Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Tủ chống ẩm sao không được kín

Tủ chống ẩm sao không được kín

Em mới mua tủ chống ẩm hiệu Wonderful 40 lite ,mặc dù cài chế độ gần tới L và để chạy qua 2 ngày nhưng chưa thể xuống được 30/100 độ ẩm ( Tủ không hề mở ra ) . Điều đặc biệt là lấy tay che phía sau máy hút ẩm rui nhìn vào tủ từ phía trước thì thấy có ánh sáng thấp thoáng ,như vậy tủ chống ẩm này không được kín và điều đó làm hiệu suất hoạt động của máy hút ẩm rất thấp

Theo suy luận của em thì khe hở đó là phần tiếp xúc giua hộp bo mạch và vỏ máy hút ẩm .Vì còn trong thời gian bảo hành nên em chưa thể can thiệp được ,nếu qua thời gian này thì chắc chắn em se tháo ra bơm silicon cho kín cái khe đó liền
    Vậy em xin hỏi có bác nào từng gặp trường hợp sử dụng tủ Wonderful như thế này chưa ạ
    Mời các bác cùng chia sẻ kinh nghiệm và hiểu biết

Quote Được gửi bởi gaume View Post
    Em mới mua tủ chống ẩm hiệu Wonderful 40 lite ,mặc dù cài chế độ gần tới L và để chạy qua 2 ngày nhưng chưa thể xuống được 30/100 độ ẩm ( Tủ không hề mở ra ) . Điều đặc biệt là lấy tay che phía sau máy hút ẩm rui nhìn vào tủ từ phía trước thì thấy có ánh sáng thấp thoáng ,như vậy tủ chống ẩm này không được kín và điều đó làm hiệu suất hoạt động của máy hút ẩm rất thấp

Theo suy luận của em thì khe hở đó là phần tiếp xúc giua hộp bo mạch và vỏ máy hút ẩm .Vì còn trong thời gian bảo hành nên em chưa thể can thiệp được ,nếu qua thời gian này thì chắc chắn em se tháo ra bơm silicon cho kín cái khe đó liền
    Vậy em xin hỏi có bác nào từng gặp trường hợp sử dụng tủ Wonderful như thế này chưa ạ
    Mang ra trạm bảo hành đi anh, 2 ngày mà độ ẩm chưa hạ xuống 30% thì bào hành là đúng rồi
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Mang ra trạm bảo hành đi anh, 2 ngày mà độ ẩm chưa hạ xuống 30% thì bào hành là đúng rồi
    Thanks bác Toại nhé , nếu họ sản xuất hàng loạt thì chắc không thể khắc phục được cái khe hở kia rui nên không biết se~ bảo hành gì được đây .Đường xá thì kẹt mà tủ thì khá cồng kềnh -Thiệt là chán

Tủ hút ẩm của em mua về bật trong 1h là đạt đến độ ẩm mong muốn(khoảng 35- 40) cái của bác có vần đề rồi

Quote Được gửi bởi nhtd2002 View Post
    Tủ hút ẩm của em mua về bật trong 1h là đạt đến độ ẩm mong muốn(khoảng 35- 40) cái của bác có vần đề rồi
    Xin hỏi bác sài tủ hiệu gì Ereca hay Wonderful ah ,tủ bao nhiêu lite và đặt tủ trong phòng bình thường hay phòng máy lạnh để em so sánh được chuẩn .Thanks

Quote Được gửi bởi nhtd2002 View Post
    Tủ của bác hút nhanh thế ? Hồi em mua cái tủ Digi 40L hút phải đến nửa ngày mới cho ra độ ẩm như mong muốn 42-45% cho đến nay đã hơn 1 năm rồi nó vẫn duy trì như vậy

Em có trả lời cho bác gaume mà kg biết bác có nhận được không vì trình vi tính còi quá.Em xài cả Wonderful và Eureka loại 40L nhận xét thì Wonderful làm khô kkhí rất nhanh,nếu mới mua về thì 2-3h đạt được độ ẩm 30 còn để hoạt động bình thường mà mở ra mở vào lấy đồ rồi đóng lại thì trong vòng dưới 1h là đạt 30 còn Eureka thì mới mua về thì để qua đêm (12h) mới đạt được 40 (em muốn set nó chỉ tới đó chứ kg phải nó kg tới nổi 30) còn khi hoat động bình thường thì mỗi lần lấy đồ ra vào thì khoảng 3h mới đạt độ ẩm như cũ

Quote Được gửi bởi gaume View Post

Chắc Bác nhầm chữ viết tắt của họ, ở L thì nó không xuống được là đúng rồi.: L= low, M= medium, H= high.
    Bác vặn qua H xem nhe.!

Quote Được gửi bởi HOOD View Post
    Chắc Bác nhầm chữ viết tắt của họ, ở L thì nó không xuống được là đúng rồi.: L= low, M= medium, H= high.
    Bác vặn qua H xem nhe.!
    Để chế độ H thì cả ngày cung chỉ tới 50/100 thui bá ah ,chắc L là low ( Độ ẩm thấp rui ) ,tù wonderful 40 lite này mình mới mua còn bảo hành tới 12 tháng .Mình cung thắc mắc là theo nguyên lý của thiết bị làm lạnh -Tủ càng kín càng mau lạnh ( Mau khô ) .Thế nhưng sao nhìn vào tủ rui lấy tay che qua lại phía sau máy hút ẩm thì thấy ánh sáng lúc có lúc không ,chứng tỏ phía trong máy hút ẩm không kín ( Nhìn bằng mắt thường thấy khe sáng khá ro~ )
    Tủ chắc là được sản xuất hàng loạt nên nói rằng do lắp không kín thì hẳn ko ổn .Vậy làm sao bây giờ các bác nhỉ ,chở nó qua lại nhà bác T thì cung khá ngại vì đường xa mà tủ thì cồng kềnh ,để sài tiếp thì hoá ra sài thứ vô tích sự !!!
    Được sửa bởi gaume lúc 05:55 PM ngày 29-04-2010

cho em ké tí xíu,ngứa miệng quá,sợ admin bảo em spam,thật ra em đã xài qua 2 hiệu này (Wonderful - Eureka) nên biết thôi, thấy anh em thắc mắc mà kg trả lời thấy áy náy : Eu. thì vặn H là độ ẩm xuống thấp nhất (30=<)còn Won. vặn L là độ ẩm thấp nhất tại vì chính bản thân em cũng bị lăn tăn trường hợp này (xài Won. trước Eu.)tưởng máy có vấn đề nên gọi ĐT hỏi người bán lung tung mới lòi ra

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng