Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 45

Chủ đề: Những lab rọi ảnh tốt ở TPHCM

Quote Được gửi bởi a_phung15 View Post
    Méc vậy.Ra Minh Tâm 13x18 giấy lụa có 2k hà bạn, 20x30 giá 8k, 30x40 giấy bóng giá 22k (cái này hok có giấy lụa, thik thì cán lụa), 60x90 giá 90k.
    Em tìm khắp khu Lý Tu Trong + Paster như bác chỉ mà có thấy Minh Tâm đâu ? Bác cho cái điạ chỉ giúp em với. Thanks

các bác cho em hỏi : em đang làm đồ án kiến trúc, muốn rọi ra ảnh khổ A0 thì giá cả bao nhiêu 1 tờ và lab ở đâu thì chất lượng tốt ạ?
    Thanks!!!
    Được sửa bởi gmw_nhim lúc 05:55 PM ngày 12-06-2010

Quote Được gửi bởi Nobel View Post
    - Thế Quân (đường Nguyễn Trãi Q5 và Lý Chính Thắng Q3)
    - Quang (70D Nguyễn Huệ, Q1)
    - Phương Quỳnh (70 Nguyễn Huệ, Q1, sát Quang 70D)
    - Phong (82 Nguyễn Huệ Q1)
    - Huy Cận (Lăng Cha Cả, TB)

Ngành ảnh cổ điển (film, chemical for develop and print, paper) bị digital giết chết từ từ, thế nên chất lượng tấm hình rọi ra ở các cửa hàng không được o-bế như 15-20 năm trước. Người chơi ảnh bây giờ cứ lưu hình trong web, CD, HDD, laptop khi cần mở ra mà coi. Vì vậy, tìm 1 cửa hàng rọi ảnh đẹp hơi khó.
    Bác nói các chỗ này thì e chỉ biết đc 2 chỗ là Thế Quân và Huy cận (lab này không mạnh lắm).
    Còn về tiếng tăm trong ngành thì có thể kể thêm Kim Long (nguyễn Huệ), Thiên Nga (Trường Chinh), Thế quân
    +++Chỉ thích chụp mẫu đẹp+++

Quote Được gửi bởi tonnghia View Post
    Em tìm khắp khu Lý Tu Trong + Paster như bác chỉ mà có thấy Minh Tâm đâu ? Bác cho cái điạ chỉ giúp em với. Thanks
    Địa chỉ và bản đồ đây bác: http://minhtamlab.com.vn/Front/Info....fo_ID=58&f=128
    Em rọi bên Minh Tâm cũng được khoảng 5 năm nói chung là ngon lành cành đào. Bác đến xin cái user name và pass, rồi gởi theo đường internet cho khỏe.

Quote Được gửi bởi gmw_nhim View Post
    các bác cho em hỏi : em đang làm đồ án kiến trúc, muốn rọi ra ảnh khổ A0 thì giá cả bao nhiêu 1 tờ và lab ở đâu thì chất lượng tốt ạ?
    Thanks!!!
    Bên Saigon Lab đó bạn ... Ở đường NAm Kỳ Khởi Nghĩa , chạy qua Dinh độc Lập , đến góc ngã tư Lê Thánh Tôn hay Nguyễn Du gì ấy , bên tay trái ...Giá A0 là 210k, A1 là 120k ... dân kiến toàn rửa bài tốt nghiệp ở đấy , 10 tờ A1 rửa mất khoảng 2h . Khá chuyên nghiệp ...

Mình cũng hay rửa ảnh chụp ở đấy ... Nói chung nếu bác nào chuyên nghiệp , muốn kỹ về màu sắc tì xin cái File bảng màu trên máy tính và tấm hình rửa cái bảng màu ấy . Về chép cái file ấy và coi trên máy của mình rồi so với cái hình đã rửa ... Như thế là chính xác không cự cãi :D

Rửa đồ án Kiến trúc mỗi lần mình rửa đến 10-15 tờ nên xem rất kỹ trước khi rửa ... nguy nhất là màu xám ấy ... xem nó có ngã màu không và cả sắc độ , rất dễ bị ám đen , lúc đó thì méo mặt :D
    Được sửa bởi buiviethuy lúc 07:58 PM ngày 12-06-2010

Quote Được gửi bởi buiviethuy View Post
    Bên Saigon Lab đó bạn ... Ở đường NAm Kỳ Khởi Nghĩa , chạy qua Dinh độc Lập , đến góc ngã tư Lê Thánh Tôn hay Nguyễn Du gì ấy , bên tay trái ...Giá A0 là 210k, A1 là 120k ... dân kiến toàn rửa bài tốt nghiệp ở đấy , 10 tờ A1 rửa mất khoảng 2h . Khá chuyên nghiệp ...

Mình cũng hay rửa ảnh chụp ở đấy ... Nói chung nếu bác nào chuyên nghiệp , muốn kỹ về màu sắc tì xin cái File bảng màu trên máy tính và tấm hình rửa cái bảng màu ấy . Về chép cái file ấy và coi trên máy của mình rồi so với cái hình đã rửa ... Như thế là chính xác không cự cãi :D

Rửa đồ án Kiến trúc mỗi lần mình rửa đến 10-15 tờ nên xem rất kỹ trước khi rửa ... nguy nhất là màu xám ấy ... xem nó có ngã màu không và cả sắc độ , rất dễ bị ám đen , lúc đó thì méo mặt :D
    thanks bác !!!!!!!!!!!!!!!

Mình thấy Công Huy ngay đường TRần Hưng Đạo Quận 5 (gần góc nguyễn biểu với THĐ) rửa hình cũng đẹp, màu sắc ok và giá lại rẽ. Mình thường rửa chừng 500 tấm / lần giá còn 1800/tấm 10x15 thôi. đặc biết những hình xấu hay bị out nét là ko rửa nếu như mình ko yêu cầu, cái này cũng tiện khi ko có dịp ngồi xem hết 1 lúc.
    Canon 50D + 17 -40L + 70-200L + 50-1.4 + YN 467

Quote Được gửi bởi HaiTranSG View Post
    Mình hay đến CHUNG MINH LAB (183 Nguyễn Thái Học, Quận 1, Hồ Chí Minh - 083.8378675 - 083.8379074) thấy cũng tốt, giá phải chăng (có giảm cho thợ chụp ảnh)
    Em cũng như bác vậy, lúc nào cũng ra Chung Minh rửa ảnh cả. Giá cả thì không đắt không rẻ nhưng chất lượng tốt, nhân viên nhiệt tình.
    Bắt đầu kỷ nguyên Nikon !
    www.flickr.com/photos/dragonNg

Quote Được gửi bởi hoanggialai View Post
    Địa chỉ và bản đồ đây bác: http://minhtamlab.com.vn/Front/Info....fo_ID=58&f=128
    Em rọi bên Minh Tâm cũng được khoảng 5 năm nói chung là ngon lành cành đào. Bác đến xin cái user name và pass, rồi gởi theo đường internet cho khỏe.
    Cảm ơn Bác nhiều, tại E tìm lòng vòng quanh khu NKKN, LTT, Paster... mà không thấy, ai dè nó nằm phía LTT qua HBT :D

"Minh Tâm" qua ngã 4 Lý Tự Trọng + Pasteur chút xíu, bên tay trái đường Lý Tự Trọng
    Chỗ nay em thấy làm rất nhiệt tình

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng