View Poll Results: Đầu đọc thẻ hay cắm trực tiếp

Voters
448. You may not vote on this poll
  • Đầu đọc thẻ

324 72.32%
  • Cắm trực tiếp

124 27.68%
Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 160

Chủ đề: Nên dùng đầu đọc thẻ hay cắm thẳng USB vào máy?

Nên dùng đầu đọc thẻ hay cắm thẳng USB vào máy?

Trước đây, em vẫn lấy thẻ từ máy ảnh ra, bỏ vào đầu đọc thẻ để chép vào máy. Mấy hôm nay, cái đầu đọc thẻ của em bị hỏng. Nên em cắm thẳng USB từ máy hình vào máy tính. Thấy chép cũng nhanh và cũng tiện.

Theo các anh có kinh nghiệm thì, mình nên dùng đầu đọc thẻ hay là cắm thẳng từ máy hình vào máy tính?
    Thỉnh thoảng bạn nên làm một điều tốt

Em nghĩ nên dùng đầu đọc thẻ riêng, nếu có hư thì mua cái mới, còn Camera..do nó dính liền với main, nếu hư thì thay main mới thôi.
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Đầu đọc thể $15 - $40
    Camera $500 trỡ lên
    Vậy bạn chọn dùng cái nào tùy thích nhé :lol:
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Đồng ý với bác TheAmateur. Với mấy cái máy tính để bàn thì khả năng mát điện là rất cao. Ôi body của em giá trên 1 khìn cơ
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em cũng đồng ý với các bác về vấn đề shock điện. Tuy nhiên, em cũng thấy 1 nhược điểm của thẻ CF là các chân đồng rất mảnh và dễ bị cong vênh nếu plug và unplug ko đúng cách. Thẻ SD thì không bị hiện tượng này do mạch tiếp xúc là một bản đồng liền khối khá lớn.
    Nhân đây em cũng xin hỏi là thỉnh thoảng con D70 của em không nhận thẻ nhớ, lúc đấy phải tắt máy, rút thẻ ra và cắm lại thì mới được. NHư vậy là do máy có vấn đề hay là thẻ có vấn đề ạ?

Quote Được gửi bởi g_turn0
    Em cũng đồng ý với các bác về vấn đề shock điện. Tuy nhiên, em cũng thấy 1 nhược điểm của thẻ CF là các chân đồng rất mảnh và dễ bị cong vênh nếu plug và unplug ko đúng cách. Thẻ SD thì không bị hiện tượng này do mạch tiếp xúc là một bản đồng liền khối khá lớn.
    Nhân đây em cũng xin hỏi là thỉnh thoảng con D70 của em không nhận thẻ nhớ, lúc đấy phải tắt máy, rút thẻ ra và cắm lại thì mới được. NHư vậy là do máy có vấn đề hay là thẻ có vấn đề ạ?
    Dễ hều à.
    Bạn kiếm ngay 1 thẻ tốt, thêm 1 body khác loại dùng chung thẻ với máy cần thử thì càng tốt. Đổi thẻ giữa 2 body. Test sẽ đánh giá được ngay là do cái gì.

Tôi thì sau khi bị hỏng 1 con Dcam P&S Pentax khi link với computer qua USB cable thì tôi cạch. Dùng đầu đọc thẻ an toàn hơn.

Em thì vẫn dùng đầu đọc thẻ thôi

Cannik Guest
    Reader là chắc ăn nhất. Các thẻ CF tuy chân đồng có thể cong gãy nhưng cũng dễ trị hơn hư cái main của body

mình đả dùng wa nhiều máy kts từ hồi máy 2MB là cao nhất , kodak , olympus , minolta , sony , do lúc trước reader còn wá mắc mỏ ( chỉ có reader 2 trong 1 or 3 là hết ) nên cứ nối máy vào USB-computer qua cáp , nhờ vậy mà mình mới "xài" được nhiều máy kts , hi..hi... cắm trực tiếp máy vào computer thường bị lổi thẻ or lổi trên main đọc thẻ ( lúc trước em bị mấy bác sửa máy lừa , bảo là hư mắt đọc thẻ + mất 500 khìn sưả , chuyện bây giờ nghỉ đến vẩn còn đau)
    ĐT :0974337712
    số TK : NH SACOMBANK ( chi nhánh gò vấp ) _nguyễn văn Bá _ STK : 060008666469

Trước đây em dùng 1 cái P&S, dây truyền dữ liệu vào cổng COM, truyền 8mb ảnh mất đến hơn 10 phút. Giờ nghĩ đến vẫn còn hãi.

Từ ngày giá đầu đọc thẻ giảm, em vứt luôn sợi dây nối trong tủ Dùng đầu đọc thẻ có một cái lợi là không cần biết USB trong máy là 1.1 hay 2.0, cứ vô tư mà chép, có hư thì cũng hư cái đầu đọc, cùng lắm là hư thêm cái card, máy vẫn bình yên
    my blogflickr ♠ BKG

Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng