Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Food Photography với canon 580

E rất hâm mộ mấy bài chỉ cách blend màu của bác Bow..vì thế E kg hiểu sao bác chụp món ăn mà nhìn không đc hấp dẫn gì hết (ý kiến cá nhân của E) E chưa bao giờ chụp món ăn cho ai bao giờ nhg theo ý E thì hình ảnh món ăn nên đc thể hiện màu sắc tươi sáng, lung linh..vì thế DOF mỏng và ánh sáng mạnh hơn sẽ làm món ăn trong fresh hơn, nhìn hấp dẫn hơn đó bác.

Tấm này E chỉ chụp vu vơ khi ngồi lai rai với anh em nhiếp ảnh..chưa phải là đạt..nhg E nghĩ lấy làm minh họa dễ thể hiện ý của E hơn.
    Vài lời góp ý..nếu có gì kg phải mong bác bỏ qua

HP: 0988 889973

Quote Được gửi bởi LALANG View Post
    E rất hâm mộ mấy bài chỉ cách blend màu của bác Bow..vì thế E kg hiểu sao bác chụp món ăn mà nhìn không đc hấp dẫn gì hết (ý kiến cá nhân của E) E chưa bao giờ chụp món ăn cho ai bao giờ nhg theo ý E thì hình ảnh món ăn nên đc thể hiện màu sắc tươi sáng, lung linh..vì thế DOF mỏng và ánh sáng mạnh hơn sẽ làm món ăn trong fresh hơn, nhìn hấp dẫn hơn đó bác.

Tấm này E chỉ chụp vu vơ khi ngồi lai rai với anh em nhiếp ảnh..chưa phải là đạt..nhg E nghĩ lấy làm minh họa dễ thể hiện ý của E hơn.
    Vài lời góp ý..nếu có gì kg phải mong bác bỏ qua

bác lalang lại khiêm tốn ... chụp đồ ăn mặc dù khác với chụp sản phẩm nhưng chỉ là khác tí ti thôi .. trình chụp sp của bác thì khỏi nói rồi :d
    p/s : salad nga phải ko bác :d
    Ta chẳng còn chi
    My FlickR

có bác nào xem trang này chưa, nhin thèm chết được....http://www.mcdonalds.com
    Nikon ---> Flickr

Quote Được gửi bởi giantenshi View Post
    bác lalang lại khiêm tốn ... chụp đồ ăn mặc dù khác với chụp sản phẩm nhưng chỉ là khác tí ti thôi .. trình chụp sp của bác thì khỏi nói rồi :d
    p/s : salad nga phải ko bác :d
    hichic..lần đầu tiên đc 1 bác khen hình E chụp!

Đúng là salad Nga đó bác
    HP: 0988 889973

Không biết bác chủ focus vào đâu ta ,hình như nó rơi ra phía trước cái đia~ thì phải .Thân

Hì hì nói thiệt chứ em cũng không nhớ em focus vô đâu nữa vì mục dích của em và của chủ nhà hàng là mọi thứ đều phải rõ dễ khi thu nhỏ vào menu bằng tấm hình thẻ thì mọi người có thể biết trong món ăn đó có thành phần gì hihihihi

Em cũng xin ké 1 tấm, đang tập chụp food photography đúng là khó xơi thiệt

Em có chụp vài lần nhưng hình cũng bị tối tối, ảm đạm như bác bow.
    Em dùng 1 cái 580 đặt bên phải máy ảnh để làm main light, 1 cái 430 chếch phía sau bên trái làm fill. Cả 2 đều xuyên qua dù.
    Mong các bác cùng trao đổi xem nên thế nào thì hơn:

- Vị trí đặt đèn như vậy được chưa?
    - Dùng softbox có hơn dù không? Vì em thấy bóng vẫn hơi gắt?
    - Màu background nên chọn là màu gì. Em dùng khăn màu đỏ thì đĩa bị ám màu đỏ luôn :(
    - DOF nên mỏng hay dày. Focus vào đâu?

CHụp food mà chỉ dùng soft light thì khó mà thèm được lắm, thứ 2 phải tạo đc khối cho food bằng as & góc chụp. Đây là hai khẩu quyết của e khi chup food.

@Bow:
    Good tip cho Food Photography:

http://www.photoflexlightingschool.c...m_medium=email

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12