Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 73

Chủ đề: VNphoto lên v3 không đẹp chút nào

Hôm nay vào mục MUA BÁN thấy đỡ rối mắt nhiều....Giá mà Font size lớn thêm chút nữa thì tuyệt ạ.

*** Cám ơn Ban quản trị đã biết lắng nghe, xin chúc VN Photo ngày một hoàn thiện hơn nữa.

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Size quá cỡ là size nào, bạn cho ví dụ đi.

Mình thấy reply ở forum mới rất tiện, ấn là nó hiện ra bảng reply ngay ở đấy, vô cùng bất tiện ở chỗ nào bạn nói rõ hơn được không?
    Khi em reply thì khi bài dc quote dài quá em cuộn chuột không theo ý em
    Ví dụ em viết 1 đoạn thấy sai chính tả , nháy chuột vào từ sai đó nhưng không tài nào dc , cũng như thế khi rê chuột để bôi đen copy cũng không dc

Mình thấy forum chuyển lại kiểu này quá xấu, xem như những forum bình thường về xe, cá, trẻ em ... đầy rẫy ngoài kia. Về màu sắc và bố cục thật sự xem thấy nản lắm. Mình tham gia vnphoto.net đã lâu và rất hài lòng với ver củ: nhìn hài hòa và đẹp, màu trắng làm nổi bật ảnh lên nhiều. Đề nghị ban quản trị xem xét để trả lại nét đặc trưng của vnphoto.net

P/S: mình đã lâu chỉ xem vì bận, nhưng hôm nay vào thấy bất ngờ quá không thể không lên tiếng. Chỉ là góp ý cá nhân BQT có thể bỏ qua.

Bạn nói rõ xem một tí, hiện nay XL thấy V2 và V3 đã giống nhau khá nhiều rồi, giống hệt thì không thể được vì 2 cái trên 2 nền tàng khác nhau. XL không hiểu so sánh với forum bình thường về xe, cá trẻ em là cái nào? Cái này XL ngồi tự làm theo ý XL làm sao mà giống cái nào khác được?

V2 : http://v2.vnphoto.net/forums
    V3 : http://www.vnphoto.net/forums/

PS. XL không ngại ngồi sửa nhưng mọi người góp ý thì nên nói rõ một tí ví dụ font, màu sắc ở đâu chưa hợp lý, chứ vào ai cũng nói quá xấu thì XL cũng chịu.

Quote Được gửi bởi SeeShootShow View Post
    Mình thấy forum chuyển lại kiểu này quá xấu, xem như những forum bình thường về xe, cá, trẻ em ... đầy rẫy ngoài kia. Về màu sắc và bố cục thật sự xem thấy nản lắm. Mình tham gia vnphoto.net đã lâu và rất hài lòng với ver củ: nhìn hài hòa và đẹp, màu trắng làm nổi bật ảnh lên nhiều. Đề nghị ban quản trị xem xét để trả lại nét đặc trưng của vnphoto.net

P/S: mình đã lâu chỉ xem vì bận, nhưng hôm nay vào thấy bất ngờ quá không thể không lên tiếng. Chỉ là góp ý cá nhân BQT có thể bỏ qua.
    Được sửa bởi xichlo lúc 12:06 AM ngày 25-04-2010
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Vậy để mình tập trung list ra một số điểm mà cá nhân mình cho là cần sửa nhá, chứ đúng là nói vậy chung chung thật.
    1. Nền xám background phía ngoài chuyển sang trắng luôn (giống V2 hihi) nếu cần thì chạy outline màu xám làm khung.
    2. Sử dụng 3 tông (code) màu xám, chủ động áp dụng đâu thì tùy. Gợi ý: 1 màu đen, 2 tông màu xám, 1 màu xám xanh và 1 màu đỏ => tổng cộng có 5 code màu thôi.
    3. Bỏ drop shadow + effect (gradient, emboss ...) trên các thanh công cụ, nút => chuyển màu trơn như củ => sang. (chổ này mình không biết tiếng việt miêu tả sao cho chuẩn nên để tạm tiếng anh)
    4. Nếu có thể thu hẹp bề ngang forum lại tí: nhỏ hơn cái V3, rộng hơn V2.
    5. Một số khung có góc "bo tròn" trên hoặc dưới không thống nhất. Nếu bo góc thì bo hết, không thì vuông hết.

tạm thời mình nêu mấy cái chính trước.
    Được sửa bởi SeeShootShow lúc 01:03 AM ngày 25-04-2010

Cá nhân mình thấy nó chung là tốt vì đã fix được lỗi gõ chữ nhưng tốc độ có chậm hơn cần cải thiện

1. Nền xám background phía ngoài chuyển sang trắng luôn (giống V2 hihi) nếu cần thì chạy outline màu xám làm khung.

Đã fix

2. Sử dụng 3 tông (code) màu xám, chủ động áp dụng đâu thì tùy. Gợi ý: 1 màu đen, 2 tông màu xám, 1 màu xám xanh và 1 màu đỏ => tổng cộng có 5 code màu thôi.
    Cái này vẫn vậy, tone y hệt V2

3. Bỏ drop shadow + effect (gradient, emboss ...) trên các thanh công cụ, nút => chuyển màu trơn như củ => sang. (chổ này mình không biết tiếng việt miêu tả sao cho chuẩn nên để tạm tiếng anh)
    Đã bỏ drop shadow và round corner

, đúng là bạn nhận xét theo cảm tính, cần biét có lý do tại sao nó thế, rộng là rông hơn bao nhiêu, nhỏ là nhỏ hơn bao nhiêu. V2 800px, do cách đây 5 năm màn hình chủ yếu là 800x600px. Bây giờ tối thiểu là 1024px do đó V3 làm 1000px là hợp lý, ngoài ra nó thống nhất với các trang khác của V3

5. Một số khung có góc "bo tròn" trên hoặc dưới không thống nhất. Nếu bo góc thì bo hết, không thì vuông hết.
    Đã fix

Quote Được gửi bởi SeeShootShow View Post
    Vậy để mình tập trung list ra một số điểm mà cá nhân mình cho là cần sửa nhá, chứ đúng là nói vậy chung chung thật.

tạm thời mình nêu mấy cái chính trước.

Wow, đã đẹp lên lắm lắm rồi đó bác Xichlo.

Đúng là không đẹp lại ko tiện ích như trước nữa. Rất khó chịu vì chưa quen.
    0938768078

, cho xin tí dẫn chứng đi bạn?

Quote Được gửi bởi ngothanhson View Post
    Đúng là không đẹp lại ko tiện ích như trước nữa. Rất khó chịu vì chưa quen.

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng