Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 155

Chủ đề: Model mới

@bac chu topic: Tôi không thiếu tôn trọng bất kì ai, nhưng ít ra mọi thứ nên đi từ cái căn bản đi lên. Cái tôi nêu ra là cái căn bản nhất, dù cho có sai bố cục, màu,.. nhưng nếu đúng nét thì vẫn có thể chấp nhận được. Còn cái của bác thì ngày từ cái căn bản mà ngay bác có thể nhận ra là cái nét còn không có, bác post lên liệu có phải là tôn trọng người xem!!??
    Tôi rất đồng ý là diễn đàn để trao đổi kinh nghiệm và chia sẻ dành cho mọi người, nhưng cũng cần có một giới hạn của nó, chứ không phải cái gì cũng post lên.
    Bác hoàn toàn có thể chụp một bộ khác đúng nét, và post lên và chúng ta bắt đầu đánh giá về bố cục màu sắc.....

Unhappy

10:

11:

12:

13:

14:

Người ta góp ý chứ có phải thiếu tôn trọng gì bác chủ đâu? Có thế thôi mà giẫy nảy rồi, khà khà. Không tin bác post vô topic của oversea - JD, bị miệng lưỡi hắn đấm cho, chửi cho, lúc đó mới biết thế nào là tôn trọng hay ko tôn trọng nó khác nhau nhiều lắm. Lão ấy mới gọi là, ko thèm góp với ý đâu, khà khà

Thôi, chỉ bác 1 tip nè, cực kỳ hiệu quả khi chụp gái, cứ nhắm focus thẳng vào tròng mắt của model, lock AF lại (Paven chỉ dùng Nikon & sẽ dùng Nikon mãi mãi nên bảo thế, còn Canon thì bác cứ bấm đâu thì bấm, miễn sao khóa chặt cái focus), xong rê máy tha hồ mà bố cục. Tất cả thông tin cơ bản tuyệt đối này đều có trong user's guide mà bác mua con 500D đều hướng dẫn rất kỹ. Xong, rồi post lên đây cho bác thanhquan bình tiếp, hé hé

P/S : Cũng ko cần nhất thiết quan tâm đến thiết bị đâu, chụp khéo vẫn ngon lành cành đào!
    Được sửa bởi paven lúc 04:05 AM ngày 28-04-2010
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

out nét bét nhè, fill flash thì có cải thiện. có lẽ hạn chế của thiết bị làm cho ảnh càng tệ hơn. với ánh sáng trong phòng đấy của maison de dorly thì chắc chắn sẽ làm khó bộ gear của bác. 28-105 lấy nét cực kỳ tệ, thêm cái 500D cực noise nhỉ ... ?

Quote Được gửi bởi Louisvu View Post
    em nghĩ là ảnh số 7 là ổn nhất ,tuy nhiên trong bộ này ngoài yếu tố out nét ,bác còn bị sai về white balance ,keep it up.
    mình đồng ý với bạn

Mình cũng mới tập chụp nên cũng bị out nét nếu chụp ở điều kiện ánh sáng trong nhà. Còn chụp ngoài trời thì có thể tạm thỏa mãn được.

@Sẽ up ảnh lên sớm cho mọi người chém
    CANON 350D + LENS KIT
    Mới mua súng

@paven_vietnam: Cái này không phải là bác chủ không focus dính đâu, mà là do bác chủ để tốc độ thấp nên hình rung.
    bác thử tăng iso, mở khẩu hết cỡ có thể, tốc độ vẫn dưới 1/15 thì ra ngoài trời chụp sẽ dễ làm quen với nhiếp ảnh và máy ảnh hơn. Vì ánh sáng tốt, sau đó thì pá dụng bài của bác paven, sau đó nghiện tiếp thì flash rời và strigger vô phòng bắn lại.

có comment thì mới khá hơn thôi :D,bác chủ theard da mặt mỏng quá :D e mong đc các bác chém còn chưa đc đây ))
    Ảnh bác chụp so với mấy cái đầu đẹp hơn thấy rõ rồi. E cũng mới chơi..thích ảnh 7,12,13. Mẫu xinh
    Hỏi ngoài lề : bác dùng máy + ống j thế ?

Quote Được gửi bởi LHH072010 View Post
    có comment thì mới khá hơn thôi :D,bác chủ theard da mặt mỏng quá :D e mong đc các bác chém còn chưa đc đây ))
    Ảnh bác chụp so với mấy cái đầu đẹp hơn thấy rõ rồi. E cũng mới chơi..thích ảnh 7,12,13. Mẫu xinh
    Hỏi ngoài lề : bác dùng máy + ống j thế ?
    Camera Maker: Canon
    Camera Model: Canon EOS 500D
    Image Date: 2010-04-27 12:50:27 +0700
    Focal Length: 55.0mm
    Aperture: f/4.0
    Exposure Time: 0.017 s (1/60)
    ISO equiv: 400
    Exposure Bias: none
    Metering Mode: Matrix
    Exposure: Portrait Mode
    White Balance: Auto
    Flash Fired: Yes (Manual)
    Color Space: sRGB

bộ anh này ma cung pót lên đc sao?

1/60s thì chỉ cần lỏng tay 1 xíu là rung.bác mới tập chụp nên cố gắng chụp từ 1/100 trở lên,cũng ko nên tham chụp trong các điều kiện sáng yếu hay phức tạp,nên chụp ngoài trời để tập kiểm soát dc nét trước,chúc bác mau lên tay

Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng