Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 92

Chủ đề: Tịnh Biên Châu đốc - An giang - Vẻ đẹp cây thốt nốt và tấm lòng bạn bè

Tịnh Biên Châu đốc - An giang - Vẻ đẹp cây thốt nốt và tấm lòng bạn bè

Nằm trong khuôn khổ sự kiện hjp tác ứng dụng CNTT vùng kinh tế sông Cửu long - đoàn anh em trong hội tin học TP Hồ Chí Minh gồm bác daubac, mauvang, scampi tổ chức một off-line ngắn đi săn con art ở Tịnh Biên Châu Đốc An Giang.

Đoàn chúng tôi khởi hành từ Cần Thơ lúc 8.30pm - đến Châu Đốc lúc gần 11 pm. Được scampi và anpham thông báo trước nên chúng tôi được anh huynhphuchau - một member của vnphoto book trước khách sạn. Sáng sớm mới 4.45 am anh đã đến đón chúng tôi đi chụp ảnh bình minh với một hành lý đầy đủ các loại nòng ngắn nòng dài.

Săn ảnh suốt cả buổi sáng, chúng tôi chụp được khá nhiều ảnh với hình ảnh đặc trưng của cây thốt nốt. Đây cũng là lần đầu tiên tôi được nhìn cây thốt nốt không phải trên ảnh. Được uống nước thốt nốt ngọt ngào. Được chia xẻ các bộ ảnh đẹp về vùng sông nước đồng bằng An Giang của anh phuchau. Được hiểu biết về văn hóa và cuộc sống của người khơ me va trên hết cảm nhận tấm lòng chân tình của anh với anh em trong đoàn.

Tôi ít dám post ảnh trên vnphoto vì chụp còn còi lắm nhưng quyết định mở thread này để chia xẻ chuyến off-line ngắn đồng thời cũng muốn cám ơn anh huynhphuchau vì tình cảm chân thành mà anh đã dành cho cá nhân tôi và các anh em trong đoàn. Tôi cũng mong anh chia xẻ những ảnh tuyệt đẹp của anh về vùng Châu Đốc. Tôi cũng mời các bác nào có ảnh về Angiang Châu đốc nói riêng và đồng bằng sông Cửu long nói chung thì post lên

P/s : bác scampi cuối cùng vì bận công việc đột xuất nên không tham gia được. Thế là mất một tay máy cự phách

Bác daubac, mauvang cùng chia xẻ ảnh nhé

Mở đầu bằng ảnh còi của tôi

tb#1

Bình minh trên cánh đồng Tịnh Biên

Không biết anh huynhphuchau hoặc ai đã xem ảnh của anh khi nhìn ảnh này có phê gì không, chớ tôi thấy pat đã chụp với niềm yêu mến Châu Đốc chứa chan. Hì hì...
    Đẹp quá !

Nói về thời gian khởi hành, anh pat chưa tường thuật chính xác ! Anh Hậu hẹn chúng tôi 5:00 PM khởi hành, và cũng vì việc này mà anh ân hận mãi, không kịp chụp ráng đỏ mây trời lúc mặt trời chưa lên, do mặt trời mọc hơi sớm và đường qua miểu Bà Chúa Xứ kẹt xe.
    Được sửa bởi daubac lúc 10:07 PM ngày 19-05-2010

góp thêm 1 tấm

#2. Mặt trời đã lên trên cánh đồng Tịnh Biên

Thêm vài ảnh nữa để cám ơn anh huynhphuchau, bè bạn nhiếp ảnh. Chụp vì yêu quê hương của anh và anh Nam.

#TB3.

Tôi chup được ảnh này do bạn Huỳnh Phúc Hậu- Châu Đốc dẫn đi.
    Nếu không kẹt xe ở núi Sam, đến sớm hơn khoảng mươi phút chắc ráng đỏ sẽ đẹp hơn nhiều.

#TB4.

#Tb5.

Hình của bác Pat chụp đẹp quá. Màu rất đẹp.

Cám ơn anh Pat , bác Daubac đã có những cảm nhận tốt đẹp về quê hương em.
    Lâu lắm rồi em không đi chụp ảnh nên không tính tới vụ kẹt xe (thứ bảy chủ nhật khách Vía Bà rất đông) , do vậy hôm đó xuất phát hơi trể. Phải chi sớm được 10-15 phút nữa sẽ chụp đựoc ráng trời đẹp kỳ ảo, hiếm có

Các bác đi chơi về có ảnh đẹp nhiều như vậy làm em vui lắm!

Ảnh của bác Pat va bác daubac chụp đẹp quá nhất thích nhất là tấm 1 và 3

Xin được góp vui với các bác vài hình ảnh về vùng đất AG, nơi đã có một quãng thời gian tôi từng sống.

Cám ơn bạn viet_tu đã tham gia giới thiệu ảnh của vùng quê hương đáng yêu.

Tôi giới thiệu ảnh này với lời ghi chú, anh nông dân áo đỏ làm sinh động 1 phần nào tấm hình do huynhphuchau nhắc và bố trí góc chụp , cũng như chỉ đạo nghệ thuật đầy.
    #TB 9. Sáng sớm trên cánh đồng Tịnh Biên

P/S lấy oai hùm . Hì hì...

Cảm ơn daubac và bác vuongddvn và bác nguyen van Toan đã động viên. Cảm ơn bác viet_tu đã góp ảnh cho topic. Mong các bác và nhiều bác sẽ đóng góp nhiều ảnh đẹp.

@bác Huynhphuchau : Bác ghé thăm rồi vui quá – Sẽ lần lượt khoe ảnh với bác hihi

Như daubac chia xẻ - chúng tôi đi từ khách sạn lúc 5h am. Lúc bắt đầu gặp nhau còn có chút dè dặt nhưng sau các giới thiệu ngắn, các chia xẻ về chụp ảnh, thành viên chúng tôi và anh huynhphuchau đã trở nên cởi mở và thân thiện hơn với nhau rất nhiều. Câu chuyện cứ đan xen giữa công việc hiện tại, với sở thích chụp ảnh và về vùng Tịnh Biên làm tôi càng háo hức được thấy cây thốt nốt.

Đi sớm mong săn được những ráng mầu rực rỡ trên đồng lúa lúc bình minh vừa ló rạng. Vài ngày hôm trước có mưa nhỏ nên anh Hậu cho biết bầu trời sẽ rất trong và đẹp. Không biết có phải con cá trượt là con cá to hay không nhưng bầu trời trên đường đi hồng rực rỡ. Rất tiếc do kẹt xe nên anh em chúng tôi không ghi lại được những khoảnh khắc này. Cũng không sao sẽ có “hẹn gặp lại Tịnh Biên không chỉ Bình Minh mà còn vào mùa nước nổi, mùa thu hoạch lúa…”

Lan man thế nào lại lòng vòng chuyện ảnh và CNTT phục vụ chẩn đoán chụp X-quang. Anh Hậu cho biết hiện nay bệnh viên Châu Đốc có nhiều bác sĩ đang công tác tại Chợ Rẫy cùng hợp tác. Trong trường hợp có những ca chấn thương nặng, các ảnh chụp x-quang sẽ được truyền file để các bác sĩ cùng hội chẩn. Kể điều này tôi muốn hỏi có bác nào rành về USB Fast connect ở Châu đốc – An giang hướng dẫn cài đặt giúp bác Hậu ổn định để có thể truyền file ảnh ngay cả khi đi trên đường chứ không nhất thiết phải có đường Internet.

Rồi cũng đến nơi chụp ảnh. Tôi thuộc loại Amateur nhất nên loay hoay. Thế là được ngay bác Hậu hỗ trợ cái tripod. Tôi xài cái Nikon D80 ống kính thường, bác nhường cho lúc thì nòng siêu Wide viền vàng, lúc thì ống tele – tường thuật đến đây vẫn có cảm giác như đang đứng trước đồng lúa.

Nói nhiều nên bây giờ mới lẽo đẽo theo bác daubac post tấm bình minh thứ hai của tôi

Còn nhiều chuyện hấp dẫn khác đang chờ ……

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng