Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Sài Gòn kỷ niệm 35 năm giải phóng - TP.HCM hôm nay

Cảm ơn các bác đã xem ảnh. Đúng là việc leo lên sân thượng của các cao ốc không phải là việc dễ dàng, nhất là các cao ốc có yếu tố nước ngoài (Mỹ, Đài Loan, Hàn Quốc...). Em đã phải vượt qua nhiều khó khăn, xin xỏ, dựa vào mối quan hệ ngoại giao, quen biết, dựa cả vào vấn đề chững chạc tuổi tác, ăn nói v.v... và phải kiên trì đeo đuổi (lì lợm), mới thực hiện được. Kiểu như ông bà ta hay nói "của một đồng công một nén", nhưng đôi lúc không chỉ tốn công, mà còn tốn của nữa các bác ạ! Xin "bật mí" một chiêu thực hiện việc chụp ảnh từ trên cao mà không phải leo lên các tòa nhà. Đó là khi may mắn gặp được mấy bác điện lực đang làm việc với xe cẩu thùng để sửa đèn trên cao, mình cứ mạnh dạn đề nghị thuê xe cẩu trong vòng vài phút với giá tương đối thỏa đáng cho mấy bác điện lực "bồi dưỡng" (khoảng vài trăm K), để được đứng trong thùng cẩu lên cao tha hồ mà chụp.
    Ảnh là sự sáng tạo của cảm xúc mà máy móc chỉ là một trong những phương tiện .

Sài Gòn nhìn sạch sẽ hơn Hà Nội nhiều. Công nhận dân miền Bắc sống thiếu vệ sinh hơn dân miền Nam
    D810+ 24mm 2.8d + 85mm 1.4 + sb700

Quote Được gửi bởi Xuan Vinh View Post
    Xin "bật mí" một chiêu thực hiện việc chụp ảnh từ trên cao mà không phải leo lên các tòa nhà. Đó là khi may mắn gặp được mấy bác điện lực đang làm việc với xe cẩu thùng để sửa đèn trên cao, mình cứ mạnh dạn đề nghị thuê xe cẩu trong vòng vài phút với giá tương đối thỏa đáng cho mấy bác điện lực "bồi dưỡng" (khoảng vài trăm K), để được đứng trong thùng cẩu lên cao tha hồ mà chụp.
    Phục bác thật đấy. Đọc xong bài này chắc sẽ có nhiều bác ra nhờ xe điện lực đây.

e phục bác quá đấy, trc h e cố gắng đột nhập vào SG Center mà chưa bao h được, vậy mà bác xin vô hay wa còn mấy view khác thì quá đẹp rồi, trc h e mới có thành tích đột nhập vô cao ốc chung cư là giỏi chứ office thì chưa dc bao nhiêu, chắc tại e ko có tính lì lợm và khéo ăn nói để xin vô bằng dc giống bác, bữa nào bác cho e đi học nghề với :D
    Được sửa bởi love_vungtau lúc 09:42 PM ngày 02-05-2010

Nhìn ảnh Bác chụp càng thấy yêu Sài Gòn biết bao.
    Canon 5DII + 24-70 + 70 -200 IS II

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12