Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 73

Chủ đề: Đập hộp AF-S Nikkor 24mm f/1.4G ED

Mai mình có em này rồi. Đang háo hức đây ạ. hihi

em ví mỏng, ngồi im châm thuốc mời nước các bro trong cuộc đua "thẩm du".

Quote Được gửi bởi FujS5800 View Post
    Xin chúc mừng chúc mừng ...cuối cùng thì dân Nikon số cũng đc dùng con lens 24mm mở đc đến 1.4, ko biết đến bao giờ mới có lens mở đc đến 1.2 đây . Thần dân Nikon gọi con 85mm 1.4 là Huyền thoại bóng đêm, nghe xong em thấy buồn vì đã rời bỏ Canon mà đi
    hơ hơ, ISO Nikon hơn Canon tới cả stop, 1.2 với 1.4 chênh nhau có là bao nhiêu đâu bác :D:D:D, hình như huyền thoại bóng đêm còn là biệt danh của D3 hay D3s gì đó thì phải. 85D 1.4 nó gọi là huyền thoại đương đại. Còn 85 14 AIS thì có lẽ được gọi là ... siêu huyền thoại, vì độ nét.

Có lẽ Nikon là hãng nhận thức rằng làm lens bự chi nó đội giá lên, quá mức thì lại không hay. Hiệu ứng bokeh, BG fuzziness của 1.2 với 1.4 hay ngay cả so với 1.8 với nó không phân biệt nhau mấy đối với khách hàng, và rất nhiều bác chơi nhiếp ảnh. FF mà gắn 50 1.8 chụp đã thấy bokeh lòe cả mắt rồi. Có chăng chỉ là sở thích của một nhóm các bác, và một loại sở thích dùng những con được gọi đỉnh mà chưa chắc đã kinh tế và hiệu quả nhất.
    1.2 chỉ phát huy hiệu ứng BG fuzziness cao nhất khi chụp nguyên người mà người đó đứng trong một khung cảnh nhiều chi tiết như đồng cỏ.
    Tuy nhiên, giờ có ai cho em con 50 1.2 AIS tất nhiên em sẽ lấy luôn mà dùng vì 1.2 mà :11:. Cá nhân em vẫn nghĩ người chơi Crop vẫn thèm 1.2, 1.4 hơn người chơi FF nhiều.

Thời những năm 80, phim ISO cao nó vỡ vụn bét be, thời đỉnh cao của những lens khẩu lớn. Đâu biết cuối những năm 80 đâu năm 90 phim ISO cao nó tốt hơn nhiều nên lens khẩu quá lớn cũng không thịnh nữa, Canon bỏ lens khẩu 1:1.

Thời bây giờ, 2010, digital, ISO cao ngất thì 1.4 đã là hơi phô trương rồi (trừ các lens normal).

@ bác chủ: Em thấy ca ngợi bảo con này nét lắm mà lại rẻ hơn 28D 1.4 nhiều, háo hức chờ review tiếp tục...
    Được sửa bởi HaHD lúc 12:55 AM ngày 25-05-2010

Bác chủ và anh Sơnmeo tiếp tục review em này cho Nikonian với nhé, tình hình là Nikonian đang chết mê với em này, em này em thèm lắm, nhưng khoái 35F1.4 AFS nano hơn, nên đành bỏ heo chờ em nó vậy :D

AF-s Nano 35 chắc cũng rất nhiều người mong đợi, hy vọng giá sẽ mềm hơn chú 24 này, cảm nhân của em về chú 24 này là lấy nét hơi chậm, chắc chỉ tầm ngang với AF-s 50 1.4, chất lượng ảnh thì không bàn rồi, có chăng thì chờ bro nào đó test so với Canon 24 1.4 thôi. Thêm một tấm nữa chụp ở 1.4:

Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Quote Được gửi bởi Zone5 View Post
    AF-s Nano 35 chắc cũng rất nhiều người mong đợi, hy vọng giá sẽ mềm hơn chú 24 này, cảm nhân của em về chú 24 này là lấy nét hơi chậm, chắc chỉ tầm ngang với AF-s 50 1.4, chất lượng ảnh thì không bàn rồi, có chăng thì chờ bro nào đó test so với Canon 24 1.4 thôi. Thêm một tấm nữa chụp ở 1.4:
    So làm gì ....nó gấp đôi tiền nhau mà ....hi hi

Quote Được gửi bởi FujS5800 View Post
    So làm gì ....nó gấp đôi tiền nhau mà ....hi hi
    Hihi, sáng nay anh nhắn tin mà em bận quá không trả lời anh được, khi nào có thông tin em sẽ báo anh ngay, mọi thứ vẫn nguyên trạng ban đầu vì bên em nhiều việc quá anh ạ.

Các bác ơi, các bác pót hình nào mà nhìn vào em muốn mua ngay lens đó.
    Chúc Bình An
    FaceBook

1.4 mà lấy nét chuẩn ko sai, background và frontground ngon lành quá, hihi, mỗi tội giá thế mình khó thẩm du
    Chữ ký vi phạm nội quy : QC trái phép

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Các bác ơi, các bác pót hình nào mà nhìn vào em muốn mua ngay lens đó.
    Hì hì, em hiểu ý bác, nhưng không phải lúc nào muốn cũng chụp được ảnh đẹp, và không phải ai cũng chụp được ảnh để người khác khen ngợi, số đó đã ít thì số những người có tiền mua cái đồ này có khả năng đó lại càng ít hơn(vì tất nhiên người có nhiều tiền phải ít hơn so với người bình dân rồi ^^). Thêm vào đó là những người thẩm du nhiều đều hiểu ảnh nguyên bản không chỉnh sửa gì thì khó mà bắt mắt được, nhưng test thiết bị thì phải tôn trọng ảnh nguyên bản, nhìn ảnh trên dpreview, photozone .... chẳng ảnh nào có chất nghệ thuật cả, họ cố gắng đưa những trường hợp bất lợi nhất để "thử lửa" thiết bị. Nếu như 14-24 đã làm ngỡ ngàng thế giới nhiếp ảnh về độ nét, khử tối góc và khử méo thì không có cớ gì prime lens 24 Nano lại kém hơn.

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng