Trang 231 / 304 Đầu tiênĐầu tiên ... 131181221229230231232233241281 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,301 đến 2,310 / 3034

Chủ đề: Ảnh Đời Thường

Cuộc sống mưu sinh ở phố cổ Hội An.

Phút nghỉ ngơi của 1 ng công nhân trùng tu tháp cổ:

1 góc trầm lặng.

Quote Được gửi bởi thaimoc View Post
    Phút nghỉ ngơi của 1 ng công nhân trùng tu tháp cổ:

màu kinh quá, ...................
    Có những thứ chúng ta phải từ bỏ, chỉ để học được chúng.

Thích Thịt Chóa

Quote Được gửi bởi tuanbeo13 View Post
    Chắc do tăng sa tu rấy sừn kinh wá đó mà
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Em mới tham gia ,chưa đọc hết được 231 trang.Không biết có ai nói chưa nhưng em có ý kiến là : Ảnh đời thường--> cái tên tấm ảnh cũng rất quan trọng, 1 cái tên hay ,nhiều ẩn ý kết hợp cùng tấm hình đc chụp sẽ khiến ng xem dừng lại lâu hơn để cảm nhận bức ảnh đó.
    Hơn nữa ,cái tên tấm ảnh nó cho thấy ng chụp có trách nhiệm với tấm ảnh.
    Chứ chụp bâng quơ 1-2 hành động ( thậm chí là có chủ đích) xong rồi ném toẹt lên forum thì em thấy ... các bác "coi thường" nghệ thuật quá
    Em...nói chung chung thôi, đừng chém em ,tội nghiệp

Quote Được gửi bởi tuanbeo13 View Post
    Qoái, cụ chê cái j ? Cháu HDR tone vàng rực, con tắc cao, có bệt đâu. Rực quá nên ko vừa mắt cụ ah ?

Nhà cháu thik chơi tone vàng cho nền gạch mà bác, làm cho nhân vật ng` công nhân kia gần như chìm vào khung cảnh; cháu muốn chủ thể chính là bức thành đổ nát đấy chứ ko fai ng công nhân, hơ hơ . Chứ mần ảnh mộc bình thường; tường rêu phong xám xịt, nổi bật lên 1 chú công nhân, bố cục thật cũ & ko có j lạ
    Được sửa bởi thaimoc lúc 08:58 AM ngày 12-01-2010
    1 góc trầm lặng.

Quote Được gửi bởi thaimoc View Post
    Qoái, cụ chê cái j ? Cháu HDR tone vàng rực, con tắc cao, có bệt đâu. Rực quá nên ko vừa mắt cụ ah ?

Nhà cháu thik chơi tone vàng cho nền gạch mà bác, làm cho nhân vật ng` công nhân kia gần như chìm vào khung cảnh; cháu muốn chủ thể chính là bức thành đổ nát đấy chứ ko fai ng công nhân, hơ hơ . Chứ mần ảnh mộc bình thường; tường rêu phong xám xịt, nổi bật lên 1 chú công nhân, bố cục thật cũ & ko có j lạ
    Cụ ấy nhận xét thì cứ ghi nhận chứ, tất cả mọi người khen/chê ảnh đều có lí do và cũng vì chung một mục đích là làm sao ảnh tốt hơn. Nhiều khi chụp một bức ảnh và up lên thì chắc chắc là phải thích rồi; nhưng về up lên mạng thì chả cụ nào, bạn bè nào thích (có hiểu biết & kể cả ko hiểu biết về ảnh đi) thì không phải tại họ mà tại ảnh của mình chắc chắn chưa tốt thôi :D

Cháu đồng quan điểm với cụ nhận xét trên kia, nhìn ảnh của cụ đúng là HDR nhưng nó bị quá mầu, và không đạt mục đích nổi bật như cụ muốn. Cái mặt anh chàng công nhân nó rực lên thế thì ko để ý không được, và cháu nghĩ trogn ảnh này 10 người xem chắc phải 8 để ý tới người công nhân.

Nhà cháu cũng up, các cụ cứ cho roi cho vọt cho cháu lớn.

Ông già gác thành Cổ Loa _ Hà Nội

Được sửa bởi namlonghutk46 lúc 11:12 AM ngày 09-04-2012

Quote Được gửi bởi chuyenthang View Post
    Cuộc sống mưu sinh ở phố cổ Hội An.

Với hiểu biết hạn hẹp của em thì ảnh đời thường ngoài việc MÔ TẢ cuộc sống đời thường một cách Bình thường, thì người ta cần thấy sự cô đọng cảm xúc của người bấm, hoặc đẩy cao đặc tả hoạt động của người trong ảnh. Hai tấm này theo em cảm nhận nó là mô tả, và bác chụp ảnh vẫn "ở ngoài" mà chưa "chạm" tới cảm xúc của ngừoi trong ảnh. Có lẽ anh em mình phải tìm cách chụp khác cho tấm hình này để người xem hiểu hơn tâm trạng/nghề nhiệp/công việc cảu ngừoi trong ảnh bác ah,

Quote Được gửi bởi namlonghutk46 View Post

Ông già gác thành Cổ Loa _ Hà Nội

Ảnh Vừa chật, vừa rộng. Trong cái chật mở ra cái rộng.
    Từ cái non đi về cái già

Ảnh hay lắm ạ :D

Quote Được gửi bởi asazy View Post
    Ảnh Vừa chật, vừa rộng. Trong cái chật mở ra cái rộng.
    Từ cái non đi về cái già

Ảnh hay lắm ạ :D
    Thơ hay do bình ^^".....................................

Trang 231 / 304 Đầu tiênĐầu tiên ... 131181221229230231232233241281 ... Cuối cùngCuối cùng