Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26

Chủ đề: Tủ chống ẩm sao không được kín

Chào Bác Hùng ,khõe chứ. Bác chắc đã nghiên cứu kỷ cái vụ tủ chống ẩm này rồi nhỉ chắc em cũng sắm 1 cái quá. Vừa có nhờ mấy cháu mua 1 cái ẩm kế (bọn nhỏ không biết vào chổ bán dụng cụ y khoa mua 1 cái vừa nhiệt kế vừa ẩm kế 84000đ,chẳng biết có xài được trong tủ tự chế của em không).
    Bác cho em hỏi thăm:cái tủ bác vừa mua bao nhiêu $ và ở đâu vậy bác.Em có 4 máy ảnh + vài ống kính và 1 máy quay nhỏ có cần mua tủ dung tích ít hơn không bác? Cám ơn bác.
    Tuần trước có đi SG song bận quá không ghé thăm Bác được,hen dịp khác nhé.Mấy cuộn film Bác thử chưa nhỉ.Đã đọc bài của bác trong topic của bác Duy My. Cám ơn chào thân ái.
    Già ham zui... thích đủ thứ

Trước khi đem đi BH thì bác thử mượn 1 ẩm kế khác bỏ vào tủ xem cái ẩm kế trong tủ có chính xác không đã, vì tủ của em đang dùng khi mới mua về ẩm kế nó cũng không chỉ đúng, e phải đối chiếu với 2 ẩm kế khác để chỉnh lại. Nếu ẩm kế đúng, để hêt mức mà chưa xuống đến khoảng 30-35% thì hãy đem đi BH, nhưng nếu vẫn đạt được khoảng 40-45% thì cứ để dùng thôi bác, vì mình dùng trong khoảng này, như tủ của e, mặc dù nhà sx bảo là để M là đạt 40-45% nhưng e phải chỉnh gần H mới đạt được. Ngoài ra, tủ chống ẩm nó không kín hoàn toàn đâu bác, nếu do lỗi sản xuất hay vận chuyển hở nhiều quá thì mới sợ là không đạt được độ ẩm mong muốn.
    Hidden Dragon Group

Anh Hùng!
    Em xài tủ Eureka.
    Khi mới mua,trong hướng dẫn họ ghi rõ vặn núm xoay đến chế độ M cho chạy sau 24 tiếng đồng hồ thì tủ mới hoạt động bình thường(em có thể hiểu như rô đa xe máy vậy.Ban đầu(trong 24 tiếng)em nhìn ẩm kế mà phát hoảng,nó khi thì 20%,khi thì lên 80%.Sau 24 tiếng,nó đạt 40% như em mong muốn.
    Không biết tủ của anh nhà SX có yêu cầu giống như vậy không?

Thử độ kín:em cắt nguồn điện cho tủ chống ẩm suốt 24 tiếng và hoàn toàn không mở tủ ra.Em thấy ẩm kế chỉ cố định 40-42% trong suốt thời gian ngắt điện.Không biết em test độ kín tủ như vậy đúng không nữa.

Chào anh!

Còn tủ Eureka của em, nếu mà ngắt điện thì độ ẩm sẽ tăng lên mặc dù không mở tủ ra. Như vậy là có bình thường hông các bác?

Bác Gaume thử xem lại xem tủ có đặt cân bằng chưa?
    Những loại tủ như Euroca hoạt động theo nguyên lý phải để cân bằng mới hoạt động chính xác, cái của bác không biết có vậy không nên bác thử xem. Có thể dùng thước thủy của thợ hồ (30.000đ) để cân bằng tủ.

Hy vọng bác không phải chở đi bảo hành.
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

wonderful thì em không biết chứ Eureka thì phải cho nó chạy tầm 1-2 ngày mới hạ xuống 40%. Hình như do thằng này nó không hút ẩm trực tiếp kiểu như cái máy hút ẩm mà nó làm khô cái vật liệu hút ẩm của nó rồi cái này nó mới hút ẩm cho tủ các bác ạ. Chắc như thế tốt hơn vì thấy giá nó đắt hơn hẳn.

Cảm ơn các bạn .Mình mua tủ Wonderful và cho tủ hoạt động được mấy hôm nay rồi ,tù được đặt trên mặt bàn khá bằng phẳng ,mình cung có dùng 1 cái ẩm kế khác đa~ dùng trước đây để so sánh thì hai ẩm kế khá tương đương khi cho biết độ ẩm tương đối giống nhau .Theo mính nghi chắc hàng tàu sản xuất không được ổn định nên tủ này có vấn đề gì rui ,giờ đang mùa khô mà tủ chỉ chạy được tới 40/100 thì qua tháng sau ,mưa xuống không khí rất ẩm thì không biết tủ này se~ đạt được độ ẩm là bao nhiêu đây ,mình cố cho tủ thạy thêm vài ngày nưa~ rồi mang bảo hành thôi chứ thế này thì thật ;là thất vọng
    Chúc các bạn nhưng ngày lê~ thật vui với chiếc máy ảnh của mình

Quote Được gửi bởi 2cents View Post
    Còn tủ Eureka của em, nếu mà ngắt điện thì độ ẩm sẽ tăng lên mặc dù không mở tủ ra. Như vậy là có bình thường hông các bác?
    Như thế cũng bình thường thôi bác ạ !Tủ của tôi nếu bị ngắt điện thì độ ẩm cũng tăng lên nhưng không nhiều

Các bác cho em hỏi ké chút

Em đang định mua lại cái tủ chống ẩm Dry Cabinet 30L. Loại tủ này dùng có ổn không các bác. Bác nào sài qua rồi chỉ giáo em với. Thanks

Quote Được gửi bởi dangphonglan View Post
    Chào Bác Hùng ,khõe chứ. Bác chắc đã nghiên cứu kỷ cái vụ tủ chống ẩm này rồi nhỉ chắc em cũng sắm 1 cái quá. Vừa có nhờ mấy cháu mua 1 cái ẩm kế (bọn nhỏ không biết vào chổ bán dụng cụ y khoa mua 1 cái vừa nhiệt kế vừa ẩm kế 84000đ,chẳng biết có xài được trong tủ tự chế của em không).
    Bác cho em hỏi thăm:cái tủ bác vừa mua bao nhiêu $ và ở đâu vậy bác.Em có 4 máy ảnh + vài ống kính và 1 máy quay nhỏ có cần mua tủ dung tích ít hơn không bác? Cám ơn bác.
    Tuần trước có đi SG song bận quá không ghé thăm Bác được,hen dịp khác nhé.Mấy cuộn film Bác thử chưa nhỉ.Đã đọc bài của bác trong topic của bác Duy My. Cám ơn chào thân ái.
    Chào anh Phong ! Qua mấy ngày lê~ anh và gia đình vui vẻ chứ ,có đi chơi xa đâu không
    Cái tù chống ẩm lúc mới mua thấy nó chạy hoài không xuống dc mấy cung~ rất thất vọng .Nhiưng đến giờ thì rất ổn ,nếu set M thì máy hút đạt dc 40/100 và tự ngắt .Khi nào độ ẩm tăng lên lại thì máy bắt đầu hoạt động để lại hạ độ ẩm về 40/100
    Tôi cung có đưa 1 cái ẩm kế mua lúc trước có cả thang đo nhiệt độ ( Hàng tàu 30 000) vào tủ để so sánh thì thấy 2 cái đồng hồ đều báo khá chính sác .Nếu anh chế dc tủ kính có độ kín tốt thì dùng ẩm kế này cung giống như tôi dùng thùng đạn khi trước vậy - Không có vấn dề gì .Tuy nhiên anh phải theo doi~ thường xiuyên khi nào thấy đồng hồ báo độ ẩm ko đạt yêu cầu nưa~ thì anh phải rang gạo hay các gói silicagen ( Anh cung có thể dùng lò hấp điện set 300 độ trong 1/2 h rồi mang ra cho quạt làm mát thật nhanh để các hạt này ko hút ẩm ngoài ko khí ) rui anh để nó trợ lại vào tù
    Nhưng theo tôi làm mấy cái này cung khá mất thời gian ,mà lơ~ quên đi thì lại hỏng máy với lens .Nên anh mua được tủ chống ẩm thì tiện lợi hơn nhiều ,không cần quan tâm tới fần hút ẩm nưa~ ( Chỉ sợ mất điện thui Heeee)
    Tủ 40 lite GGD SG bán có 1t7 ,nghe thì to chứ thật ra chứa cung không dc nhiếu lắm ,với số đồ nghề như anh nói thì có thể là đủ đấy
    Trong máy hút anh thấy có 2 khung chắn côn trùng ,bên trong là 2 cái cánh cửa màu xám nó đóng mở sao đó khi độ ẩm thay đổi .lâu lâu anh lấy cây nhỏ đẩy ra vào qua khe nhỏ cho nó chơn chu là ok
    Mùa mưa rui anh nên bảo quản máy ,lens cho tốt nhé . Thân ái

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng