Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 155

Chủ đề: Model mới

Cảm ơn các bác đã góp ý.....lần sau em sẽ cố gắng hơn....các bác vào ủng hộ em nữa nhé

Quá trời comment
    Vậy đã là thành công rồi đó bác chủ uiiii ^_^
    www.facebook.com/canhdong.battan
    0918.35.65.53

Quote Được gửi bởi thanhquan911 View Post
    @bac chu topic: Tôi không thiếu tôn trọng bất kì ai, nhưng ít ra mọi thứ nên đi từ cái căn bản đi lên. Cái tôi nêu ra là cái căn bản nhất, dù cho có sai bố cục, màu,.. nhưng nếu đúng nét thì vẫn có thể chấp nhận được. Còn cái của bác thì ngày từ cái căn bản mà ngay bác có thể nhận ra là cái nét còn không có, bác post lên liệu có phải là tôn trọng người xem!!??
    Tôi rất đồng ý là diễn đàn để trao đổi kinh nghiệm và chia sẻ dành cho mọi người, nhưng cũng cần có một giới hạn của nó, chứ không phải cái gì cũng post lên.
    Bác hoàn toàn có thể chụp một bộ khác đúng nét, và post lên và chúng ta bắt đầu đánh giá về bố cục màu sắc.....
    Cùng quan điểm với bạn này, trước hết mình phải bằng lòng với chính mình mới nên cho người khác xem và đánh giá.

Còn về bộ ảnh của chủ Topic, Mấu khá xinh, không gian cũng được tuy nhiên chụp tốc độ chậm quá nên bị out-of-focus (Một số kiểu bị focus trượt thật), cùng với cân bằng trắng không phù hợp nên ảnh không trong và bị ám vàng.
    Bác thử bật flash cóc lên và để flash ở mức -1,5 đến -2 cho đỡ cháy có khi ảnh lại đẹp.

ISO 1600, 500D sử lý noise tốt nghê đấy chứ
    http://flickr.com/chiendv
    Canon EOS 40D + 18-55 + 50f/1.8 + 70-200F/4 Đủ chết rồi

Bác chụp trong phòng nên thiếu sáng, chắc vì vậy mà giảm shutter speed xuống quá thấp (bé hơn 1/30 mà không chắc tay là cũng out nét như chơi rồi). Bên cạnh đó, bác cũng nên xem lại WB, ảnh của bác bị ám vàng nhiều quá.
    Về bố cục, có nhiều tấm chụp toàn thân, nhưng lại bị cắt đi một chút; một vài tấm chụp bán thân thì lại lấy hơi dư. Có lẽ bác nên bỏ thêm một chút thời gian canh khung hình cho rồi hẵng bấm chụp.

Đôi lời góp ý, mong bác đừng phật ý!

Thân ái,
    TuanTA.

Bác chụp với ánh sáng hiện trường nên tăng ISO lên bác ạ, nét bác phải lấy ngay mắt của mẫu.
    Thân.

cảm ơn các bác đã góp ý.....em cảm ơn các bác

có thể nhiều người góp ý với bác chủ rùi.
    em vưỡn có thêm vài nhời khuyên bác
    - hình bác chụp thiếu sáng là tất nhiên rồi, nhưng chả hiểu thế nào mà nó lên tới ISO 1600 rồi mà vẫn out nét thế chứ.?
    - chắc Bác chụp chế độ M à.? tốt nhất bác cứ auto đi cho lành ạ. để có được hình ảnh và bố cục tốt đã.
    - vì tất cả các tấm bác chụp đều chưa có bố cục tí tẹo nào ạ.
    cheer

ma mới chụp vậy cũng ok rồi lần sau là tốt hơn thôi mà

chỉ giám nói một câu .bác thật can đảm....nhận xét riêng của em,hinh nay con thua máy kỷ thuật số chụp nữa bác ah,,,hình bi out hết rồi..mong bác cố gắng lên tay....

sao mà tấm nào cũng bi out vậy bác

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng