Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: Em sợ EMS quá rồi !

Em cũng dùng EMS nhiều nhưng mới chỉ gửi công văn, giấy tờ thôi. CHứ đồ máy ảnh chắc cũng ko dám tin tưởng EMS được.
    Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu

Tín Thành cũng thế thôi, CN mà lấy hàng là phải mò ra tận kho Bạch Đằng mới lấy dc, các bố ấy chỉ phát hết buổi sáng T7 mà thôi. Mang đến cơ quan em cũng đưa cho văn thư ngâm gần 1 tuần sau mới đến tay mình, rõ ràng địa chỉ của em có cả số cố định và cầm tay đường hoàng mà có ma nào thèm gọi đâu

Em ngoài Hà Nội, cũng bị mấy phốt với Tín Thành rồi, riếng cá nhân em thấy không đàng hoàng cho lắm.

Quote Được gửi bởi cat_black64 View Post
    -Alô, có phải anh A đấy không? Anh có một bưu phẩm phát chuyển nhanh nhưng địa chỉ ghi thiếu nên chúng tôi không phát được.
    -Vâng đúng tôi, nhưng sao có số di động của tôi mà ko nháy máy gọi tôi ra lấy?
    -Có phải ai đi phát hàng cũng có di động gọi cho anh đâu. Anh mang chứng minh thư ra lấy nhé
    -Trời ơi, nắng nôi như này mà bắt tôi đi lấy. Địa chỉ ghi thiếu gì mà ko phát dc?
    -Địa chỉ của anh là công ty mà không ghi tên công ty
    -Vậy sao ko vào bảo vệ của công ty ở số nhà đó nhờ gọi tôi ra lấy?
    -Anh có đến lấy không để chúng tôi còn xử lý?

Ôi, sợ EMS rồi. Bác nào có chuyển hàng thì cẩn thận với EMS nhé.
    Theo dự đoán của em thì Bác Mèo Đen nhà mình chắc nghề chính là "phóng viên".
    Bác hành văn theo lối tường thuật cực hấp dẫn.
    Bravo!

Theo các bác nếu mình ì ra không đến lấy thì họ có phải chuyển đến tận nơi không? hay họ sẽ gửi trả lại người gửi? Em mua hàng trả tiền trước rồi nên phải cun cút ra lấy, mặc dù nghe cái giọng EMS như cha mẹ người ta, tức lắm mà không làm gì được.
    ở Hà nội, chán cái dịch vụ ghê gớm. Kể các bác nghe thêm chuyện này. Định mua cái PnS Sony, xem trên web của mayanhjp.com thấy có cái W330, ra cửa hàng chỉ có W320, anh bán hàng bảo " 320 với 330 giống nhau thôi, người ta đặt tên cho nó phong phú". Nghe như chọc họng. Em ghét đặc mấy tay bán hàng dốt nát mà hay nói này.

Mịa, đến bây giờ cũng còn cái đồ quốc doanh mất rậy mày. Tồn tại mấy thứ quốc doanh này mất nước như chơi

Trước giờ mình nhận hàng EMS hay TT đều good mà, hic!

Mình toàn gửi GNN vài bận mà chưa thấy có vấn đề gì .Nhất là lần gừi cái Phở đặc biệt cứ lo ngay ngáy ,mất ăn mất ngủ .Nhưng hóa ra mọi việc đều tốt đẹp

EMS thì em bai bai từ lâu rồi, còn TT thì dạo này cũng phát sinh nhiều vấn đề nghi vấn lắm, em đã mấy lần chuyển Hỏa Tốc vào T7 mà đến T3 hôm sau mới phảt hàng, gọi điện thắc mắc thì họ trả lời là trong máy ghi gửi thường, em đoán là nhân viên giao nhận ăn rơ với kế toán để lấy chệnh lệch cước phí, một lần còn cho là nhầm lẫn chứ 3 lần thì hơi lạ, còn gửi Hải Dương thì gửi nhầm vào SG, gửi Sài Gòn thì nhầm về Hải Phòng, tức lòi mắt mà không biết làm gì.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Vâng, cũng cùng Tín Thành nhưng Tín Thành HN không được "lịch sự" như Tín Thành SG các bác ạ.
    Trước đây gửi công văn ra HN lúc 12h30, cước trả là "hỏa tốc" hẹn 21h30 phải giao đến địa chỉ mà số điện thoại người nhận cho với đơn giá là 125.000 VNĐ cho 1 tờ A4 công văn.
    22h ở HN alô vào chưa nhận được, liên lạc với TT HN thì kêu là không liên lạc được với người nhận. Em tức máu cho nó địa chỉ của lão kia, con nhỏ tổng đài TT HN bảo là khuya rồi, không làm nữa.
    Em lại tức thêm, alô luôn cho 1 bác có vẻ là đứng đầu TT. Sau 30 phút, con nhỏ TT HN alô lại cho em, bảo để 6h sáng ngày mai là giao thư, em đồng ý. Lại alô cho bác kia, trình bày cụ tỷ (cụ thể tỷ mỷ ấy mà) bác kia xin lỗi (và sau 2 ngày thì TT có công văn xin lỗi chính thức) và tự đưa ra đề nghị thanh toán cước cho công văn đó là "chuyển phát nhanh". Tất nhiên là em phải đồng ý với bác ấy thôi (sau này nghe nói em bé Hà Nội đó chia tay TT HN thì phải)
    Đấy, cũng là Tín Thành nhưng mỗi nơi 1 cung cách phục vụ bác ạ.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng