Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: A Touch of Germany

A Touch of Germany

Dù đã là thành viên của VNphoto cũng khá lâu nhưng trong suốt thời gian qua mình hầu như không post hình hay viết bài ở đây, mặc dù thỉnh thoảng vẫn vô coi hình, đọc bài viết. Hôm nay rảnh rỗi, lại nhận thấy phong trào chụp hình của các bạn ở Đức chưa được rộn ràng cho lắm, Amélie mạo muội lập chủ đề này. Nó là những chuyến đi ngắn, những hình ảnh của nước Đức mình ghi lại được. Mong mọi người có hình cùng chủ đề thì post với mình, coi như để cho bà con nơi khác có chút cảm nhận về nước Đức .

Cũng phải nói thật rằng mặc dù sống trên nước Đức không phải là khoảng thời gian ngắn, nhưng những tấm hình thật ít ỏi vì những lần du lịch mình đều qua các nước lân cận. Vì vậy mình cũng hi vọng được nhìn thấy nhiều nơi trên nước Đức của các bạn khác...

Berlin, Berlin

Amélie bắt đầu chủ đề từ thành phố Berlin, nơi đã gắn bó với mình lâu nhất. Berlin từ lâu đã trở thành ngôi nhà thứ hai của mình, mặc dù đó đôi khi chỉ là những ngôi nhà cũ kĩ dán đấy những tờ quảng cáo nhàu nát, là những chiếc tàu điện chật ních người và người hay là những danh lam nổi tiếng như Berliner Dom, Fernsehturm, Alexander Platz...Một thời gian dài mình đi học xa Berlin và mỗi lần trở về lại như có cảm giác đang về nhà vậy.
    Tình yêu đôi khi bắt đầu bằng sự thân thuộc như thế thì phải ...

Yêu Berlin khi hoàng hôn đỏ rực

Berlin khi giáng sinh luôn lung linh và rực rỡ những sắc màu

Kastanienallee-Prenzlauer Berg trong đêm

Người tuyết biểu tình chống Klimawandel (climate change) tháng 1.2010 tại Berlin:

Berlin cũng là nơi hàng năm diễn ra rất nhiều các lễ hội thể thao, văn hóa. Đây là một vài hình ảnh của một Marathon mình khi lại được, hôm ấy mình đi học "lia máy", chụp được mấy kiểu thì máy hết pin :(.

Thật kì cục, Berlin có nhiều nơi đẹp nhưng do sống ở đó nên mình hầu như không có hình nào của thành phố này. Mình sẽ sớm cải thiện tình hình, bây giờ mong bạn nào có ảnh thì chia sẻ cùng nha ^__^.
    Được sửa bởi Amélie lúc 08:53 PM ngày 25-04-2010

Thích nhất mấy tấm panning của bạn.
    Post tiếp đi ạ.

Chào Mừng Amélie tham gia Vnphoto, chuẩn bi được xem hình toàn Châu Âu do Amélie post đây !!! Tiếp tục phát huy em nhé

@atuan: Cảm ơn anh coi hình, khi nào rảnh em sẽ post ạ.
    @anh Thế Anh: Hihi, chiều nay rảnh nên em quậy chút đó anh, thi thoảng em qua đây coi có gì vui ko ;). Cảm ơn anh cổ vũ :D.

Nghịch lý luôn là vậy bác ạ! Chúng ta luôn chụp nhiều ảnh những vùng chúng ta đi qua nhiều hơn những vùng mà ta sinh sống. Có thể tại bộn bề công việc, hay cũng có thể tại những cái gì quá thân quen rồi ta lại luôn tặc lưỡi: "Lúc nào chụp chẳng được"
    Cám ơn bác về những hình ảnh của Berlin! Ước gì em tìm được việc bên đó nhỉ! :D

@Vinh161: Bạn ở bên Nantes à? Mình thích nước Pháp lắm, chỉ mong nối được tiếng Pháp trôi chảy nhưng chẳng bao giờ có thời gian để học cả :(. Bạn thử kiếm việc bên này coi, có thể được thì sao? ;)

Sächsische Schweiz/Bastei

Thỉnh thoảng khi rảnh rỗi, mình hay qua vùng Säsische Schweiz đi dạo trong rừng và leo núi. Không khí ở đó trong lành làm người ta quên được căng thẳng thường ngày và cái bụi bẩn của thành phố.

Mùa thu trong rừng có rất nhiều các loại nấm.

#30- Happy Family
    Được sửa bởi Amélie lúc 02:43 AM ngày 27-04-2010

#17,20 : đẹp quá đi em ui, lặng cả người. Thank em

Phong cảnh nước Đức đẹp quá, cám ơn bạn đã chia sẻ.

Amélie chụp ảnh đẹp lắm ! Lại ở Berlin nữa, hy vọng có dịp giao lưu và học hỏi ( tôi cũng ở Berlin mà !)

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng