Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 43

Chủ đề: Thắc mắc - Spam box Mua Bán

VNPhoto được biết đến như là 1 diễn đàn rất dân chủ, ai cũng thể có ý kiến và chưa có 1 nội dung nào của thành viên nêu ra mà không được trả lời

Đứng về mặt quản trị, apham chia sẻ một số điều để các bác hiểu hơn

- Gần 100% (con số tuyệt đối) thành viên bị treo nick ở box Mua bán có số post dưới 100
    - Thành viên bị treo nick sai phạm ở những lỗi rất cơ bản mà trên VNPhoto không bao giờ gặp. Chứng tỏ 1 điều là các thành viên này chỉ vào mục đích mua bán rồi biến mất. Apham luôn xem các post trước đây của các nick này trước khi treo nick

Khi deep dive các con số trên theo khu vực lại có kết quả hay hơn nữa, các bác thử quan sát xem nhé.

Trong công tác quản trị, chúng ta chỉ điều chỉnh khi tỷ lệ đạt đến điểm tipping point mà thôi

Have fun
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

SS1N Hồng Lĩnh - Phường 15 - Quận 10 - HCM
    Quote Được gửi bởi tuanart View Post
    Theo em thì BQT của vnphoto.net nên xem xét cân nhắc lại việc ban nick thành viên. thay vào đó là lần đầu nhắc nhở hoặc ko cho post bài trong box mua bán hoặc box nào đó nếu BQT thấy nó là khắt khe cần trừng phạt
    Em cũng vừa mới bị ban nick nên mới để ý đến cái phần này . Chả phải tự dưng lại nhiều ng bị ban nick rồi họ lên tiếng thế đâu ạ .
    Bác nikonian nói có cái đúng của những nhà cầm quyền. Những theo bác thì những nhà cầm quyền họ pháp luật hay luật lệ để làm j ? để quản lý cho tốt, nhưng cái pháp luật đó phải đc sự chấp thuận và đồng ý của cộng đồng của ng dân thì cái nhà cầm quyền đó họ mới giữ đc vị thế.
    Các bác là những ng sáng lập và quản lý 4Rum em rất kính trọng nhưng thực sự các bác cũng nên xem xét các vấn đề này.
    Con người với nhau ko phải cứ đem luật ra là tốt đâu ( Luật chỉ là công cụ bảo đảm cho quyền lợi của chúng ta và mọi người chứ ko phải là một cái xiềng xích để xích chúng ta lại )
    Bác này nói ngắn nhưng hay....

Theo em thì BQT của vnphoto.net nên xem xét cân nhắc lại việc ban nick thành viên. thay vào đó là lần đầu nhắc nhở hoặc ko cho post bài trong box mua bán hoặc box nào đó nếu BQT thấy nó là khắt khe cần trừng phạt
    Em cũng vừa mới bị ban nick nên mới để ý đến cái phần này . Chả phải tự dưng lại nhiều ng bị ban nick rồi họ lên tiếng thế đâu ạ .
    Bác nikonian nói có cái đúng của những nhà cầm quyền. Những theo bác thì những nhà cầm quyền họ pháp luật hay luật lệ để làm j ? để quản lý cho tốt, nhưng cái pháp luật đó phải đc sự chấp thuận và đồng ý của cộng đồng của ng dân thì cái nhà cầm quyền đó họ mới giữ đc vị thế.
    Các bác là những ng sáng lập và quản lý 4Rum em rất kính trọng nhưng thực sự các bác cũng nên xem xét các vấn đề này.
    Con người với nhau ko phải cứ đem luật ra là tốt đâu ( Luật chỉ là công cụ bảo đảm cho quyền lợi của chúng ta và mọi người chứ ko phải là một cái xiềng xích để xích chúng ta lại )
    Việc này cũng đã được BQT nhắc nhở và bàn luận rất nhiều rồi bác ạ. BQT chưa được chục người mà ngày nào cũng phải gửi mail để nhắc nhở thì làm sao được bác, nên chăng mỗi chúng ta khi bước vào 1 "ngôi nhà" nào đó hãy bớt chút thời gian đọc kỹ nội quy, quy định thì có phải hay hơn không? Con người trong 1 xã hội ai ai cũng phải nắm được luật và suy nghĩ trước khi làm bất cứ 1 điều gì, luật pháp cứ thấy sai thì xử thôi.
    Câu này của bác em thấy sai hoàn toàn Luật chỉ là công cụ bảo đảm cho quyền lợi của chúng ta
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Hôm nào bác đi ngoài đường vi phạm luật GT thử gặp CSGT rồi nói là em mới vi phạm lần đầu nhắc nhở em thôi xem thế nào nhé.

Mình thấy việc nhắc nhở chỉ áp dụng khi diễn đàn có những nội qui hay qui định mới được đưa ra, mọi người chưa quen. Chứ những việc vi phạm nhắc đi nhắc lại nhiều trên diễn đàn bao nhiêu năm rồi mà vẫn cứ nhắc nhở thì vô lý quá.

Không biết bác tuanart căn cứ vào dữ liệu nào mà nói nhiều người bị ban nick rồi lên tiếng ? So với số bài viết và thành viên đang sinh hoat trên diễn đàn thì con số những người lên tiếng chỉ là một số rất ít. Thêm nữa là là những thành viên này phần lớn vào vnphoto với mục đích mua bán nên chăm chăm spam bài là chính. Thành viên tuanart chỉ có 1 bài viết và nick mới reg có ý kiến thì có giá trị gì nhỉ? . Thành viên Nikon.D90 cũng mới có được 10 bài viết.

Thực tế BQT cũng thường off line sinh hoạt với anh em. Cá nhân mình thì không nhận được lời phàn nàn hay phản đối nào từ những thành viên khác. Việc cấm up bài và xử lý được đặt ra do yêu cầu của đa số thành viên. Do đó các thành viên mới tham gia diễn đàn thì theo mình là nên tìm hiểu và chấp hành tốt các nội qui qui định của diễn đàn thay vì đề nghị thay đổi những điều đã có trên diễn đàn.
    Được sửa bởi asahinguyen lúc 09:13 AM ngày 21-05-2010
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Có bao nhiêu người cùng quan điểm với bác trong số gần 50.000 thành viên?
    Thân ái!

đó chỉ là đóng góp của em thôi. ko phải tự dưng cái bài viết đầu tiên của em lại viết vào đây. cái nick này em lập để vào đây xem ảnh khi đc thông tin đã bị ban nick.
    Những người nào họ vào cái 4rum này với mục đích chỉ là mua bán thì họ sẽ ko lên tiếng j. nhưng đối với những người đã gắn bó với 4rum một thời gian rồi thì nó như đá ném vào mặt ng ta vậy. ko hiểu việc các thành viên đóng góp ý kiến để làm cái j nữa khi BQT cứ cho rằng mình cứ gọi là CHUẨN MỰC như thế này.
    Và em xin hỏi @hoami0770 : bác nói cái câu của em hoàn toàn sai. vậy bác có thể nói câu đúng là j đc ko ạ

Và em xin hỏi @hoami0770 : bác nói cái câu của em hoàn toàn sai. vậy bác có thể nói câu đúng là j đc ko ạ
    Đây chỉ là 1 phần nhỏ thôi : Trong xã hội con người - luật là những câu từ, thể chế để qui định các cư xử và sự trừng phạt các lỗi lầm của con người

Còn cụ thể chi tiết hơn nữa thì bác Tuấn Ạt nên chủ động hỏi Cụ Gúc hoặc tự tìm hiểu đi nhé.
    Được sửa bởi hoami0770 lúc 01:06 PM ngày 21-05-2010
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

"Quốc có quốc pháp - gia có gia quy"

Em góp ý nhỏ, em chỉ nói đa số các nước trên thế giới:
    - Quyền công dân: bác phải trên 18 tuổi, nếu bác chưa 18 tuổii thì xin miễn đi bầu - theo vnphoto.net: nick cũ của bác hiện đang bị tước "quyền công dân", nick mới thì chưa đủ.
    - Tổ chức trung cầu dân ý để thay đổi: Bác phải là đại biểu, dại diện ... mới có thể tổ chức trưng cầu dân ý, và khi tập hợp đầy đủ một số lượng chữ ký nhất định, sự việc mới có thể được các cơ quan lập pháp nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi sửa đổi.

Bác xem lại mình đã đủ các điều kiện tối thiểu như trên chưa?

Em có thằng cháu nó được chăm bẳm tốt nên thường hay đòi hỏi mà không chịu phục tùng.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Em có thằng cháu nó được chăm bẳm tốt nên thường hay đòi hỏi mà không chịu phục tùng.
    => Bác Toại này đang mắng iem luôn đó ah, hí hí.

Sẳn đây cũng xin ngỏ ý đôi lời thôi, hãy nhìn vào tiêu chí của VNphoto trước đã, đó là "Nhiếp ảnh cho mọi người". Nghĩa là bạn phải iu ảnh & tất cả những gì liên quan đến nó, đến với nó đầu tiên như thế đã. Sẽ học đc nhiều cái hay về kỹ thuật, nghệ thuật.... trong nhiếp ảnh. Như vậy, nếu các bạn quan tâm đến tiêu chí ấy trước thì sẽ ko nặng nề khi bị bane nick vì ko đúng quy định của box mua bán. Cứ chụp cho nhiều hoặc nghiên cứu những vấn đề khác, trong quá trình đó sẽ đi lang thang thấy những gì liên quan đến quy định, những cái vi phạm của các thành viên khác là tự khắc mình rút kinh nghiệm trước ngay hà. Cứ nhiếp ảnh trước đi bạn ơi, nhiếp ảnh hay hơn mà? Hơn mua bán ấy chứ.
    Hồi Paven đăng bán vài lần, ghét luôn vì cái điện thoại cứ reo reo trong khi ngủ trưa, thế mà trả lời vẫn phải ngọt ngào, tử tế mới tức chứ. Mất ngủ là chuyện tất nhiên nữa, cực chẳng đã mới bán bớt vài món thôi, bán mệt thấy mồ luôn, còn phải hẹn hò ng ta đến mua & đợi họ nữa, sướng ích gì mà ham.
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

@bác chủ topic : bác có chắc là khi viết những dòng cuối cùng (nghe sao bi thảm quá) thì ko có mục đích muốn cho bài mình khỏi "trôi xa"?
    Còn về việc bác bị ban, ng khác không bị thì cứ tự nhủ một câu : "hên xui". Bác đi ngoài đường cũng thấy, có anh nọ vượt đèn đỏ mà chú cảnh sát không thổi, vì chú ấy đang làm thủ tục xử phạt một chị khác, thế chả phải là "hên xui" à.

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng