Trang 176 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 76126166174175176177178186 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,751 đến 1,760 / 2087

Chủ đề: Ảnh Tĩnh Vật.

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    Cám ơn bác @lionheart19239, e xem hình của bác lâu nay, rất thích phong cảnh cổ điển, gợi nhiều kỷ niệm và có nhiều câu quote kèm hình e cực thích, đọc rất có ý nghĩa và đáng suy ngẫm bác ạ
    Ah, e chụp tấm hình trên vì thấy màu nó lên hay hay chứ e chụp ảnh còn nh thiếu sót, chưa đủ trình sáng tạo đâu bác, bác khen làm e ngượng quá:(
    Màu đẹp là bức ảnh đã là tuyệt rồi mà bác. Thêm ý tưởng nữa thì anh em đuổi theo bác sao kịp ^^

--
    Trạm điện thời công nghệ 4.0 by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Nhà tiên tri mù Vanga by kachikun, on Flickr

Số phận là thứ mà dù bạn biết được cũng không thể tránh được. Tốt nhất là đừng nên biết.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

@lionheart19239's: bác có mấy câu quote chí lí ghê nè, ah, mà nickname của bác là e nhớ đến 1 nhân vật trong FF VIII, Squall Leonhart vs ultimate cuối là lionheart, trc e nghiện game ah haha
    Arboretum LA by Paul Nguyen, on Flickr

@lionheart19239's: bác có mấy câu quote chí lí ghê nè, ah, mà nickname của bác là e nhớ đến 1 nhân vật trong FF VIII, Squall Leonhart vs ultimate cuối là lionheart, trc e nghiện game ah haha
    Đúng chuẩn rồi đó bác ^^. Không ngờ còn cùng đam mê với bác cả vụ game nữa. Giờ thì hết time chơi rồi chứ 2 chục năm trc là vẫn mài đít trên các quán Ps luôn. :D

--

Sau khi thi thố vụ marathon Canon thì vơ đc 1 loạt đồ lưu niệm :p

Sau cuộc thi by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi lionheart19239 View Post
    Đúng chuẩn rồi đó bác ^^. Không ngờ còn cùng đam mê với bác cả vụ game nữa. Giờ thì hết time chơi rồi chứ 2 chục năm trc là vẫn mài đít trên các quán Ps luôn. :D

--

Sau khi thi thố vụ marathon Canon thì vơ đc 1 loạt đồ lưu niệm :p

Sau cuộc thi by kachikun, on Flickr
    Bác giống e đó, e trc sau h học toàn trốn chơi games, chơi ps1 đến pc, street fighter, bloody roar, chocobo racing rùi CS đủ thứ. Nhưng vẫn là fan cuồng của FF, chơi từ thời FF VII, rùi đến VIII, IX, X và XII. Nhưng FF VIII e có nh kỷ niệm.... lối chơi đơn giản mà hiệu quả, dù xưa chơi xong các FF cứ thắc mắc, sao các nhân vật trong game là như nhau thông qua Junction System. Về sau ms hiểu là vì các nv đều là chung học viện balamb garden cùng lò đào tạo nên bản chất là như nhau, dễ luyện, dễ train. Ng ta hay chơi bộ Squall, Riona vs Zell, e thì thay Zell bằng Irvine. Mê ultimate my final heaven mà bấm mệt quá haha. Lần đầu chơi, bạn e thách kiếm dc cây kiếm Lion Heart từ đĩa 1. E máu nên luyện miệt mài, dù k0 kiếm dc ở cd 1 thì ngay đầu cd 2 đã có. Chỉ số spd yếu quá nên k0 chém đủ 20 hay 22 nhát đâu, tầm 6-7 nhát là hết bài, nhưng vẫn vui haha
    Gặp bác có chung đam mê thì đúng vui nhất rùi. Chứ thế hệ sau mình chơi game chủ yếu do đồ hoạ đẹp chứ tình tiết vs cốt truyện cứ dở dở ương ương. Vs e thì gamer k0 chỉ có gameplay, graphic mà còn phải có story ms cảm nhận dc hết cái hồn của games bác ạ
    Arboretum LA by Paul Nguyen, on Flickr

Bác giống e đó, e trc sau h học toàn trốn chơi games, chơi ps1 đến pc, street fighter, bloody roar, chocobo racing rùi CS đủ thứ. Nhưng vẫn là fan cuồng của FF, chơi từ thời FF VII, rùi đến VIII, IX, X và XII. Nhưng FF VIII e có nh kỷ niệm.... lối chơi đơn giản mà hiệu quả, dù xưa chơi xong các FF cứ thắc mắc, sao các nhân vật trong game là như nhau thông qua Junction System. Về sau ms hiểu là vì các nv đều là chung học viện balamb garden cùng lò đào tạo nên bản chất là như nhau, dễ luyện, dễ train. Ng ta hay chơi bộ Squall, Riona vs Zell, e thì thay Zell bằng Irvine. Mê ultimate my final heaven mà bấm mệt quá haha. Lần đầu chơi, bạn e thách kiếm dc cây kiếm Lion Heart từ đĩa 1. E máu nên luyện miệt mài, dù k0 kiếm dc ở cd 1 thì ngay đầu cd 2 đã có. Chỉ số spd yếu quá nên k0 chém đủ 20 hay 22 nhát đâu, tầm 6-7 nhát là hết bài, nhưng vẫn vui haha
    Gặp bác có chung đam mê thì đúng vui nhất rùi. Chứ thế hệ sau mình chơi game chủ yếu do đồ hoạ đẹp chứ tình tiết vs cốt truyện cứ dở dở ương ương. Vs e thì gamer k0 chỉ có gameplay, graphic mà còn phải có story ms cảm nhận dc hết cái hồn của games bác ạ
    FF VIII tớ xem lần đầu là của 1 bác đang up lever ở cái đảo Heaven, và đúng lúc skill của Squall ra Lion heart chém loạn xạ ) .Thời của chúng mình là Ps1 và mảng đầu Ps2. Nên chơi FF thì tớ chơi từ FFVII đến FFX, còn sau thì bỏ vì không nuốt đc nội dung của nó. ( Dù đồ họa đẹp hơn nhiều lần ) . Chỉ kết cặp đôi Rinoa & Squall và Tidus & Yuna, đều là dang dở . Cái gì buồn đều làm cho người ta nhớ lâu :(

--

Niềm tin về tôn giáo. by kachikun, on Flickr

Lời giảng hơn hai ngàn sáu trăm năm vẫn văng vẳng cho những ai đang kiếm tìm :
    "Ta không cứu ai, hãy dùng pháp của ta mà tự định đoạt đời mình".
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

@lionheart19239: còn mình thì thấy bạn mình chơi trên PC ở đảo closest to hell, cái hòn đảo mà kiếm dc gần như tất cả các món để junction thì phải. Thời đó pc đắt lắm, chỉ có nhà giàu ms có, rùi mình tập tành chơi ps1 rùi ps2 dến FFX, nhưng bản FF đầu tiên chơi là VIII. Từ FF12 trở đi, Squaresoft bỏ lối chơi theo lượt và thiên action nh hơn, mình thì thấy vầy mất chất FF. Còn mấy bản theme song của FF làm mình mê mệt từ năm cấp 2: Eyes On Me, Melodies of Life, Suteki Da Ne Bản opening song FF VIII cực kỳ ấn tượng vs màn chiến đấu mở màn của Seifer vs Squall. Mà sau này đọc cốt truyện giải nghĩa của FF thì Squall chết sau khi bị phù thuỷ phóng mảnh băng vào ngực và tất cả đoạn sau chỉ là ảo mộng của Squall thui. Nghe buồn quá bạn nhỉ:(
    Linh tinh by Paul Nguyen, on Flickr

Linh tinh by Paul Nguyen, on Flickr
    Tôi luôn cảm thấy rất biết ơn với cuộc sống mà mình đã được ban tặng, với những sự lựa chọn mà tôi đã bắt buộc phải thực hiện. Tôi đã học được rằng cuộc sống này ngắn ngủi tới nhường nào. Tôi học cách làm sao để có đức tin. Và trên tất cả, tôi học được rằng tình yêu là có thật. Bằng tất cả hiểu biết và trí tuệ của mình, tôi muốn nói bằng trái tim rằng: Đâu là thứ quan trọng nhất trên đời? Đó hẳn là tình yêu.
    Được sửa bởi paulnguyenv lúc 01:43 PM ngày 03-11-2018

@lionheart19239: còn mình thì thấy bạn mình chơi trên PC ở đảo closest to hell, cái hòn đảo mà kiếm dc gần như tất cả các món để junction thì phải. Thời đó pc đắt lắm, chỉ có nhà giàu ms có, rùi mình tập tành chơi ps1 rùi ps2 dến FFX, nhưng bản FF đầu tiên chơi là VIII. Từ FF12 trở đi, Squaresoft bỏ lối chơi theo lượt và thiên action nh hơn, mình thì thấy vầy mất chất FF. Còn mấy bản theme song của FF làm mình mê mệt từ năm cấp 2: Eyes On Me, Melodies of Life, Suteki Da Ne Bản opening song FF VIII cực kỳ ấn tượng vs màn chiến đấu mở màn của Seifer vs Squall. Mà sau này đọc cốt truyện giải nghĩa của FF thì Squall chết sau khi bị phù thuỷ phóng mảnh băng vào ngực và tất cả đoạn sau chỉ là ảo mộng của Squall thui. Nghe buồn quá bạn nhỉ:(
    Vậy mới là Final Fantasy chứ. Cơ mà từ FFx-2 là mất chất FF nên tớ bỏ từ đó.
    Nếu có đánh giá về yêu thích thì tớ là FFVIII rồi tới FFX, và FFIX. ^^ . Và squall vẫn là cool nhất :D

-

Thuyền chai. by kachikun, on Flickr

- Con thuyền được gọi là huyền thoại bởi nó đã trải qua biến cố, nào là mưa gió bão táp, sóng lớn biển động hay lạnh lẽo đơn độc trong đêm đen nhìn không thấy tay.

Tớ cũng là thuyền nhưng đến gió còn không có thì làm sao để thành huyền thoại?

- Đơn giản thôi, cậu cứ khoác màu giống con thuyền huyền thoại thì cậu cũng được mọi người coi trọng hơn là con thuyền vô danh trong chai.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Băng phim by kachikun, on Flickr

Đồ mà chỉ có 8x, 9x đời đầu và cô giáo Thảo, chú Kim mới biết và trải nghiệm em nó :D . Và những thứ không tên tuổi thường là những bí mật luôn đc truyền tay nhau.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Trang 176 / 209 Đầu tiênĐầu tiên ... 76126166174175176177178186 ... Cuối cùngCuối cùng