Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Nhờ các bác đã dùng đồ hút ẩm giúp đỡ

Nhờ các bác đã dùng đồ hút ẩm giúp đỡ

Tình hình là em được cho bộ hút ẩm nhưng trên vỏ ghi bằng tiếng Tàu, đọc chả hiểu [hỉu chít liền], Bác nào đã dùng qua loại này [hình kèm theo] hướng dẫn giúp em với.

Quote Được gửi bởi leopard_nhan View Post
    Tình hình là em được cho bộ hút ẩm nhưng trên vỏ ghi bằng tiếng Tàu, đọc chả hiểu [hỉu chít liền], Bác nào đã dùng qua loại này [hình kèm theo] hướng dẫn giúp em với.

Bác phóng lớn hình lên xem các chữ trên đó là gì, hình nhỏ thế này thì giống như bói mù sờ voi
    Chúc Bình An
    FaceBook

Loại máy này bác cắm điện vào sạc như sạc Pin ý, tầm khoảng 2-3 tiếng rồi cho nó vào cái hộp kín đựng thân máy, ống kính, đèn flash,... trước khi cho vào nhớ bật nút on lên nhé. Theo dõi đồng hồ ẩm kế, nếu thấy độ ẩm trong hộp cao hơn mức quy định (35-45%) thì lấy nó ra cắm điện để tiếp tục sạc, sau đó lại bỏ vào...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

chẳng có nút nào cả.
    Mình cắm điện thấy cai viên silicon nó màu sẫm lại là được, sau đó bỏ hộp hút ẩm thôi.

cái này, bạn phải có 1 cái thùng thật kín, tốt nhất là ra siêu thị mua 1 cái hộp nhựa có nắp, chọn loại có gioăng cao su đấy.
    bỏ máy vào.
    xem thử đồng hồ của ẩm kế chỉ bao nhiêu, đồng hồ dừng ở tầm 30-50% là ok, còn nếu cao hơn 50% thì bạn lấy máy sấy ra, gắm điện, khoảng 2-3h thì bỏ vào hộp là ok.

chú ý: nếu cái hộp của bạn to quá, cái máy hút ẩm này nó sẽ ko hiệu quả đâu nhé, lúc đó thì phải tăng cường thêm máy đấy.
    việc mở thùng máy thường xuyên sẽ làm tăng độ ẩm trong thùng chứa.

Cám ơn các Bác. Cho e hỏi câu hơi "ngu": Khi hút ẩm có cần tháo cap lens, nắp đậy máy ảnh ra k?

Quote Được gửi bởi leopard_nhan View Post
    Cám ơn các Bác. Cho e hỏi câu hơi "ngu": Khi hút ẩm có cần tháo cap lens, nắp đậy máy ảnh ra k?
    Không cần và cũng không nên tháo nắp đậy ra bác ạ.
    Vì khi mở nắp của máy ảnh và cap lens nguy cơ bị bụi bẩn lọt vào máy và lens rất cao

Sao tôi đọc đâu đó, có một số ý kiến khuyên nên tháo nắp đậy ra để ánh sáng có thể lọt vào, chống nấm mốc phát triển !
    Cảm ơn đã xem !

Trước em cũng xài cái máy con con giống bác (hình như 150k thì phải), về sau thấy hiệu quả chả được bao nhiêu, suốt ngày phải ngóng xem độ ẩm thế nào để bỏ ra cắm điện. Về sau quyết tâm làm hẳn cái tủ về (hồi đó mua 1.5triệu), cắm điện 24/24, rộng rãi thoải mái, không bao giờ còn phải lo về độ ẩm nữa.

nó như hột chống ẩm thôi . câm điện cho nó sấy khô chất chống ẩm trong đó rồi bỏ thiết bị và hộp chống ảm vô hộp kín .kiểm tra đồng hồ đo độ ẩm khi nào thâý nó vừa xuống mức cho phép 30% ẩm thì hé góc hộp cho nó lên độ ẩm lại cho khoảng 40 hoặc 45 % ẩm rồi đóng kín lại luôn khỏi phải kiểm tra nữa . khi nào lấy máy ra sử dụng thì bắt đầu lại
    có đều quan trọng là mua 2 cái đồng hồ đo đổ ẩm cho chắc ăn . chúc bác có nhiều ảnh đẹp

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng