Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Hình ảnh cầu Cần Thơ một ngày trước khánh thành & những chuyến phà cuối cùng

Hình ảnh cầu Cần Thơ một ngày trước khánh thành & những chuyến phà cuối cùng

Đứng nhìn những chiếc phà sắp kết thúc sứ mệnh của mình, lòng không khỏi buồn. Biết sao được, không thể không đổi thay để có những gì tốt đẹp hơn.

Rồi đây sẽ không còn nghe tiếng còi phà hú vang, tiếng các em, các chị mời nước uống, bắp nấu . . . khi qua phà

Có vài hình ảnh xin được chia sẽ!

1. Những chuyến phà cuối cùng

2. Cầu Cần Thơ tiếp tục gánh vác sứ mệnh nối hai bờ sông Hậu.

Thân!

Minh Nguyễn

Ảnh mang tính thời sự ghê. Tiếc những ngày này em ko ở CT để được chụp cây cầu thế kỷ này
    Khi bác muốn rõ nét hình từ đầu tới đuôi, bác không nên chụp ở tele mà chụp wide (<50mm) rồi crop lại. Tele có khép khẩu đi nữa dof cũng không dầy làm hình có vùng không nét. Tấm thứ 3 over sharpen làm hình bị halo

Quote Được gửi bởi mnguyenct View Post
    Đứng nhìn những chiếc phà sắp kết thúc sứ mệnh của mình, lòng không khỏi buồn. Biết sao được, không thể không đổi thay để có những gì tốt đẹp hơn.

Rồi đây sẽ không còn nghe tiếng còi phà hú vang, tiếng các em, các chị mời nước uống, bắp nấu . . . khi qua phà

Có vài hình ảnh xin được chia sẽ!

1. Những chuyến phà cuối cùng

Có cái clip về phà Cần Thơ góp chung với bác, hihihi!
    http://media.tuoitre.vn/TVO.aspx#Media,34093

@a Hạnh . đi quay lúc nèo vậy. vụ khánh thành cầu anh có dưới đó hông?
    góp 1 tấm nhưng chuyến phà cuối cùng
    Biển nỗi nhớ và em

Quote Được gửi bởi tpham View Post
    Ảnh mang tính thời sự ghê. Tiếc những ngày này em ko ở CT để được chụp cây cầu thế kỷ này
    Khi bác muốn rõ nét hình từ đầu tới đuôi, bác không nên chụp ở tele mà chụp wide (<50mm) rồi crop lại. Tele có khép khẩu đi nữa dof cũng không dầy làm hình có vùng không nét. Tấm thứ 3 over sharpen làm hình bị halo
    Cám ơn anh tpham rất nhiều, thật ra chỉ mới biết bập bẹ chụp hình bằng máy DSLR chỉ được vỏn vẹn có một ngày, sẽ học hỏi và rút kinh nghiệm.

Minh không có ý khoe post hình lên để tìm lời khen, nếu anh hay vào forum Pls " Chém mạnh tay vào " để sau này Minh có những tấm hình đẹp để khoe nữa chứ!. Giờ thì chỉ mượn cái máy chụp hình để ghi lại những cảm nhận, những suy nghĩ và cùng chia sẽ với mọi người thôi!

Cám ơn anh rất nhiều!

Thân!

Ảnh bác chụp có hồn ghê! Mình hơi bị lười nên chẳng chịu xuống phà, cứ đứng trên bờ ngắm thôi.

Ảnh thời sự quá,nhắc đến miền Tây là nhắc tới phà,bắc ;giờ dần dần thay thế bằng cầu,cũng cảm thấy hơi tiếc nuối mấy bác nhỉ>có điều đi lại thuận tiện hơn quá nhiều rồi!!em cũng đang đợi cây cầu Cao Lãnh của em!!hihi<tiện thể chúc mừng anh em Cần Thơ có cầu mới!!

hôm khánh thành có đi nhưng bị công an chặn lại không cho vào, hic......chán về xem tivi hết chụp luôn...................
    You only live once
    ..Never give up, follow your dreams