Trang 198 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 98148188196197198199200208 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,971 đến 1,980 / 2087

Chủ đề: Ảnh Tĩnh Vật.

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    @Thang Le: e thấy tấm BW của a đẹp mak, ý e nói trình e chụp chưa tới như thế, mấy tấm kia chắc là con a vẽ. A post tấm noel làm e nhớ e cũng có chụp cả lô cả lốc mà chưa coi lại nữa hehe, vẫn mê món ăn hơn haha

Untitled by Paul Nguyen, on Flickr
    Em ít khi bình ảnh lắm nhưng thấy anh mấy tấm gần đây nhiều ảnh món ăn có chung lỗi nên em góp ý xíu ( ý kiến cá nhân em thôi ), đó là đừng nên xóa "nền", trông lem nhem mà không có đẹp. Chứ em thấy món ăn bày biện ngon mà xóa "phông" lởm chởm vậy tội bác bếp quá. Có vậy thôi ạ.

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    @paulnguyenv:Đôi lúc phải xem lại chính mình vì ngày trước chính anh cũng khá khó chịu khi xem ảnh Trắng-Đen,tệ hại hơn còn có suy nghĩ "Thời buổi nào rồi con chơi Trắng-Đen"(không phải ảnh nào mình thích rồi bắt người ta xem)...Gần đây có lẻ "Đủ già" để hiểu nên kiếm mấy bác cùng sở thích tụ nhau lại trong box Trắng-Đen không lan man ra chổ khác.
    Ảnh mà đẹp thì màu hay đen trắng đều đẹp mà. Cứ có góc nhìn và nội dung truyền tải là em thấy ảnh okie.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

@lionheart1923: cám ơn bác đã góp ý, nhờ đó mà e biết dc cần phải sửa sai điều gì, cũng như a @Thang Le góp ý về màu sắc cho e mấy bữa trước, phải có nhưng lời nhận xét như 2 bác thì e ms tiến bộ dc ạ. Một lần nữa cám ơn mn nha

@Thang Le:Chụp món ăn là nghệ thuật mà a, cảm thấy vui vui. E ban đầu k0 thcih1 chụp món ăn đâu, nhưng vì có cô bạn cũng đam mê chụp món này nên e thử xem sao thì đam ra nghiện ấy chú. Còn về ảnh đen trắng có nhiều tấm e xem thấy thần thái ghê lắm, hơn cả việc xem ảnh màu, ảnh màu nh khi loãng bởi yếu tố màu sắc, còn đen trắng chỉ có ánh sáng và bố cục thôi nên khá cô đọng về nội dung vs ý tưởng truyền đạt, e có 1 ng bạn cũng mê chụp ảnh đen trắng nên thấy hay lắm a

"One man's meat is another man's poison"...Câu này càng chính xác hơn trong ảnh ọt các bạn ạ. Mình rất hài lòng các cmt của bạn lionheart1923...

Hay là mình mở ra thêm một thread chuyên chụp về món ăn dành cho beginer để tránh làm loãng topic này,các bạn thấy sao?!Chung một đam mê thì dể cởi mở hơn phải không.

Đồ giả đẹp hơn đồ thật...Ảnh chụp qua lớp kiếng nên chất lượng hơi tệ.

@Thang Le: có 1 chuyên mục riêng cho chụp thức ăn cũng vui a ah, miễn sao có nhiều ae cũng tề tực, có ảnh khoe lên rồi có nhận xét giùm cho nhau để mọi ng cũng tiến bộ thì tuyệt quá còn gì ạ A chũp kiếng hay hơn e, e chụp bị lưu bóng nên nhìn chán lắm, có nh thứ đẹp mà qua kiếng hỏng hết trơn ah. E lên thử BW, lâu lắm rồi e chưa chụp BW

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    "One man's meat is another man's poison"...Câu này càng chính xác hơn trong ảnh ọt các bạn ạ. Mình rất hài lòng các cmt của bạn lionheart1923...

Hay là mình mở ra thêm một thread chuyên chụp về món ăn dành cho beginer để tránh làm loãng topic này,các bạn thấy sao?!Chung một đam mê thì dể cởi mở hơn phải không.
    Mở mới cũng chỉ có vài người thôi mà bác. Chẳng qua em thấy nên góp ý vậy thôi. Chứ em cũng là beginer thôi mà. :(

--

CN em đc thả đi chơi nên có ảnh chứ ngày thường đi làm từ sáng đến tối mịt chả chụp đc gì.

Music in my life by nguyen huy, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

@paulnguyenv: Anh đang tính chụp món nước sinh tố với kiểu nước tung lên khi thả viên nước đá vào.Ý tưởng này cũ rích nhưng anh muốn thử chụp xem sao...

Vẫn là chụp qua lớp kiếng.

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    @Thang Le: có 1 chuyên mục riêng cho chụp thức ăn cũng vui a ah, miễn sao có nhiều ae cũng tề tực, có ảnh khoe lên rồi có nhận xét giùm cho nhau để mọi ng cũng tiến bộ thì tuyệt quá còn gì ạ A chũp kiếng hay hơn e, e chụp bị lưu bóng nên nhìn chán lắm, có nh thứ đẹp mà qua kiếng hỏng hết trơn ah. E lên thử BW, lâu lắm rồi e chưa chụp BW

Em ủng hộ Bác mở mục Chụp thức ăn dành cho dân không chuyên nghiệp để các Anh em , các bạn bè... post hình vào mục này không phải áy náy vì mình chụp không đẹp...và còn để được góp ý cho mau tiến bộ
    Góp dzui với các Bác...Món này em làm từ A đến chụp, còn phần dọn dẹp thì em nhường cho con gái em :-D

_DSC0025 by xu le, trên Flickr

Quote Được gửi bởi Dzolachit View Post
    Em ủng hộ Bác mở mục Chụp thức ăn dành cho dân không chuyên nghiệp để các Anh em , các bạn bè... post hình vào mục này không phải áy náy vì mình chụp không đẹp...và còn để được góp ý cho mau tiến bộ
    Góp dzui với các Bác...Món này em làm từ A đến chụp, còn phần dọn dẹp thì em nhường cho con gái em :-D

Ảnh này ngon quá. Canh khổ qua, cá kho có tí ớt rất vào cơm. Còn món thịt với rau muống thì em chưa chế biến chung bao giờ nhìn nhìn cũng muốn chén nó. ^^ . Túm lại là nếu bác nấu, bt em ăn 2 chén cơm thì chắc thành 3 chén mất.

---

CN rồi đi cafe em khá ấn tượng với gu của quán này.

Cafe trừu tượng by nguyen huy, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi Dzolachit View Post

Rồi! Mình sẽ rửa tấm này ra giấy,lộng kiếng treo lên,mỗi lần ăn cơm khỏi chỉ cần ăn cơm trắng hóng vào tấm hềnh này là ngon miệng rồi

Bác chụp đẹp thế ai dám theo...Hay bác mở thread đi mình theo đuôi hehe.Nói thêm bác có bộ dĩa,nồi có màu đen đặc sắc quá hén!Lại còn khéo tay bếp núc.

Ảnh em tự sướng...

_72K5999_00001 by Min Chu Lee, on Flickr

Những thứ thuộc về cảm xúc by nguyen huy, on Flickr

Những thứ thuộc về cảm xúc thì chẳng bao giờ có đúng hay sai, chỉ là có thích hay không thôi. Người thích thì theo, còn không thích thì mìm cười bỏ qua. Cớ sao cứ phải tranh luận cái đúng thuộc về mình làm gì.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Trang 198 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 98148188196197198199200208 ... Cuối cùngCuối cùng