Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 43

Chủ đề: Thắc mắc - Spam box Mua Bán

asahi: nói thật với bác, bác nói chuyện cứ như bác hiểu sâu hiểu rộgn, hành động của bác là liêm chính, nên lúc nào bác cũng nói người khác nhìn lại mình, xin lỗi bác chứ tầm nhìn của bác còn hẹp lắm, bác nên mở rộng hơn thêm đi

bác cố tình không hiểu hay không đủ tỉnh táo để hiểu câu hỏi của tôi? Tôi hỏi tại sao apham nói việc mua bán ở xóm không ảnh hưởng ở vnphoto, còn bác lại xông xáo tìm tòi, chứ không phải tôi so bác với thành viên khác

Còn về viec cung cấp crack , bản thân bác tự biết topic đó ở đâu, thành viên khác biết nó ở đâu, bác không muốn hay không dám trả lời thì tôi cũng không cần câu trả lời nữa. Bác đừng ra vẻ bề trên coi người khác bằng vung khi khuyên người ta độg não tí đi, suy nghĩ tí đi, bác còn non lắm

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Gần đây có 1 số thành viên post bài rao vặt mua bán link từ các website khác vào VNPhoto, ví dụ như 5 giây với giá rất sốc từ một cá nhân nào đó, nhằm mời thành viên VNPhoto vào mua.

Đây là những nguồn mua bán không được kiểm chứng. Để bảo vệ công đồng thành viên VNPhoto, BQT nghiêm cấm các hình thức post bài rao vặt mua bán link từ các website khác vào VNPhoto. Vi phạm sẽ treo nick vĩnh viễn.

TM BQT
    Bác xem mình có rao vặt hay mua bán bằng cách lấy link từ diễn đàn khác vào không ? việc mình làm là đưa link cảnh báo về một việc liên quan đến thành viên trong diễn đàn với tư cách là thành viên BQT.

Về việc link chia sẻ crack là thời điểm post bài , vnphoto chưa có qui định cấm cái việc đó. Qui định cấm đưa ra vào ngày 28/12/2007, bài post của mình bác đào mồ lên được post ngày 12/4/2007 và lúc đó mình cũng là một thành viên bình thường thì có vi phạm chỗ nào không ? Bác mới vào chơi thì nên tìm hiểu nhiều hơn nhé. Một người dùng crack thì cũng thừa hiểu là một key bất hợp pháp thì chỉ hữu hiệu ở khoảng thời gian bao nhiêu lâu, BQT không thừa thời gian đi dọn dẹp những cái đó. Bác nhìn xa hiểu rộng rồi nên xin lỗi em không giám khuyên thêm nữa ạh.
    P/S đi chụp hình nhiều hơn đi bác

Quote Được gửi bởi vitole View Post
    asahi: nói thật với bác, bác nói chuyện cứ như bác hiểu sâu hiểu rộgn, hành động của bác là liêm chính, nên lúc nào bác cũng nói người khác nhìn lại mình, xin lỗi bác chứ tầm nhìn của bác còn hẹp lắm, bác nên mở rộng hơn thêm đi
    Ít nhất thì mình cũng hiểu vnphoto hơn bác.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi asahinguyen View Post
    Bác xem mình có rao vặt hay mua bán bằng cách lấy link từ diễn đàn khác vào không ? việc mình làm là đưa link cảnh báo về một việc liên quan đến thành viên trong diễn đàn với tư cách là thành viên BQT.

Về việc link chia sẻ crack là thời điểm post bài , vnphoto chưa có qui định cấm cái việc đó. Qui định cấm đưa ra vào ngày 28/12/2007, bài post của mình bác đào mồ lên được post ngày 12/4/2007 và lúc đó mình cũng là một thành viên bình thường thì có vi phạm chỗ nào không ? Bác mới vào chơi thì nên tìm hiểu nhiều hơn nhé. Một người dùng crack thì cũng thừa hiểu là một key bất hợp pháp thì chỉ hữu hiệu ở khoảng thời gian bao nhiêu lâu, BQT không thừa thời gian đi dọn dẹp những cái đó. Bác nhìn xa hiểu rộng rồi nên xin lỗi em không giám khuyên thêm nữa ạh.
    P/S đi chụp hình nhiều hơn đi bác

Ít nhất thì mình cũng hiểu vnphoto hơn bác.
    Bác vẫn không đủ tỉnh táo để phân biệt được câu hỏi 1 của tôi, đơn giản chỉ vì bác không biết hay quên những gì apham nói khi banned nick milkthanh

Vấn đề crack phần mềm, bác nói là bác cung cấp crack trước khi có rule nên không vi phạm, ok đồng ý, nhưng giờ nó vi phạm rồi thì bác vẫn để post đó y nguyên? Bác nói BQT không thừa hơi rảnh việc để dọn, nhưng topic đó hiện giờ đang ở trên đầu đấy, bác có phải đi tìm trong hàng đống topic để xóa đâu?
    Việc xử lý thì tùy các bác, tôi chỉ thắc mắc là bác hoàn toàn biết đã từng cung cấp crack trái phép, vậy khi tôi nhắc lại, bác vẫn bảo phải tìm cho ra link đó , nực cười thật

Thêm nữa, bác bảo crack chỉ dùng trong 1 khoảng thời gian hạn hữu, xin hỏi bác, bác dám chắc điều bác đã nói không?

bác hiểu rõ vnphoto hơn tôi, chắc chắn rồi, chả ai thèm tranh luận về cái điều đó, bác hiểu rõ đường đi nước bước trong này để có thể sống mà, forum như cái xã hội thu nhỏ thôi. Nhưng thưa bác , so việc bác hiểu rõ vnphoto với việc bác khuyên tôi đi chụp hình nhiều hơn đi, tôi phải khuyên bác là bác giành thêm thời gian để đi chụp cho bằng tôi đi rồi bốc phét và khuyên nhủ tôi.Không post nào trong post của bác là không ra vẻ dạy đời , hay thật, hay bác là giáo viên nhỉ? Mà giáo viên thì làm ơn biết cách viết đúng chính tả kẻo người ta cười bác ạ
    Được sửa bởi vitole lúc 02:19 PM ngày 22-05-2010

Chụp nhiều chưa chắc chụp đẹp, mà chụp đẹp thì chắc chắn đã chụp nhiều, :D :D :D
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Bác này rỗi hơi thật , mọi vấn đề tôi muốn bác hiểu rộng hơn là hiểu những vấn đề đang tranh luận trong vnphoto này. Còn bác nghĩ tôi khuyên bác rộng ra cả ngoài đời thì đó là do suy nghĩ của bác rộng hơn tôi nghĩ.
    Tôi khuyên bác đi chụp hình là vì nếu bác chỉ lo chăm chăm tranh luận những vấn đề của cá nhân bác thì có thể dẫn đến việc bị ban nick. Tôi không bao giờ có ý khuyên bác chụp nhiều để chụp đẹp thêm. Thật sự vnphoto không bao giờ chào đón những thành viên như bác. BQT chỉ giải quyết những vấn đề mang tính cộng đồng của số đông thành viên. Do đó nếu bác tiếp tục tranh luận cá nhân thì bác đang tự mình rút ra khỏi sân chơi này.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    VNPhoto được biết đến như là 1 diễn đàn rất dân chủ, ai cũng thể có ý kiến và chưa có 1 nội dung nào của thành viên nêu ra mà không được trả lời

Đứng về mặt quản trị, apham chia sẻ một số điều để các bác hiểu hơn

- Gần 100% (con số tuyệt đối) thành viên bị treo nick ở box Mua bán có số post dưới 100
    - Thành viên bị treo nick sai phạm ở những lỗi rất cơ bản mà trên VNPhoto không bao giờ gặp. Chứng tỏ 1 điều là các thành viên này chỉ vào mục đích mua bán rồi biến mất. Apham luôn xem các post trước đây của các nick này trước khi treo nick

Khi deep dive các con số trên theo khu vực lại có kết quả hay hơn nữa, các bác thử quan sát xem nhé.

Trong công tác quản trị, chúng ta chỉ điều chỉnh khi tỷ lệ đạt đến điểm tipping point mà thôi

Have fun
    Thưa bác apham,

Hai ý trên của bác sai hoàn toàn đối với trường hợp của em, phuthuyaoden242.

From bác thanhquan911: @bác chủ topic : bác có chắc là khi viết những dòng cuối cùng (nghe sao bi thảm quá) thì ko có mục đích muốn cho bài mình khỏi "trôi xa"?

---> Da, kính thưa bác, em, một thành viên của hội Sony, tự hào là chưa bao giờ phải up bài để trao đổi hoặc bán (đã từng bán Sony A350, A900, lens CZ16-80 và một số lens Minolta khác). Thời điểm hiện tại đang xài Sony A550 và 1 lens duy nhất Sigma 24-70F2.8 phục vụ cho công việc chụp hình con gái 8 tháng tuổi. Nếu em là một người kinh doanh lens, dạ thưa, em sẽ không lên đây để bán vì em biết luật trong VNPhoto không khuyến khích cho việc buôn bán, chủ yếu các bác lập ra trang web này để trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi về vấn đề nhiếp ảnh. Và trong hơn 2 năm tham gia cùng VNPhoto, em đã biết rất nhiều bạn cũng như rất nhiều kỹ thuật chụp ảnh. Còn việc post bị trôi xa hay không thì em không quan trọng vì đã có lần post của em trôi xa đến vài chục trang nhưng vẫn có người gọi điện thoại đến tìm mua. Em rất cảm kích.

From bác Toại 11002:
    - Quyền công dân: bác phải trên 18 tuổi, nếu bác chưa 18 tuổii thì xin miễn đi bầu - theo vnphoto.net: nick cũ của bác hiện đang bị tước "quyền công dân", nick mới thì chưa đủ.
    - Tổ chức trung cầu dân ý để thay đổi: Bác phải là đại biểu, dại diện ... mới có thể tổ chức trưng cầu dân ý, và khi tập hợp đầy đủ một số lượng chữ ký nhất định, sự việc mới có thể được các cơ quan lập pháp nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi sửa đổi.

----> Nếu bác có dẫn chứng cho em thấy những điều bác nói ở trên là RULE or T&C của VNPhoto thì em mới phục. Là nickname với số lượng post bài là 50 nhưng đó là người đã 50 tuổi ngoài đời liệu bác có dám nói thế, hay bác cũng gọi họ là newbie và ý kiến của họ không đáng trân trọng?

@anh asahinguyen: em thấy anh nghiên cứu rất kỹ các trường hợp trước khi ra quyết định banned nick. Bằng chứng là anh đưa ra rất nhiều dẫn chứng kèm phân tích (cả trong lẫn ngoài VNPhoto). Em rất trân trọng công việc của anh. Nhưng hình như chuyện của em, phuthuyaoden242 bị banned nick không được anh đăng trong trang Nhất của bảng Phong Thần. Có thể cho em lên được không ạ, như vậy mới fair cho em và để bạn bè trên này của em còn biết là em bị banned nick. Again, em muốn góp ý với anh là trước khi quyết định banned nick ai, anh nên Cảnh Báo cho người đó biết trước (bằng PM hay edit trực tiếp trên bài của họ) để người ta còn biết mà không làm tiếp, còn ai nói rồi mà không nghe thì anh cứ thẳng tay.

Chúng ta là những con người và phần lớn đã trưởng thành. Chúng ta nên góp ý, trao đổi, thấu hiểu và giúp đỡ lẫn nhau để tốt hơn, đừng lên giọng dạy dỗ lẫn nhau chỉ vì nghĩ ta chơi lâu và biết nhiều hơn họ

Chúc vui
    phuthuyaoden242

PS: Em thấy có bác lôi chuyện post Hacked Software để công kích một ai đó là không hay trong post này, vì nó chắng liên quan gì cả.
    Được sửa bởi iChieuki lúc 03:40 PM ngày 22-05-2010

Cái vụ mà chia sẻ crack đấy, e thấy cái topic đó đã qua đi 3 năm, nay không hiểu vì sao tự nhiên bên đó có một thành viên "tui yêu máy tính xách tay" post một bài hướng dẫn. Thế là nó trồi lên và chứng cứ sau bao nhiêu năm bị lãng quên lại lộ ra. Sao cái bác "tui yêu máy tính xách tay" đó dễ thương thiệt. Chịu khó ngồi mò tít ở trang bốn mươi mấy để post bài vào.
    Thôi nói tóm lại, BQT sơ sót khi để quên xóa bài này, BQT nên tiếp nhận ý kiến và xóa bài đó đi.
    Được sửa bởi thanhquan911 lúc 03:50 PM ngày 22-05-2010

Quote Được gửi bởi iChieuki View Post
    T
    From bác thanhquan911: @bác chủ topic : bác có chắc là khi viết những dòng cuối cùng (nghe sao bi thảm quá) thì ko có mục đích muốn cho bài mình khỏi "trôi xa"?

---> Da, kính thưa bác, em, một thành viên của hội Sony, tự hào là chưa bao giờ phải up bài để trao đổi hoặc bán (đã từng bán Sony A350, A900, lens CZ16-80 và một số lens Minolta khác). Thời điểm hiện tại đang xài Sony A550 và 1 lens duy nhất Sigma 24-70F2.8 phục vụ cho công việc chụp hình con gái 8 tháng tuổi. Nếu em là một người kinh doanh lens, dạ thưa, em sẽ không lên đây để bán vì em biết luật trong VNPhoto không khuyến khích cho việc buôn bán, chủ yếu các bác lập ra trang web này để trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi về vấn đề nhiếp ảnh. Và trong hơn 2 năm tham gia cùng VNPhoto, em đã biết rất nhiều bạn cũng như rất nhiều kỹ thuật chụp ảnh. Còn việc post bị trôi xa hay không thì em không quan trọng vì đã có lần post của em trôi xa đến vài chục trang nhưng vẫn có người gọi điện thoại đến tìm mua. Em rất cảm kích.
    Quote Được gửi bởi phuthuyaoden242 View Post
    Hic, mới có một ngày mà trôi xa quá.

Lens vẫn còn và em vẫn muốn trao đổi/bán ah.
    Niềm tự hào của bạn đây ạh. Thêm nữa bạn đã từng vi phạm qui định tiêu đề topic mua bán, lần đó BQT chỉ dừng ở mức xóa bài.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi thanhquan911 View Post
    Cái vụ mà chia sẻ crack đấy, e thấy cái topic đó đã qua đi 3 năm, nay không hiểu vì sao tự nhiên bên đó có một thành viên "tui yêu máy tính xách tay" post một bài hướng dẫn. Thế là nó trồi lên và chứng cứ sau bao nhiêu năm bị lãng quên lại lộ ra. Sao cái bác "tui yêu máy tính xách tay" đó dễ thương thiệt. Chịu khó ngồi mò tít ở trang bốn mươi mấy để post bài vào.
    Thôi nói tóm lại, BQT sơ sót khi để quên xóa bài này, BQT nên tiếp nhận ý kiến và xóa bài đó đi.
    Những bài viết đó có trước khi diễn đàn qui định cấm chia sẻ key , crack ... nên không có lý do gì BQT phải xử lý.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi iChieuki View Post

From bác Toại 11002:
    - Quyền công dân: bác phải trên 18 tuổi, nếu bác chưa 18 tuổii thì xin miễn đi bầu - theo vnphoto.net: nick cũ của bác hiện đang bị tước "quyền công dân", nick mới thì chưa đủ.
    - Tổ chức trung cầu dân ý để thay đổi: Bác phải là đại biểu, dại diện ... mới có thể tổ chức trưng cầu dân ý, và khi tập hợp đầy đủ một số lượng chữ ký nhất định, sự việc mới có thể được các cơ quan lập pháp nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi sửa đổi.

----> Nếu bác có dẫn chứng cho em thấy những điều bác nói ở trên là RULE or T&C của VNPhoto thì em mới phục. Là nickname với số lượng post bài là 50 nhưng đó là người đã 50 tuổi ngoài đời liệu bác có dám nói thế, hay bác cũng gọi họ là newbie và ý kiến của họ không đáng trân trọng?

Chúc vui
    phuthuyaoden242
    Chào bác phuthuyaoden242, bài viết của em ngay sau bài của bác tuanart chứ đâu phải ngay sau bài của bác, cho nên bác có hiểu nhầm là em viết cho bác.

Em thấy bác trích bài viết của em mà không trích đủ:

Điều em muốn góp ý cho bác tuanart là:

Bất cứ ở tổ chức nào dù lớn hay nhỏ đều có luật lệ riêng, và Quốc Pháp khác Gia Quy

Và ngay trong đoạn thứ 2 em viết liền lạc để nói về đa số các nước trên thế giới.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    "Quốc có quốc pháp - gia có gia quy"

Em góp ý nhỏ, em chỉ nói đa số các nước trên thế giới:

Bác xem lại mình đã đủ các điều kiện tối thiểu như trên chưa?

Em có thằng cháu nó được chăm bẳm tốt nên thường hay đòi hỏi mà không chịu phục tùng.

Nhiều TV mới vào site, không chơi theo quy định của site, cứ đòi hỏi phải sửa đổi quy định, điều lệ ... mà không chịu tìm hiểu tại sao quy định đó được đặt ra.
    Được sửa bởi 11002 lúc 05:07 PM ngày 22-05-2010
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng