Trang 26 / 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 296

Chủ đề: Côn Trùng

bác songhoai cho em hỏi độ phóng đại này đạt mức 5:1 hay hơn vậy bác? bác có ý định nâng cao độ phóng đại hơn nữa ko ạ!?

bác chủ chăm lo ảnh đẹp nhớ giữ gìn sức khỏe nhé, em nghe bác chia sẻ đi bệnh viện mà... hết hồn, khỏe thì ảnh mới đẹp bác nhỉ hè hè

em hết được thời gian chui lùm chui bụi như hồi trước nên mới nghỉ đó chứ, xem các bác chụp ảnh đẹp nôn nao lắm, nhưng chưa có lối ra hic hic lúc nào rảnh lại la cà xem ảnh đẹp của các bác đỡ nhớ vậy, chúc bác luôn khỏe và nhiều ảnh đẹp nhé

@pinkermun: Mắt em phải xài kính lão +2 độ nhưng chỉnh diopter trên viewfinder của máy ảnh thì OK, chán nhất là tập trung MF một lúc lâu là lên cơn chóng mặt, nhờ thuốc nên dạo này cũng đỡ nhưng không dám chụp nhiều, tham gia vui chơi với các bác một ít cho đỡ nhớ. Em rất thích xem ảnh bác chụp, nhiều tấm quá tuyệt.

Chúc bác khỏe và ngày càng nhiều ảnh đẹp.

@dentrangdo: Cảm ơn bác đã ghé thăm và khích lệ.

@xilanhnuoccattt: Những bạn nữ trong chỗ em làm việc rất ghét topic này, họ nói nhìn giống những con quái vật trong phim Mỹ hic hic ...

@mrphatdao: Ảnh chú kiến vàng em chụp gần đến độ phóng đại 5:1. Nâng thêm độ phóng đại thì em chưa thử, được bác nhắc chắc hôm nào em sẽ test và báo cáo.

@nanomet: Em uống thuốc đều thì cũng ổn, thôi thì "liệu cơm gắp mắm" ...

Mong bác sớm tìm được "lối ra" để mọi người có ảnh đẹp thưởng thức. Trở về lại box macro không thấy ảnh của bác thật là buồn.

Chúc bác nhiều niềm vui và hạnh phúc.

#310 Còn em là Kiến Lửa "đầu to, càng bự".
    Em chỉ quanh quẩn dưới đất, ít leo trèo nên không có được "bo đì" chuẩn như Kiến Vàng

Quote Được gửi bởi songhoai View Post
    @pinkermun: Mắt em phải xài kính lão +2 độ nhưng chỉnh diopter trên viewfinder của máy ảnh thì OK, chán nhất là tập trung MF một lúc lâu là lên cơn chóng mặt, nhờ thuốc nên dạo này cũng đỡ nhưng không dám chụp nhiều.
    Em thì...+3 lận (2 năm học macro lên 2 độ), chắc cũng phải đến lúc tìm đường khác rồi

@xilanhnuoccattt: Những bạn nữ trong chỗ em làm việc rất ghét topic này, họ nói nhìn giống những con quái vật trong phim Mỹ hic hic ...
    Đồng ý với bác, từ xưa đến giờ chỉ duy nhất ảnh con bọ ngựa phong lan là em được phái nữ khen, còn lại tất cả các ảnh macro đều bị chê & ghét :-)

#310 Còn em là Kiến Lửa "đầu to, càng bự".
    Em chỉ quanh quẩn dưới đất, ít leo trèo nên không có được "bo đì" chuẩn như Kiến Vàng
    Quá dữ, chụp như vầy mà không chóng mặt cũng lạ, em chỉ nhìn mà còn cảm thấy...chóng mặt, bác ôi!

Quote Được gửi bởi songhoai View Post
    Còn em là Kiến Lửa "đầu to, càng bự".

[/CENTER]
    Em coi té ghế cái đùng nè! hix hix! Con kiến con kiến.....

Wow, con kiến nầy tìm đâu ra ta ??? Bác SongHoai chụp lên trong manly ghê nhe . Thanks

Tấm kiến lửa #310 này dữ dội quá bác. TFS!

Tấm kiến lửa #310 này đẹp quá nể vì sự phóng đại của ống kính. bác up thêm nhé.

ảnh nét khiếp quá thấy cả vằn trên đầu kiến, bác chụp khẩu nhiêu vậy, AF hay MF ạ.

@Dysport: Đừng, đừng té em ơi! Em nặng hơn 80 ký lô, anh đỡ không nổi

@DoanTran: Chụp macro thì chỉ biết MF, vậy mới khổ cho em ...

Em thường đóng khẩu > 20.

@phidao: Chân thành cảm ơn bác đã ghé thăm em và khích lệ, lâu quá không được xem hình mới của bác, thây nhớ.

Chúc bác khỏe.

@pinkermun: Mấy chú kiến này quanh nhà em nhiều lắm. chỉ việc nhắm vào mấy chú đầu bự.

@adegsm: Em phục bác quá đỗi! Mắt em mới chỉ +2 mà nhìn LCD 3 inch của máy ảnh đã nhạt nhòa, đeo kính thì nhìn xa không rõ, chẩng thấy được côn trùng ...

Hi hi ... Em chụp con kiến vì hôm đó tìm mãi quanh nhà chẳng có con gì để chụp.

Bữa nay may mắn em gặp được chú ong:

#311 Ong

Bà xã thấy ảnh chú ong này trên máy tính liền khen "Chụp con gì sao nhìn giống con cọp quá !" hic hic ...

Trang 26 / 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 ... Cuối cùngCuối cùng