Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 43

Chủ đề: Thắc mắc - Spam box Mua Bán

SS1N Hồng Lĩnh - Phường 15 - Quận 10 - HCM
    Quote Được gửi bởi thanhquan911 View Post
    @bác chủ topic : bác có chắc là khi viết những dòng cuối cùng (nghe sao bi thảm quá) thì ko có mục đích muốn cho bài mình khỏi "trôi xa"?
    Còn về việc bác bị ban, ng khác không bị thì cứ tự nhủ một câu : "hên xui". Bác đi ngoài đường cũng thấy, có anh nọ vượt đèn đỏ mà chú cảnh sát không thổi, vì chú ấy đang làm thủ tục xử phạt một chị khác, thế chả phải là "hên xui" à.
    Bồ này comment ko có giá trị sử dụng, ví dụ minh họa cũng chưa có giá trị minh họa cao....Giữa hên và xui lúc nào cũng xui hơn, right?

Ở đây tôi đồng ý với bác chủ topic về thắc mắc đồng thời các admin đang phân tích, các bồ thành viên khác thì đang có những góp ý kiến cho việc hoàn thiẹn điều luật ban sao cho có thể:

- Ngăn cản spam vớ vẫn

- khi bị ban Các thành viên cảm thấy thoái mái vì...có phạm luật và còn nhiều mục đích khác nữa.....

Best regards,

Quote Được gửi bởi Nikon.D90 View Post
    Bồ này comment ko có giá trị sử dụng, ví dụ minh họa cũng chưa có giá trị minh họa cao....Giữa hên và xui lúc nào cũng xui hơn, right?
    Mình chỉ hỏi bác chủ là bác chủ khi post bài đó thì có ý định up bài không thôi. Còn ví dụ của mình đưa ra thì có giá trị minh họa cao hay không còn tùy khả năng nhận thức người đọc nữa mà. Bạn cứ vào trong bõ mua bán sẽ thấy không ít trường hợp up mà không bị ban thì đó cũng là hên thôi. Hồi trc có topic "Lách luật" cũng đưa ra một số trg hợp như thế rồi và BQT cũng đã có tiếng nói trong đấy.

em nghĩ là mọi chuyện nên chấm dứt ở đây thôi.
    chứ chúng ta dân thường kiện Mod cũng như việc chúng ta theo các cụ ngày xưa gọi là con kiến mày kiện củ khoai ấy. ng ta có ý kiến đóng góp, chứ cũng chả phải là kiện, nhưng đâu có đc ai đó nghe đâu. chỉ toàn thấy cái này chúng tôi đã bàn rất kĩ lưỡng và xem xét thấy thế là hợp lý.
    Vâng. rất hợp lý hợp tình ạ . . . . . . .

Đòi hỏi quyền lợi cho cá nhân mà sao lúc nào cũng dùng từ nhân xưng chúng ta với chúng tôi.

Để rộng đường xem bác tuanart có đáng bị ban nick không nhé ( nick bị ban là date3790 )

Up giùm ở topic này

http://www.vnphoto.net/forums/showth...82#post1066782

Đây là topic bác ấy " hên " nên thoát nạn.

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=#post1014451

Còn 1 topic bán hộ cái lens 28mm 2.8 bị xóa do phi phạm bán hộ.

Còn topic dưới đây không hiểu vì lý do gì edit nội dung lại hết sau được tư vấn. Topic mở ngày 25/3-kết thúc 27/3 và bị xóa (edit) nội dung ngày 14/4 tức là sau 18 ngày.

http://www.vnphoto.net/forums/showth...ht=#post991378

Nội dung post #1 "cái D90 của em ko biết làm sao cái màn hình của nó chả thấy hiện báo pin j cả.
    chả biết em có ấn nhầm vào đâu mà thế nữa. mọi người giúp em với ạ"

Sau khi được tư vấn là pin hư nên đem đi bảo hành thì toàn bộ nội dung bị xóa

Nội dung post cuối cùng

"em đã reset rồi
    hình như ấn 2 nút có màu xanh thì phải
    có khi đem ra cho bảo hành
    còn bảo hành 4 tháng nữa ) "

Không biết số phận cục pin này về đâu rồi.Ngày 5/5 thành viên này mở topic bán cục pin D90 bên xóm .Có bác nào mua cục pin này chưa?

http://beta.xomnhiepanh.com/index.ph...etail&id=37548
    Được sửa bởi asahinguyen lúc 03:14 AM ngày 22-05-2010
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi asahinguyen View Post
    Đòi hỏi quyền lợi cho cá nhân mà sao lúc nào cũng dùng từ nhân xưng chúng ta với chúng tôi.

Để rộng đường xem bác tuanart có đáng bị ban nick không nhé ( nick bị ban là date3790 )

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=#post1014451
    Kỉ lục mới, sống sót 4 ngày hơn sau cú up đầu tiên.
    Quote Được gửi bởi tuanart View Post
    Theo em thì BQT của vnphoto.net nên xem xét cân nhắc lại việc ban nick thành viên.
    Thế bác có xem xét cân nhắc nội quy trước khi UP không?

Quote Được gửi bởi tuanart View Post
    (Luật chỉ là công cụ bảo đảm cho quyền lợi của chúng ta và mọi người chứ ko phải là một cái xiềng xích để xích chúng ta lại )
    Bác up như thế thì có đảm bảo quyền lợi của các anh em khác khi họ post bài trong box mua bán không?

BQT trường hợp này theo em nghĩ đã nhân nhượng cho bác 2 ngày, "nhưng càng nhân nhượng thì" bác "càng lấn tới".... Không, BQT thà xuống tay chứ không thể để vi phạm lần nữa....

Còn về số phận cục pin thì em nghĩ mình không có chứng cứ xác đáng nên không thể kết luận là bác này đã bán cục pin die đó.
    Được sửa bởi thanhquan911 lúc 02:57 AM ngày 22-05-2010

Chính vì thành viên này xóa hết bài của mình trong topic nhờ tư vấn về lỗi của cục pin nên em mới đi tìm hiểu nguyên nhân thì thấy rao bán bên xóm và ghi rõ là pin xịn tháo từ máy.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Chính vì thành viên này xóa hết bài của mình trong topic nhờ tư vấn về lỗi của cục pin nên em mới đi tìm hiểu nguyên nhân thì thấy rao bán bên xóm và ghi rõ là pin xịn tháo từ máy.
    Cái đó ai đọc cũng đoán, vì nó rất logic mà, tuy nhiên tránh gây thù chuốc oán thì tự ai nấy hiểu thôi, anh asahinguyen cần gì nói toẹt nó ra thế ) ....

Chỉ là một sân chơi thôi mà các bác ,sao cứ phải " Thổi phồng " lên to thành điều luật này nọ làm gì .Đa~ là sân chơi thì nội quy cung cần thông thoáng 1 chút ,khắt khe quá tạo nên cảm giác bức bối lắm

Bác asahi cho hỏi là theo apham nói thì việc mua bán bên xóm không liên quan đến vnphoto. em nhớ có lần bác Milkthanh mua len cua zshop bên xóm, đem qua đây feedback thì bị treo nick thì phải? Giờ bác lại nhiệt tình đi tìm hiểu topic bán tận bên xóm thì em thấy hơi lạ về cách hoạt động của thành viên BQT khác nhau.

Vừa rồi trong topic phục hồi dữ liệu , em có thấy bác cung cấp crack phần mềm, không biết như vậy có hợp lệ không để em biết mà sử dụng key đó ạ, vì em cũng đang cần mà tìm không ra
    cám ơn bác

@vitole : bác không thể xem quyền hạn của thành viên BQT như là thành viên bình thường trước một việc cần phải làm rõ hay xử lý. Vì nick tuanart là nick hoàn toàn mới toanh vào góp ý với BQT. Là thành viên BQT mình phải xem xét toàn bộ sự việc để CẢNH BÁO cho các thành viên khác. Cũng như thời gian vừa qua mộ số hành vi lừa đảo xảy ra ở những website khác đều được cảnh báo ở Vnphoto. Bác nên mở rộng tầm suy nghĩ của mình rộng ra hơn một chút thay vì cứ phải chăm chăm vào một mục tiêu nào đó.
    Nếu được bác đưa cái link mình cung cấp crack lên đây mình sẽ giải thích tiếp cho bác. Xin nói trước không chỉ có mình mà còn rất nhiều link chia sẻ crack khác. Động não một chút bác sẽ hiểu ra ngay thôi. Mà hình như bác đang cố không hiểu những gì bác hiểu.
    ( lại thêm một thành viên có số bài viết <100 )
    Được sửa bởi asahinguyen lúc 12:46 PM ngày 22-05-2010
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng