Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 97

Chủ đề: Côn trùng các loại...

Red face Côn trùng các loại...

Tình hình là chuồng côn trùng của em mới chăn bị rớt lại ở V2, nay phải làm chuồng mới ở V3, có mấy em mới bắn về sáng nay, mời các bác xem cho vui và góp ý !
    1. Bọ rầy

2. Ruồi (loại mini, hay đậu trên lá, không chảnh, chụp thoải mái!)

3. Chân dung trực diện

4. Chân dài ăn sáng
    Cảm ơn các bác đã xem ảnh !

hình đẹp và nét lắm bác, bác chia sẻ chút kinh nghiệm và dụng cụ để học hỏi !

Mình dùng máy Canon và ống 100 macro + fillters SEEPPO x 2, x 4 + Flash 540 EX mà chụp cũng out nét hoài.

Độ phóng đại tốt lắm bác! Hình chi tiết và focus chuẩn trừ tấm cuối mắt bị out. Tấm 2 mắt dị dập 1 chút. Nói chung hình thiếu chút contrast, có nhiều vệt dơ của sensor, và cá nhân em thấy phần crop chưa được tốt (nếu có crop). Thanks for sharing!
    Được sửa bởi xbn83 lúc 02:18 PM ngày 25-04-2010
    D800|D90|35f1.8G|50f1.4D|85f1.4D|18-200VR|24-70f2.8|80-200f2.8D|Tok11-16|Tok100|R1C1|SB600|SB900

Cảm ơn bác đã xem ảnh !
    Em cũng dùng ống ca 100mm macro, với thêm tube 12, 20, 36, raynox 250 và twin flash !
    Còn kinh nghiệm thì thật sự chưa có, hehe !
    Quote Được gửi bởi agodesign View Post
    hình đẹp và nét lắm bác, bác chia sẻ chút kinh nghiệm và dụng cụ để học hỏi !

Mình dùng máy Canon và ống 100 macro + fillters SEEPPO x 2, x 4 + Flash 540 EX mà chụp cũng out nét hoài.
    Cảm ơn bác vì những góp ý nhiệt tình, đúng là tấm cuối mắt bị out, con này nhảy nhanh quá, nhiều lúc focus xong bắn liền mà trong ảnh chẳng có nó luôn ! Tấm 2, 3 em có crop cắt phần lá bị hư và đợt này không có tăng contrast cho ảnh; Sensor thì làm biếng chưa chùi... Em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần chụp sau !
    Quote Được gửi bởi xbn83 View Post
    Độ phóng đại tốt lắm bác! Hình chi tiết và focus chuẩn trừ tấm cuối mắt bị out. Tấm 2 mắt dị dập 1 chút. Nói chung hình thiếu chút contrast, có nhiều vệt dơ của sensor, và cá nhân em thấy phần crop chưa được tốt (nếu có crop). Thanks for sharing!
    Được sửa bởi NNT lúc 09:39 PM ngày 25-04-2010

Focus, as, phóng đại rất tốt.
    #1 : mẫu có body bóng lọng nên phản sáng lại quá nhiều hoa văn chóe lòe, nhớ mặt mấy em nầy bữa sau ko chơi.
    #2 : Mắt mẫu phản sáng khá mạnh, có thể nhìn qua viewfider đã thấy ( nếu mẫu dưới ánh nắng ), nếu thích cũng nhớ mặt bữa sau ko chơi luôn hehe.
    #3 : nếu crop bỏ phần bên phải tí có lẽ tốt hơn ( ngu ý ) hic.
    #4 : con nầy là con quỷ mà, nó và một số loài nhện phản xạ còn nhanh hơn as và màng trập 1/200s hay 1/250s. Shot một phát xong ko thấy trong hình là chuyện thường. Tấm nầy cũng khá tốt, chỉ với focus tí thôi.
    Nói chung vẫn thích nhất # 3 & 4.
    Thanks for sharing.

Quote Được gửi bởi great_eagle View Post
    Focus, as, phóng đại rất tốt.
    #1 : mẫu có body bóng lọng nên phản sáng lại quá nhiều hoa văn chóe lòe, nhớ mặt mấy em nầy bữa sau ko chơi.
    #2 : Mắt mẫu phản sáng khá mạnh, có thể nhìn qua viewfider đã thấy ( nếu mẫu dưới ánh nắng ), nếu thích cũng nhớ mặt bữa sau ko chơi luôn hehe.
    #3 : nếu crop bỏ phần bên phải tí có lẽ tốt hơn ( ngu ý ) hic.
    #4 : con nầy là con quỷ mà, nó và một số loài nhện phản xạ còn nhanh hơn as và màng trập 1/200s hay 1/250s. Shot một phát xong ko thấy trong hình là chuyện thường. Tấm nầy cũng khá tốt, chỉ với focus tí thôi.
    Nói chung vẫn thích nhất # 3 & 4.
    Thanks for sharing.
    #1 Em nghe có người gọi là con đom đóm, con này hay thấy nơi hoa mướp. Thân hình phản sáng khó chịu nhưng focus vô mắt nó rất đã, coi như luyện công vậy !
    #4 biết là out rồi nhưng tiếc công sáng đó shot được có 1 phát nên post luôn, hehe !

Em tiếp tục :

5. Bướm xanh (loại này máy nổ liên tục, không thấy cánh dừng)

6. Sâu róm

7.

8.

9. Bọ...

10. Nàng muỗi chải tóc

11. Dây oan nghiệt !

12. Con này có cái bụng và mấy cái chân sau...

13. ... giống con kiến này...

14. ... nhưng cái mặt (mắt) giống con nhện :

Kết luận là không biết con chi ! (#12) Kiến nhện, nhện kiến ?

Cảm ơn các bác đã xem ảnh !
    Được sửa bởi NNT lúc 09:10 PM ngày 26-04-2010

khoái nhất là twinflash..tfs
    Sắm thêm mpe đi bác
    1d III - Om 1n

Chú muỗi coi bộ chưa chít ai, còn zin nhể, hai cọng lông gà trên đầu còn nguyên vẹn quá hehe. ( spam )

Quote Được gửi bởi tori View Post
    khoái nhất là twinflash..tfs
    Sắm thêm mpe đi bác
    Bác lại "xúi bậy" rồi, huhu !!!

Quote Được gửi bởi T-130 View Post
    Chú muỗi coi bộ chưa chít ai, còn zin nhể, hai cọng lông gà trên đầu còn nguyên vẹn quá hehe. ( spam )
    Hehe, cái kim tiêm chơi cong luôn vậy còn đâu mà zin, còn zin 2 cọng lông thôi !

Tình hình là chờ tới Lễ, TB, CN mới có thời gian đi bắn tiếp. Em tạm lùa đàn côn trùng đã post ở V2 về đây luôn cho chúng đoàn tụ !

15. Nhện, Kiến (?) :

16. Chân dung chuồn kim.

17. Bữa tối.

18.

19. Mắt ruồi xanh.

20. Dây oan nghiệt!

21. Nhện :

22.

23. Con này chắc là ruồi !

24. Chân dung ruồi :

25. Muỗi :

26. Bọ rùa :