Trang 51 / 304 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361101151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 501 đến 510 / 3034

Chủ đề: Ảnh Đời Thường

Cám ơn các bác, em sẽ làm lại

Quote Được gửi bởi DANG_BLUE
    Lần trước em post link chắc ko xem được, em post lại hy vọng được các bác cho ý kiến. Em chụp bởi nét mặt buồn, trông như ông cụ non của cậu bé.

Ảnh chụp tại công viên Hồ Tây
    Bác đứng xa quá, nên thấy vẫn xa lạ với bé. [Tiếng việt hay thật, từ chỉ khoảng cách [xa] cũng là từ chỉ cảm xúc [xa lạ]. Lẽ ra bác nên đên gần, ngồi xuống, nói chuyện trước khi chụp, ... hoặc tìm cácj đặt máy ảnh lên mặt bàn ngay trước mặt bé mà chụp...

Quote Được gửi bởi Lukhach
    Cảm ơn bác Lysonx. Vẫn mong nhận được đánh giá của các bác
    Ảnh này nếu có đối trọng - ví dụ 1 bé tách khỏi bày và không cười - thì sẽ có chuyện hơn. Không có đối trọng, ảnh này chỉ là ảnh các bé cười, như đã thấy nhiều rồi. Tớ nghĩ thế.

Quote Được gửi bởi Lukhach
    Theo mắt các bà các cháu nhìn thì bị cuốn vào nhân vật nam kia, nhưng anh ta lại nhòa, không biết đang làm gì, thổi khèn chăng? không rõ. Thành ra chuyện không rõ. Màu sắc hỗn độn, trong trường hợp này có lẽ bác chuyển trắng đen sẽ tốt hơn.

Xin phép nhận xét chung ảnh của lukhach: dường như bác hơi tham, chính-tà [tà=phụ] bất ... minh, hehehe! :lol: Bác muốn ảnh chở nhiều thông tin quá nên không rõ ý. Chỉ nên có một "vợ" chính thôi, còn lại là phụ. ở nhiều ảnh, chính phụ bác cho ngang hàng cả.

Cho nhà em bói ảnh, bác nhé: bác thấy... em nào cũng xinh :lol: , món nào cũng ngon, hàng nào cũng dùng được, nên bác luôn... khó chọn, có đúng không ạ? Bác cho biết với nhá.
    Được sửa bởi lysonx lúc 07:35 PM ngày 17-11-2006

Hội An tháng 10,2006

Thật sự cảm thấy vẫn chưa đúng chất đời thường như các bác đã hướng dẫn! :(

Sống với lũ:

[QUOTE=huynhphuchau]Thật sự cảm thấy vẫn chưa đúng chất đời thường như các bác đã hướng dẫn! :(

Bác HPH, chỉ là trao đổi thôi ạ, không phải hướng dẫn, thiệt mà.
    Về ảnh của bác, em xin phép góp ý: ảnh ngồn ngộn thông tin, nên không biết bác muốn nhấn vào đâu, nói gì, xem như ảnh của cán bộ kiểm nhân khẩu xem gia đình anh ba có bao nhiều người. Để đẩy ảnh lên một bước có thể "lấy ít nói nhiều", loại bớt thông tin, chỉ giữ những gì cần thiết.

Em xin phép crop lại như sau, loại cây lá phía trên, tập trung vào 3 chị em, và đặc biệt là cắt đất đi, cho nó... chênh vênh, và giữ lại cây xào mong manh, như thân phận trôi nổi, đại khái là thế.

Quote Được gửi bởi khanhnguyen
    Hội An tháng 10,2006

Ảnh này tốt nhưng hơi thừa bên phải, xin phép crop như sau, và chuyển thành BW luôn, vì màu sắc không đắt lắm.

nếu bác chồm tới trước tí, cho góc máy thẳng góc xuống đất, giảm nghiêng có thể sẽ hay hơn. Bác nghĩ sao?

Quote Được gửi bởi khanhnguyen
    Bravo! Tấm này hay quá bác, đúng là chỉ khi lên giời mới thấy bóng tối của ... con người, hehehe. Nhìn như nhân vật đang leo tường ấy, lạ thật. Nhìn là biết có chợ quanh đây. Nếu có một bóng người đi ngang qua, nhòa, hoặc một chiếc xe chạy nhanh, nhòa, tốc độ khác tốc độ của 3 xe kia, thì tuyệt chiêu.

Trang 51 / 304 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361101151 ... Cuối cùngCuối cùng