Trang 191 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 91141181189190191192193201 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,901 đến 1,910 / 2087

Chủ đề: Ảnh Tĩnh Vật.

@paulnguyenv:Mấy hiệu ứng "xẹt tia",flare,ghost,halo có đầy trên mấy apps smartphone,mình có thử qua rồi không thích lắm...Set từ lens ra khó hơn chút nhưng "thật" hơn và "phê" hơn nhiều.

Mình lên tạm tấm chụp từ lens Tokina 116.

_DSC7710_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr

P/s: Sợi dây Pd đó bản lite dùng cho MRL,mình thích sợi bản to hơn.

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    @paulnguyenv:Mấy hiệu ứng "xẹt tia",flare,ghost,halo có đầy trên mấy apps smartphone,mình có thử qua rồi không thích lắm...Set từ lens ra khó hơn chút nhưng "thật" hơn và "phê" hơn nhiều.

Mình lên tạm tấm chụp từ lens Tokina 116.

_DSC7710_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr

P/s: Sợi dây Pd đó bản lite dùng cho MRL,mình thích sợi bản to hơn.
    Ảnh lên trong veo mà flare đẹp quá bạn ah, mình thì hên xui, thấy flare là chộp chứ canh thì chắc chưa tỉ mỉ dc như bạn dc hehe

Ah, bây h máy điện thoại chụp cũng khá, apps ảnh cho điện thoại cũng nhiều, tiện là chính chứ sao bằng máy hình vs chỉnh tay dc

Untitled by Paul Nguyen, on Flickr

I have never seen any angel in this world until I see U
    Được sửa bởi paulnguyenv lúc 11:30 AM ngày 27-10-2019

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    Ảnh lên trong veo mà flare đẹp quá bạn ah, mình thì hên xui, thấy flare là chộp chứ canh thì chắc chưa tỉ mỉ dc như bạn dc hehe

Ah, bây h máy điện thoại chụp cũng khá, apps ảnh cho điện thoại cũng nhiều, tiện là chính chứ sao bằng máy hình vs chỉnh tay dc

I have never seen any angel in this world until I see U
    Ảnh dể thương quá!

Smartphone giờ có cả giả lập xóa mờ bg tiện thật! Mình chưa (và chắc không bao giờ) mua phone vì mấy cái hiệu ứng như vậy.Chơi phải khó khó chút mới vui,ảnh mới có ý nghĩa...Dạo này mình hay chụp linh tinh.

Ngày nắng đẹp ra ngoài dạo một vòng...

_72K5118_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr

@Thang Le: cám ơn bạn xem ảnh, tiếc là bây h mình cũng k0 còn máy để chụp nữa, máy bán hết lấy tiền trả học phí rồi, h chỉ còn mỗi cái phone chụp linh tinh, rồi mang lên chỉnh pts. Chụp tĩnh vật chủ yếu chứ chụp chân dung, xoá phông cần bokeh thì chịu, xoá cũng 0 tự nhiên lắm:( Mình mới đi mấy cái khu mua sắm, bên đây khu mua sắm nó rộng như khu du lịch, đi mỏi cả chân, cầm smp bấm cho đỡ nhớ nghề, bạn xem tạm cho vui nhé, linh tinh hem ah
    Được sửa bởi paulnguyenv lúc 11:29 AM ngày 27-10-2019

@Thang Le: cám ơn bạn xem ảnh, tiếc là bây h mình cũng k0 còn máy để chụp nữa, máy bán hết lấy tiền trả học phí rồi, h chỉ còn mỗi cái phone chụp linh tinh, rồi mang lên chỉnh pts. Chụp tĩnh vật chủ yếu chứ chụp chân dung, xoá phông cần bokeh thì chịu, xoá cũng 0 tự nhiên lắm:( Mình mới đi mấy cái khu mua sắm, bên đây khu mua sắm nó rộng như khu du lịch, đi mỏi cả chân, cầm smp bấm cho đỡ nhớ nghề, bạn xem tạm cho vui nhé, linh tinh hem ah
    Tấm này góc máy hay.Bạn bố cục cũng khéo.

Bộ gear của mình giờ cũng bèo,có bán cũng chẳng được nhiêu...Mình cũng U60 rồi có cái máy chụp linh tinh giải khuây,xã stress đở lắm đó lắm bạn.

_72K5108_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr

Tấm này góc máy hay.Bạn bố cục cũng khéo.

Bộ gear của mình giờ cũng bèo,có bán cũng chẳng được nhiêu...Mình cũng U60 rồi có cái máy chụp linh tinh giải khuây,xã stress đở lắm đó lắm bạn.

_72K5108_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr
    Hên hên ngáp ruồi rồi bạn ơi, chụp smp khó căn theo ý mình lắm, vì giới hạn ống kính, khẩu, chỉ dc mỗi cái, tiện, lấy nét và đo sáng dễ hơn thôi. Ví dụ như chụp flare cũng khá khó và hên xui lắm, chứ k0 chủ động dc, nói chung chụp chơi thì dc chứ nếu nói nghiêm túc hơi khó. Bên chỗ mình ở nh khi ng ta k0 cho mang máy ảnh vào cửa hàng để chụp sp của họ nhưng mang phone thì dc, mình thích chụp tĩnh vật nên dạo này lê la cửa hàng cầm smp chụp sp của họ ms có ảnh ấy chứ. Oh, mình U40, hay xưng anh e đi cho dễ nha

Được sửa bởi paulnguyenv lúc 12:27 PM ngày 27-10-2019

@paulnguyenv: Cứ vậy há!Xưng anh-em cho tiện.Mình "Già đầu" chứ tính còn "Ngoan đồng" lắm hihi...

Ảnh này chụp hơi cực.

Dau by Thắng Hoàng, on Flickr

@paulnguyenv: Cứ vậy há!Xưng anh-em cho tiện.Mình "Già đầu" chứ tính còn "Ngoan đồng" lắm hihi...

Ảnh này chụp hơi cực.

Dau by Thắng Hoàng, on Flickr
    Haha, anh bảo xưng a e cho tiện mà vẫn dùng "mình" nhé, thôi, e nhỏ tuổi hơn để e xưng e trc cho phải phép nha. E cũng có vợ con j đâu, qua Mỹ này trễn nên còn đi học kiếm thêm cái bằng, chắc 2 thứ tóc ms ra trg quá ah

Tấm này a set background trắng hay quá, ánh sáng cũng k0 đổ bóng nữa, nhìn giống như food photography. E cũng lõm bõm tự học mà trình cùi k0 tới. Đáp lễ a trc 1 tấm đầu tay của e, sẽ cố gắng tiến bộ để bằng a nha

Mời a dùng món yêu thích của e, phở và cà phê ah Bí ý nên mượn tạm câu FRESH YOUR DAY của a nha

Được sửa bởi paulnguyenv lúc 10:35 AM ngày 28-10-2019

Haha, anh bảo xưng a e cho tiện mà vẫn dùng "mình" nhé, thôi, e nhỏ tuổi hơn để e xưng e trc cho phải phép nha. E cũng có vợ con j đâu, qua Mỹ này trễn nên còn đi học kiếm thêm cái bằng, chắc 2 thứ tóc ms ra trg quá ah

Tấm này a set background trắng hay quá, ánh sáng cũng k0 đổ bóng nữa, nhìn giống như food photography. E cũng lõm bõm tự học mà trình cùi k0 tới. Đáp lễ a trc 1 tấm đầu tay của e, sẽ cố gắng tiến bộ để bằng a nha

Mời a dùng món yêu thích của e, phở và cà phê ah Bí ý nên mượn tạm câu FRESH YOUR DAY của a nha

Wow!Tấm này đẹp quá em ui!Chụp món ăn anh ngại nhất cái màu sợi bún,bánh phở,hủ tíu;ánh sáng sai,WB sai cái màu sơi bánh ra nhìn ghê lắm.Tấm trên vỏ chanh cho biết gốc ảnh hơi ám xanh nhưng nhờ em phủ tone màu ấm(không biết diển tả!Và căn cứ trên lá rau)nên ảnh hấp dẩn.Sạn chút ở góc ảnh do em blur hơi quá(chổ hai cán muỗng).Nhìn chung "Thà là như thế" nội dung lại đạt,cầu kỳ quá lại chẳng ra gì.

Tấm "Dau" chụp xong mới thấy anh ngờ-u.Chỉ cần một đèn+tấm bìa trắng là đủ rồi vậy mà anh set tới 3 đèn(1 flash cóc+2 slave).

Tấm này chỉ dùng flash cóc...

_DSC0469 by Thắng Hoàng, on Flickr

Anh thích chụp món ăn,bx anh cũng thích anh chụp mấy món do chính cô ấy làm ra...P/s: U40 mà chưa vợ là căng đó nghen!Ừ mà còn được học là sướng roài...

@Thang Le: a khen làm e vui quá, nhưng thật ra e chụp đại, lại k0 bik dùng pts, chỉ dùng bộ lọc nên k0 thể cân chỉnh dc hết màu sắc bị ám... E dùng 2 cái đèn bàn 2 bên và ánh sáng tự nhiên từ cửa ra vào. Sau đó ms dùng phần mềm chỉnh sửa lại cho tàm tạm rồi post lên... E thích chụp cái j đơn giản, vì thật ra dốt quá chả biết dùng đèn hay pts nên toàn dựa vào cái mình có sẵn, tự nhiên, nhờ a nói e học hỏi dc nhiều điều quá

Tấm hình dâu tây của a bá đạo quá, màu trắng tinh lun, mà trắng chụp khó vì máy ảnh canh k0 9 xác wb lắm. Mà sao set 1 đèn thì khác 3 đèn huh a, bật mí xíu nghề của a cho e tí nha. Vk a may mắn lắm ms lấy dc a, e cũng mong sau này giống a, chụp hình thức ăn do vk làm

Hnay e k0 có dâu vs cà phê ms a, a uống tạm nc lọc, mà đây k0 phải nc lọc thường đâu, nc lọc vs chanh cắt lát, thanh thanh mát mát vs thơm mùi chanh ah

Được sửa bởi paulnguyenv lúc 09:56 AM ngày 30-10-2019

Trang 191 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 91141181189190191192193201 ... Cuối cùngCuối cùng