Trang 3 / 539 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103503 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 5381

Chủ đề: SV Group - Hội sinh viên Sài Gòn

Quote Được gửi bởi nium View Post
    Nếu vậy, sau khi ra trường sẽ kô còn là SV, có còn được chơi trong nhóm kô? Nếu được chơi tiếp... thì bây giờ phải cho những người hết là SV gia nhập.

Tên nhóm, tự nó đã là 1hạn chế rồi.
    Quan trọng là cái tinh thần muốn tham gia và sinh hoạt một cách tiết kiệm, năng động và nhiệt tình như tiếu chi hoạt động của nhóm ko thoy... chứ đã ko thích kiểu sinh hoạt của nhóm sinh viên thì dù có là sinh viên cũng chả thèm tham gia nhóm này... :D

Btw, mình nghĩ nếu được thì mọi người đóng góp tên khác phù hợp với tiêu chí của nhóm có lẽ sẽ tốt hơn... ^^

Quote Được gửi bởi Koma Satomi View Post
    Anh Khang... em nghĩ đã là nhóm SV thì phải update trường đang học vào với khóa đang học nữa hén... biết đâu lại phát hiện ra bạn chung trường mình có cùng đam mê với mình thì sao nhở... ^^
    uhm , ae nào thích ghi thì cứ việc ghi , ko thì mốt mình off cũng sẽ rõ , hihi

Quote Được gửi bởi nium View Post
    Nếu vậy, sau khi ra trường sẽ kô còn là SV, có còn được chơi trong nhóm kô? Nếu được chơi tiếp... thì bây giờ phải cho những người hết là SV gia nhập.

Tên nhóm, tự nó đã là 1hạn chế rồi.
    Trang 1 đã có 1 bạn hỏi và e đã trã lời rồi , có gì bác đọc lại nhé ;)
    Do thành phân chủ yếu mà nhóm hướng đến là sv nên e mới tạm đặt tên là sv group ạ , sau này nhóm ổn định , tên nhóm cũng có thể dc thay đổi ... quan trọng là tiêu chí , chứ ko phải tên nhóm ^^
    Bỗng dưng thích Táo >""<

tinh thần sinh viên bất diệt hahahaha... moi nguoi nhanh chóng dăng ký để nhóm offline sớm thôi! hehehehe
    MY Facebook
    Call: 0909812339

Tên nhóm hướng tới đối tượng có "tinh thần sinh viên", chứ không nhất thiết phải là sinh viên ạ :D

Là sinh viên thì cứ: NGON - BỔ - RẺ mà chiến =)).

Như bạn nào đó bảo, tớ khai báo đầu nhé. Tớ đang học năm 1 chuyên ngành QTKD của Ngoại Thương. Hân hạnh làm quen \:D/.

Quote Được gửi bởi Koma Satomi View Post
    Sinh viên thì thường kinh phí khá eo hẹp... nhiều khi đầu tư một khoảng tiền để mua máy, mua len đã là một vấn đề khá lớn đối với sinh viên như tụi em roài... nếu còn phải gánh quá nhiều chi phí phát sinh hàng loạt như chi phí cho mẫu, tiền ăn nhậu sau buổi off,... sẽ gây khó khăn cho một số thành viên ko có điều kiện... chính vì thế mong muốn của tụi em là hạn chế bớt các chi phí phát sinh đó bằng cách rủ rê mẫu chính là bạn bè mình... vừa giao lưu vừa có điều kiện làm quen với nhau... hạn chế chi phí ăn uống sau buổi off... và tổ chức ăn uống theo kiểu sinh viên một chút để có thể tiết kiệm hơn cho các bạn chứ ko nhất thiết phải ăn nhậu quá linh đình... có thể dẹp bỏ hẳn việc uống rượu bia trong các buổi ăn uống, vì uống rượu bia vào dễ ko kiềm chế bản thân gây xích mích với nhau... mặt khác có thể gây ra tai nạn khi đi đường về... và điều đó có thể ảnh hưởng tới kết quả học tập của sinh viên... và hi vọng một điều khác là có thể liên kết các bạn sinh viên yêu nhiếp ảnh trở thành một cộng đồng... để phát huy tính năng động của các bạn... và có thể hỗ trợ lẫn nhau trong cả về nhiếp ảnh lẫn các vấn đề về học tập và làm việc của các bạn... Thân...

Cái chuyện mời mẫu ăn trưa và uống nước cũng giống như một nét văn hóa để cảm ơn mẫu , chăm sóc mẫu thôi và vẫn nên phải làm bác ạ. Nhậu nhẹt thì thường anh em chơi vui với nhau, cũng có chút thân quen rồi mới hay la cà thế , nhưng thường là cuối buổi chụp và không đến nỗi say sưa như bác nói đâu
    Có điều em rất mừng vì bác là sinh viên có những suy nghĩ tích cực như thế
    PS : Em chỉ hay uống bia giải khát chứ không thích nhậu

Chúc nhóm các bác phát triển và vui vẻ

À , e cũng thích chụp mẫu là sinh viên , không biết khi nào off , em rón rén xin đi ké đựoc không ạ ?

Quote Được gửi bởi lecanh View Post
    Cái chuyện mời mẫu ăn trưa và uống nước cũng giống như một nét văn hóa để cảm ơn mẫu , chăm sóc mẫu thôi và vẫn nên phải làm bác ạ. Nhậu nhẹt thì thường anh em chơi vui với nhau, cũng có chút thân quen rồi mới hay la cà thế , nhưng thường là cuối buổi chụp và không đến nỗi say sưa như bác nói đâu
    Chúc nhóm các bác phát triển và vui vẻ
    Oh ồ , ý của bác ấy là ko mướn , hay thuê mấu mà là sữ dụng mẫu nhà đó bác :p
    Bỗng dưng thích Táo >""<

Theo mình thì nhóm nếu có đi ăn sau khi off thì cũng không nên nhậu, tác hại của rượu bia thì chắc ai cũng biết cả rồi. Còn về phần lo cho mẫu thì càng chăm sóc mẫu chu đáo thì lần sau mẫu mới vui vẻ đi khi mình mời chứ!
    ++ Máu du lịch ++

Mình ko thích kiểu những người uống bia thay nước lã!
    MY Facebook

Theo mình thì nhóm nếu có đi ăn sau khi off thì cũng không nên nhậu, tác hại của rượu bia thì chắc ai cũng biết cả rồi. Còn về phần lo cho mẫu thì càng chăm sóc mẫu chu đáo thì lần sau mẫu mới vui vẻ đi khi mình mời chứ!
    Chuyện ăn uống nhẹ chắc sẽ có, nhưng mà ăn theo kiểu sinh viên, ngồi quán cóc. Còn chuyện mẫu thì sẽ tận dụng tối đa mẫu nhà thôi anh ơi, hoặc những mẫu nào thich cái tinh thần sinh viên của nhóm thì sẽ theo và có thể gắng bó lâu dài. Mình nghĩ chuyện mẫu cũng dễ tính thôi, ko khó!
    MY Facebook

Trang 3 / 539 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103503 ... Cuối cùngCuối cùng