Trang 192 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 92142182190191192193194202 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,911 đến 1,920 / 2087

Chủ đề: Ảnh Tĩnh Vật.

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    @Thang Le: a khen làm e vui quá, nhưng thật ra e chụp đại, lại k0 bik dùng pts, chỉ dùng bộ lọc nên k0 thể cân chỉnh dc hết màu sắc bị ám... E dùng 2 cái đèn bàn 2 bên và ánh sáng tự nhiên từ cửa ra vào. Sau đó ms dùng phần mềm chỉnh sửa lại cho tàm tạm rồi post lên... E thích chụp cái j đơn giản, vì thật ra dốt quá chả biết dùng đèn hay pts nên toàn dựa vào cái mình có sẵn, tự nhiên, nhờ a nói e học hỏi dc nhiều điều quá

Tấm hình dâu tây của a bá đạo quá, màu trắng tinh lun, mà trắng chụp khó vì máy ảnh canh k0 9 xác wb lắm. Mà sao set 1 đèn thì khác 3 đèn huh a, bật mí xíu nghề của a cho e tí nha. Vk a may mắn lắm ms lấy dc a, e cũng mong sau này giống a, chụp hình thức ăn do vk làm

Hnay e k0 có dâu vs cà phê ms a, a uống tạm nc lọc, mà đây k0 phải nc lọc thường đâu, nc lọc vs chanh cắt lát, thanh thanh mát mát vs thơm mùi chanh ah

Untitled by Paul Nguyen, on Flickr
    Ảnh này ý tưởng cũng hay...Anh có chụp tấm gần giống vậy có điều xấu quắc hà.

_DSC0001_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr

Anh từng xem một tấm chụp ly nước đá,người chụp chọn DoF khéo tới mức nhìn giống như chỉ có cục nước đá và thành ly như biến mất...

Kỹ năng set đèn không khó đâu em,anh đa phần học trên youtube nhưng cái hay là mình đừng máy móc quá,set chụp bằng đèn bàn trong chụp tĩnh vật khá hay(anh xài hoài!),mình khống chế được cường độ sáng.

Càng đơn giản càng hay,chỉ những bạn học bên mỹ thuật rành về set up thì bức ảnh mới cuốn hút không bị rối và vô duyên...Photoshop anh chỉ dừng tới mức chỉnh distorsion(vì hay chụp nhà cửa,cảnh linh tinh),xóa rác,ghép panorama thôi,cao hơn...không biết,cần đến đâu học đến đó

Món này chụp ngoài quán,không phải vợ làm hihi...

_DSC0680 by Thắng Hoàng, on Flickr

P/s: Cứ đánh đèn thoải mái em,anh toàn chơi mò không hà.

Cọ xoè ô che nắng râm mát đường em đi...

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Cọ xoè ô che nắng râm mát đường em đi...

Món hoành thánh làm e nuốt nước miếng a ah, ngon quá, chẹp chẹp

Cây nấm a chụp to thế, dùng ống macro hả ah

Hihi, nhà hết đồ ăn, e nấu mì ăn tạm, lâu lâu ăn mì gói cũng ngon, mà mì này hơi bị có đầu tư ah

Món hoành thánh làm e nuốt nước miếng a ah, ngon quá, chẹp chẹp

Cây nấm a chụp to thế, dùng ống macro hả ah

Hihi, nhà hết đồ ăn, e nấu mì ăn tạm, lâu lâu ăn mì gói cũng ngon, mà mì này hơi bị có đầu tư ah

Anh đang ngồi chờ cơm thấy tô mì của em mà muốn hết nước miếng

Cây nấm anh chụp bằng phone...Có những vị trí chụp chỉ có phone là hợp lý nhất.

Anh còn nhiều món "Quằn quại" lắm hihi...Lên tấm chụp lúc sáng nay.

_DSC0754 by Thắng Hoàng, on Flickr

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Anh đang ngồi chờ cơm thấy tô mì của em mà muốn hết nước miếng

Cây nấm anh chụp bằng phone...Có những vị trí chụp chỉ có phone là hợp lý nhất.

Anh còn nhiều món "Quằn quại" lắm hihi...Lên tấm chụp lúc sáng nay.

_DSC0754 by Thắng Hoàng, on Flickr
    Cám ơn a, e chụp xong, mà sao thấy hình nó hơi tối tối, có lúc thấy đủ sáng, chả biết tại do mắt hay tại màn hình nữa:(

Mèn ơi, a chụp bằng phone mà bá đạo quá, e chụp phone thấy tiện nhưng có vài tình huống chụp ức chế, ví dụ như chỉ cần hơi tối tí là noise lên ào ào, mà cái này xử lý cực khó, nếu xoá noise thì ảnh mất chi tiết, thậm chí có vài chỗ xoá 0 dc. Xem như hỏng đành bỏ. Phone dc cái lấy nét nhanh, dạo này WB làm cũng khá, phơi đêm vs chồng hình HDR khoẻ hơn là máy ảnh. Nếu độ sáng đủ thì thấy ảnh ngon lắm, tầm tối là thấy nản rùi:(

E lúc đầu thích chụp phong cảnh, mà làm j có ống góc rộng, vs lại cũng đâu biết bố cục và pts nên chụp bèo như con mèo ah. Lâu lâu bấm máy chơi ah:(

Đây là nhà thờ gần chỗ e ở nè E cũng ms chụp sáng nay ah, có món nào "quằn quại" a lên cho e xem học hỏi với ạ

Được sửa bởi paulnguyenv lúc 01:12 PM ngày 03-11-2019

Cám ơn a, e chụp xong, mà sao thấy hình nó hơi tối tối, có lúc thấy đủ sáng, chả biết tại do mắt hay tại màn hình nữa:(

Mèn ơi, a chụp bằng phone mà bá đạo quá, e chụp phone thấy tiện nhưng có vài tình huống chụp ức chế, ví dụ như chỉ cần hơi tối tí là noise lên ào ào, mà cái này xử lý cực khó, nếu xoá noise thì ảnh mất chi tiết, thậm chí có vài chỗ xoá 0 dc. Xem như hỏng đành bỏ. Phone dc cái lấy nét nhanh, dạo này WB làm cũng khá, phơi đêm vs chồng hình HDR khoẻ hơn là máy ảnh. Nếu độ sáng đủ thì thấy ảnh ngon lắm, tầm tối là thấy nản rùi:(

E lúc đầu thích chụp phong cảnh, mà làm j có ống góc rộng, vs lại cũng đâu biết bố cục và pts nên chụp bèo như con mèo ah. Lâu lâu bấm máy chơi ah:(

Đây là nhà thờ gần chỗ e ở nè E cũng ms chụp sáng nay ah, có món nào "quằn quại" a lên cho e xem học hỏi với ạ

Tại hạ xin bái phụcẢnh đẹp quá em!đám mây ấn tượng ghê...

Vậy là em sống ở Cali. .Anh biết nhà thờ này qua ảnh của bác ThongXanh.Bác ấy chuyên chụp nhà thờ này bằng compo D3200 và Tokina 116(nay bác ấy lên D500 rồi!).

Anh lên thêm tấm nắng vàng...Tấm này thích quá nên không edit luôn.

Ảnh mấy tấm đồ ăn của 2 anh ngon quá đi. Nhất là của anh Paul, tiếc là mờ xung quanh chứ không là tuyệt vời.

--

Dạo này em không có thời gian nhiều nên chỉ tranh thủ đc hôm nào nghỉ là vác máy chụp linh tinh :(

Cảm nhận của bản thân by nguyen huy, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

@lionheart19239: Hi, lâu quá k0 gặp e, a cố tình để mờ vì cái bàn xung quanh nhìn ghê quá, chứ đúng ra chụp đồ ăn là phải chụp nền trắng ms ngon dc. A cũng k0 có thời gian đi nhiều nên thấy j bấm đó ah hehe.
    @Thang Le: tấm hình Phật của anh màu nắng lên đẹp quá ah, đâu cần sửa j đâu, mà chụp mấy tấm hoàn hảo vầy hơi khó, e cũng k0 có ah.

@Thang Le: Trời, có j đâu bái phục a. Cái hình cảnh có hiệu ứng của ống góc rộng nên nhìn ms bao la, chứ còn ống tiêu chuẩn thì nhìn cũng bt ah, may cái là hqua trời nắng vs có mây nên lên hình cũng tàm tạm. E lúc đầu tập chụp phong cảnh, sau chụp chả bằng ai vs cũng k0 có time tập, thấy mấy anh chị trong group này chụp tĩnh vật bá đạo quá, mà cũng phù hợp vs hoàn cảnh nên đu theo á haha.

Mời mọi ng ăn mì hoành thánh vs uống trà thảo dược nha

Được sửa bởi paulnguyenv lúc 09:01 AM ngày 04-11-2019

Lens ultrawide khó chụp...Cầm con Tokina 116 mấy năm nay mà vẩn chưa control được nó toàn vẹn.Vì góc quá rộng nên phải rất khéo khi kiểm soát lượng sáng trong điều kiện chênh sáng lớn,và chấp nhận thêm những gì không mong muốn(rác)lọt vào...Còn chuyện phải bố cục các sự vật trong ảnh tùy thuộc vào tư duy người chụp(cái này quan trọng à nha!).

Cứ chụp tĩnh vật là đầu óc thoải mái nhất...

_DSC0688-1 by Thắng Hoàng, on Flickr

Chuẩn rồi a, len góc rộng control hơi khó, cảnh sạch thì bấm 1 cái ăn ngay, cảnh mà có nhiều chủ thể thì chịu, chồng chéo tùm lum, dc cái có hiệu ứng cong cong biến dạng hay hay, có mấy bác thấy chụp ống fisheye cũng uyên thâm lắm...

Cảnh e sợ nhất là ánh sáng vs thời tiết k0 như ý, vác máy đi cả buổi k0 chụp ra dc tấm nào lun, mọi thứ bị động, có ảnh rồi phải về pts lại chứ k0 dùng ngay dc.

Chính ra chụp tĩnh vật e khoái nhất tự mình sắp xếp bố cục, ánh sáng theo ý mình, vs tiện, k0 mất time nh, đâu cũng chụp dc hehe

Qua e chưa chụp bên trong nhà thờ kiếng dc do bên trong dành chỗ cho khách hành hương, chắc hẹn bữa khác, e lên tiếp tấm chụp từ dưới lên

Trang 192 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 92142182190191192193194202 ... Cuối cùngCuối cùng