Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Chụp ảnh đám cưới trong tiệc + làm lể gia tiên

Ok bác ạ! Em dùng yongnuo Tàu (70 usd) hàng chính hãng hẳn hoi nhé! ;-D . Thấy hay phết!
    Quote Được gửi bởi khanhphuoc View Post
    Em đang sài em canon D350 + len kit xin các anh đi trước tư vấn dùm em ạ. vì em cũng sắp chụp cái đám hỏi cho ông anh rồi. Cho em hỏi là cái Flash rời mình sài của thằng trung quốc được ko ạ... và nên sài model nào cho dòng máy này.. nói thật thì em cũng kinh tế eo hẹp hu hu
    D90+NexF3+18-105+35f1.8+70-300VR+Victory3010+Vanguard Uprise33 (Newbie forever newbie).Just for fun!

Cứ phát huy tinh thần liều mạng đi bác ạ. Em cũng "mở hàng" được 3 đám rồi. Đám đầu tiên cũng lùng khắp 4r rồi in ra một xấp học. Tới lúc vô nhà thờ thì lóng ngón, không biết đứng đâu, chụp gì vì thấy cả ngàn người ở dưới ngó lên, mà ngay nơi trang nghiêm mình chạy lăng xăng như thế cũng khó coi. Nhưng từ từ thì cũng quen. Rồi cứ chụp thử và xóa để chọn chế độ phù hợp, cả tại tiệc cưới và tại nhà cũng vậy, cứ loay hoay chỉnh máy, chỉnh flash vì xung quanh chỗ thì vàng, chỗ thì đỏ, chỗ khác lại trắng xóa. Khi thì nắng chói chang, lúc lại trong góc tối thui. Thật là vất vả.
    Gần đây nhất, em cứ để auto, flash cũng ETTL phang thẳng (do em lười chỉnh quá), kết quả là hình đẹp, tươi tắn sáng sủa hơn là chỉnh tay.
    Em không xúi bác chụp vô tội vạ và "thiếu tinh thần trách nhiệm" như em. Nhưng chỉ khuyên bác cứ tự tin bình tĩnh mà chơi thôi, dù gì thì hình đám cưới tiêu chí đầu tiên là rõ mặt. Đạt cái đó cộng với việc ta chụp miễn phí, và hơn nửa dòng họ biết ta là tay máy a-ma-tơ nên chẳng trách cứ gì.
    Còn em, để chắc chắn không bị chửi, em bo luôn tiền rửa hình. Thế là ta có công thức: đi ăn đám cưới = tiền mừng + tiền rửa hình + không được ăn nhậu gì hết trơn.
    Có lẽ vì thế mà em được mời chụp liên tục, toàn bà con mời, hehe.

Tình hình sao rồi bác - đã mấy tháng rồi sau khi chụp chất ảnh ra sao có thể cho a em xem với được không ?

Cứ phải bồi đắp kinh nghiệm thôi bác ạ, cứ lao vào chụp thì sẽ ra khi nào nên và ko nên, đứng ở đâu, làm gì...

Để chụp ảnh ăn hỏi đẹp và chuyên nghiệp thì mình có một kinh nghiệm rất hay muốn chia sẻ cho bạn. Chúng ta chẳng có thể học nhanh nếu không thường xuyên cập nhật kiến thức. cách nhanh nhất là xem người khác chụp và học hỏi. Mình xin giới thiệu với bạn 1 số trang facebook chuyên về mảng Chụp ảnh ăn hỏi, và chụp ảnh đám cưới bạn xem và học hỏi thêm nhé:
    Gợi ý một số trang fanpage: https://www.facebook.com/quayphimphongsucuoidep
    https://www.facebook.com/chupanhanhanhoi

cứ mấy xịn là hình ra auto đẹp ạ

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123