mình chả biết bác, bác củng chả biết mình là ai, sao bác ko ăn nói sao nghe cho tao nhả tý nào..
    Mình hy vọng hình bác chụp nó ko giống lời ăn tiếng nói của bác..
    ..Cái ấn tượng của mình về người HN ko phải là như thế!
    Mình hy vọng bác là trường hợp ngọai lệ!

Mình lúc đăng ky vào đây có đọc sơ qua cái "rules" của vnphoto.com
    chả có chổ nào quy định thế!
    Hay là bác admin sơ sót, phải thêm vào 1 cái rule new là: muốn đăng ký thì phải thích nhiếp ảnh, phải chụp hình đẹp..??
    Tôi chỉ trần trụi đc thế thôi, kô tao nhã đc như chú Mà tôi ngứa mắt mấy bác như chú, bị chọc vài câu lại giở bài ảnh bác thế nào, ảnh bác đẹp kô mà ... hay mong ảnh bác ... Thôi mua máy làm j, để $ mà mua gạo.

Đọc xong comment của bác chủ thớt thì hết dám tư vấn luôn.
    Muốn người ta tư vấn thì nên có tinh thần cầu thị chút đi bác, nghe bác nói thì cũng thấy bác có chút hiểu biết về máy móc rồi, tìm lại các topic trước rồi chọn lấy 1 con, trong 4 con đó thì con nào cũng tốt và có cái hay riêng.

Sợ làm ra tiền mà không biết xài hay muốn xài thì xài không được mới rối !

Đôi khi người chơi ảnh bỏ $3000 có 1 bộ máy ảnh ( phải cày vất vả để trả ) ,lọ mọ đã đời hao công tốn sức chụp được 1 ảnh vừa ý , treo trong phòng, ngắm đi ngắm lại để có thể tự sướng thì thích hơn có 15 tấn gạo để trong nhà!

Tùy thích thôi bác, giá trị vật chất và giá trị tinh thần không thể so sánh với nhau được.

Quote Được gửi bởi atuancmi View Post
    Cái khoái của những người đam mê thiết bị chính là những lúc này bác à, tìm tòi nghiên cứu 1 thiết bị vừa rẻ, vừa tốt, dễ nâng cấp.... Bác cố gắng kéo dài cái giai đoạn tìm hiểu này càng lâu càng tốt. Đến khi bác cầm cái máy về rồi thì sự thích thú nó sẽ giảm rất nhanh và lúc đó niềm đam mê và thèm khát nó lại chuyển qua con máy khác cao hơn... Hehe. Đấy là tâm lý của em, không hiểu bác chủ thớt và các bác có nghĩ vậy không.
    Chính xác bác ạ. Hạnh phúc là khi ta ĐANG giải quyết chứ không phải khi đã giải quyết xong.

(các bác liên tưởng 1 tẹo sẽ thấy nó rất đúng đấy )

Khi giải quyết xong thì ta lại đi tìm 1 đích mới

Hì hà

Bác nói cũng đúng nhiều người chụp ảnh đẹp nhưng "văn phong" thì chưa đẹp! Mà bác cũng kỳ không thích nhiếp ảnh, không biết chụp hình thì vô đây làm gì!

Chắc chọn 1 con P&S cho vừa nhanh, rẻ và ai cũng chụp được, hihi

D90 + 18-105 quá ngon
    bác sẽ bất ngờ vì ống kit này
    em vừa làm bộ này mà

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng