Trang 1 / 15 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 150

Chủ đề: Ảnh Đời Thường ( máy film )

Ảnh Đời Thường ( máy film )

Em lập topic này để post những tấm ảnh theo phong cách chụp của mình thích va theo đuổi lâu nay..để những bức ảnh của mình được liền mạch,dễ hiểu..

Thích ảnh “ đời rất thường “,ảnh phóng sự, ảnh ngẫu hứng…đã lâu, thích cái cách mà người chụp ảnh nhận ra cái đẹp trong đời thường khi mà ảnh diễn tả thực tế 1 cách rõ ràng nhất không hề gượng gạo..thích cảm giác bấm máy truyền tải thông tin cho người xem ảnh..hoặc đơn giản chỉ là cảm giác được chụp ảnh để cảm nhận cuộc sống nhẹ nhàng qua ảnh đời thường..em lập topic này để thỏa mãn cảm giác chụp ảnh của mình..

Có thể có nhiều người thích phong cách nhiếp ảnh có bố cục hoàn hảo, có chuẩn mực..những topic xuất hiện đã thỏa mãn điều đó.

Em chơi ảnh chưa lâu, vẫn đang còn rất “ thô “…phải mài dũa nhiều. Mong mọi người vào nhận xét và tham gia cùng để topic luôn xôm…em post ảnh đây mọi người…

Một vài tấm chụp ở lễ hội rước sắc Túy Loan

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.
    Được sửa bởi sk8er lúc 08:55 PM ngày 24-04-2010

Ảnh máy phim lên màu hay ghê
    Những góc ảnh ko "mài dũa", nhưng lại rất thực và sống động !!!
    www.facebook.com/canhdong.battan
    0918.35.65.53

@sk8er: đánh số thứ thự đi em, như vậy sẽ dễ comment hơn. Có nhiều ảnh em nắm bắt bố cục, khoảng khắc rất hay.
    Đoạn trên em có nhận định không thích bố cục hoàn hảo, nhưng khi mình nhìn qua VF, mình thích 1 góc và bấm máy.
    Vậy ít ra nó đã là góc có bố cục hoàn hảo đối với mình rồi. Chúc em luôn thỏa đam mê với máy phim
    Cá nhân mình thích tấm thứ 4 và thứ 8 (từ trên xuống). TFS

màu phim lên đẹp lắm em ! chất tự nhiên trong ảnh cũng lạ lạ ! anh thích tấm số 4 . Nhưng nói gì thì anh nghĩ bố cục có thể nhìn theo nhiều cách nhưng ý tứ và nội dung truyền tải trong ảnh phải được thể hiện . Nếu đã theo dòng này em hãy cố gắng định hình phong cách riêng của em .

em thấy có khá nhiều topic như đời thường với máy rangefinder , đời thường với medium format, v.v.... bác ko nên lập thêm topic nữa, vào post bài chung cho vui ạ ^_^

Tấm 4 bỏ hẳn cái vai ông già sát bên phải thì hay hơn rất nhiều Trung ơi.
    Thích loạt ảnh này lắm :D
    @condao2luoi : BQT khuyến khích lập topic mới để post ảnh mà bác.

Đi về thấy mọi người vào coment ủng hộ thấy rất vui..

@khangnhien: ý em là em ưu tiên khoảnh khắc hơn đó thầy..với em nghĩ sự ngẫu hứng 1 chút trong việc bấm máy sẽ làm mình bớt thụ động đi đôi khi vụt mất cái hay..với sự cẩu thả và phong phú trong việc mạnh dạn đổi mới có thể đem lại những thứ bất ngờ và phát triển bền vững trong cách nhìn nhận hơn..nhưng đúng là em cũng đồng ý con mắt cảm thấy thích thì mới bấm máy..

@trunghieux9: nghe anh Hiếu ủng hộ thích ghê..em còn học tập anh ở cái khoản phong cảnh nhiều lắm..thank anh..

@canhdongbattan: trong DPG là ít gặp anh nhất..hehe..thank anh vì đã động viên..

@condaohailuoi:em cũng đã thứ post ở topic đó nhưng hiếm khi được comment góp ý lại..em nghĩ mình còn cần nhiều comment góp ý nên lập trong phạm vi nhỏ ở đây thôi bác..thank bác..hy vọng bác ghé vào..

hihi, phim đẹp nhỉ, ké theo ku Trung

Le Anh Duc
    P_ : 0974441144
    YM : batquai4
    Ve may bay

thich #4 cua em...

Ảnh đẹp lắm Trung ơi, anh rất thích
    Dinh Anh Dung - Hera Studio

Trang 1 / 15 12311 ... Cuối cùngCuối cùng