Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 44

Chủ đề: hãy ủng hộ hàng Việt nếu có thể

hãy ủng hộ hàng Việt nếu có thể

sau không ai chú ý đến câu này nhỉ ? bình ảnh mấy bác giỏi mà bình luận mấy bác tệ thật !

Quote Được gửi bởi BX 20 View Post
    Ka ka ka
    Bác Mèo Đen nhà em giật mình với tên Tây kìa anh em ơi!
    Thôi, tán gẫu nhưng mà em cũng thành thật khuyên bác chủ bớt chất thi sỹ, tìm cái chủ đề nào nó thực tế hơn 1 chút mà đàm luận đi, để thế này không khéo... hic hic
    Nhân đây em gửi bác mấy câu nhé:

Làm thi sĩ nghĩa là ru với gió,
    Mơ theo trăng và vơ vẩn cùng mây,
    Để linh hồn ràng buộc bởi muôn dây,
    Hay chia xẻ bởi trăm tình yêu mến.

...
    không hiểu bác nói chất thi sỹ là thế nào nhỉ, trong nhiếp ảnh bác tham gia không mang tính thi sỹ sao?

Quote Được gửi bởi trcoti View Post
    hãy ủng hộ hàng Việt nếu có thể

sau không ai chú ý đến câu này nhỉ ? bình ảnh mấy bác giỏi mà bình luận mấy bác tệ thật !
    Thì web này là web ảnh chứ có phải là web bình luận chữ đâu. Bác giỏi thì bình cho mọi người học hỏi xem trình độ Bác cao ntn?
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi BX 20 View Post
    bớt chất thi sỹ:
    Làm thi sĩ nghĩa là ru với gió,
    Mơ theo trăng và vơ vẩn cùng mây,
    ...

...
    Quote Được gửi bởi truongquang View Post
    không hiểu bác nói chất thi sỹ là thế nào nhỉ, trong nhiếp ảnh bác tham gia không mang tính thi sỹ sao?
    Tất nhiên trong nhiếp ảnh vẫn cần chất thơ bác ạ.
    Nhưng theo em, vừa phải thôi,
    Hàng VN chất lượng cao, giá cả phù hợp, không quảng cáo, vẫn có người mua.
    Hàng nước ngoài nhập về, giá cao, chất lượng không đạt, có ma nó dùng
    Đấy, em nói cái bia FOSTER Đà Nẵng là đấy đấy, dân xứ Quảng là một minh chứng đó.
    Còn bây giờ bác kêu gọi "ủng hộ hàng VN" mà đi người lại quy luật kinh tế thị trường, khác nào bác "mơ theo trăng và vơ vẩn cùng mây" cái chất thi sỹ theo ý em là thế bác ạ.

Quote Được gửi bởi cat_black64 View Post
    Tiếng Việt nam có được tính là hàng Việt nam không các bác? Nếu vậy nên bắt đầu ngay từ tiếng Việt và từ trang vnphoto.net này. Nhìn quanh cả trang này sẽ thấy không thiếu gì "hàng ngoại" như ngay bên cạnh "Trả lời nhanh" là "Go Advanced" rồi cạnh Trả lời là " Reply With Quote"
    Dạ em xin trả lời bác, cái âm bác đang phát ra khi nói chuyện thì em không biết chắc chắn có phải do người Việt sáng tạo ra không. Em nghĩ là phải. Nhưng những cái chữ em và các bác đang viết ở đây cũng là hàng ngoại quốc ạ. Nguồn gốc của chữ Quốc Ngữ là từ các giáo sĩ Bồ Đào Nha, và người đặt nền móng đầu tiên chính là Alexandre de Rhodes ạ.
    Em xin ghi ra câu được xem là câu đầu tiên của quá trình hình thành chữ Quốc ngữ: "Con gno muon bau tlom laom Hoalaom chian", có nghĩa là: "Con nhỏ muốn vào trong lòng Hoa Lang chăng ?". Hoa Lang chịnh là Bồ Đào Nha ạ.

bác này rỗi nhỉ
    chữ ký vi phạm chính trị

Ui, đúng là tán gẫu có khác ;)). Thôi thì mấy Bác thoáng cho Bác chủ topic 1 xíu đi ah :D. Huề cả làng.

Mình đang tìm mua dòng camera pro cao cấp và 1 dòng lens tương đương L lens của Canon, bạn truongquang chỉ hộ hàng Việt mình mua hiệu nào cho nó xứng đáng đồng tiền ... cám ơn nhiều.

"Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

mình khoái ăn cà pháo mấm tôm (chắt chắn là hàng Việt Nam rồi) còn mấy cái thương hiệu hàng Việt Nam chất lượng cao thì còn tùy, có thử mới biết ...
    người Việt ủng hộ hàng Việt là đúng rồi nhưng có những cái mình chưa bằng người ta thì ngại gì mà không sài đồ của tụi nước ngoài chứ
    vd : bia Sai Gòn cũng dùng máy móc sản xuất bia của Đức đó

ha ha....
    chủ đề này trong mục tán gẫu đang xô xao ......
    nói vậy chứ mấy ông muốn xài cái nào thì tuỳ....... vì đây là '' tán gẫu''

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng